Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

= = = ใครใช้ iPhone BB หรือโทรศัพท์ platform ไหนก็ได้ มา Palringo กันครับ! = = =

• 0 Replies
  • 1118 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Au-Palringo

• Guest
เพื่อนๆใครใช้ iPhone BB Android Symbian or โทรศัพท์มือถือที่ support Java มา join ABAC community กันครับ คุยกัน ส่งภาพ ส่งเสียงได้ ทันที (คล้ายๆ BBM แต่ไม่จำกัดเฉพาะ BB ครับ)

*ควรใช้ EDGE 3G เป็นแบบ data หรือเลือกแพ็คเกจที่เหมาะแก่ชั่วโมงการเล่นของเพื่อนๆนะครับ ไม่งั้นอาจจะโดนค่า EDGE เยอะ

=========================================

Palringo คืออะไร ?

Palringo คือโปรแกรม Instant Messenger โปรแกรมหนึ่งครับ ที่สามารถลงได้กับ PC Notebook และมือถือ ที่ใช้ระบบต่อไปนี้

PC Notebook ของ Windows ต่างๆ
iPhone or iPod Touch (free)
iPhone or iPod Touch (premium)
Windows Mobile
Symbian 3rd Generation S60 Smartphone (N95, E71, 6210 Navigator etc)
Symbian 5th Generation Touch Screen Smartphone (N97, 5800, Satio etc)
Android
BlackBerry
Java ME (J2ME)

โดยสามารถได้ที่ http://modept.com/download/palringo/app ครับ เป็น Freeware

ส่วนจุดเด่นของโปรแกรมนี้ สามารถ Online Palringo ของตัวเองได้ โดยต้องสมัคร (Regieter Free) ที่เว็บ www.palringo.com ก่อน ครับ และสามารถ Online MSN GTalk ICQ AOL ได้พร้อมๆ กันด้วย ซึ่งเป็นข้อดีมากๆ

และในส่วนของ Palringo จะมีส่วนของการ Join ห้อง Chatroom ได้ด้วยครับ ซึ่งจะคุยกันหลายๆ คนเลย

***คำเตือน แต่ถ้าลงไว้ ตอนแรกมันจะ Run at startup นะครับ คือเปิดเครื่อง มันเปิดโปรแกรม ต่อเน็ตให้เองเลย จะทำให้เสียค่า EDGE/GPRS ได้ สำหรับคนที่ไม่ระวัง ใครไม่ต้องการ Function นี้ ให้ไป Setting ในโปรแกรม แล้วติ๊กออกเลยครับ

ใครสนใจลองดูครับ

จากคุณ : XenoType
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 53 11:39:50

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8885758/T8885758.html

=========================================

วิธีแอด group ก็ตามในลิงค์เลยครับ
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

แต่เปลี่ยนจาก "pantipmbk" เป็น

"weareabac"

ครับผม (จะ join "pantipmbk ด้วยก็ได้นะครับ เขาจะคุยเรื่องมือถือและเรื่องทั่วไปกันครับผม")

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

ผมเพิ่งตั้งใหม่ แต่เห็นมี ABAC Group อยู่ แต่เงียบเหงามาก ไม่มีใครคุยกันเลย เลยมาลองตั้งกรุ๊ปใหม่ และมาโปรโมทในบอร์ดและบอกเพื่อนๆจะได้ทราบกันโดยทั่วครับ

ยังไงลอง join เข้าไปเล่นดูนะครับ จะคุยเรื่องมหาลัย จะบ่น จะถามอะไรเกี่ยวกับเอแบค preregis advising course ได้ทุกเรื่องครับ ALL-YOU-CAN-TYPE ครับ สำหรับชาวเอแบค และคนที่สนใจเข้าศึกษาครับ

ขอสงวนสิทธิ์เฉพาะสุภาพชนนะครับ

ฝาก abactoday ช่วยโปรโมทด้วยนะครับ
ผมเป็นนศ.เอแบค ปีสาม create group เองครับ :D