Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

IBM vs Manage

• 1 Replies
  • 1312 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Chacha

• Guest
IBM vs Manage
« on: September 06, 2009, 05:04:41 AM »
อยากถามค่ะว่า   คือตอนนี้กำลังสับสนอยู่เรื่อง minor

ไม่รู้ว่าจะเลือกไรดีระหว่าง Manage กับ IBM  คืออยู่ Arts น่ะ

เห็นเค้าว่ากันว่า IBM ยากมากกก  แต่มันยังไงอ่าคะ

คัยเรียนอยู่บอกหน่อยค่ะ  มันเรียนยังไงบ้าง สอบอะไรแบบไหน

มีทำงานไรบ้างคะ  พรีเซ็นเยอะมั้ย คือว่าสงสัย  ก้อเลยไม่กล้าลงสักที

แล้ว Minor IBM นี่ออกแนววิชาไหนคะแบบ Micro/Macro/Fin รึป่าวคะ

ช่วยบอกทีนะคะ  ขอบคุนค่า...

*

LALA

• Guest
Re: IBM vs Manage
« Reply #1 on: September 07, 2009, 11:35:21 PM »
IBM --> ออกไปทาง mkt ค่ะ ผสมผสาน micro macro ถ้าอาร์ตต้องเรียน IBM2702เพิ่มเติม เพื่อนเราเรียนชิลมากกกกๆมีproj ใหญ่
MGT --> ก้อสมชื่อ mgt จริงๆ เรียนเหมือน P.manage ได้ใช้เยอะดีเรียน FIN3701 MGT ดูเหมือนจะเหนื่อยกว่า proย่อยๆ เยอะๆ +มี term project
MGT สังเกตเอาจากเพื่อนเราที่เรียนนะ