Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

=== เกี่ยวกับการใส่สูทของ Major HTM ===

• 4 Replies
  • 2462 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Cara

• Guest
ถ้าเทอมหน้าเราลงวิชาเมเจอร์ของ HTM คือ HTM3101 HTM3102 และ HTM3103
แต่ถ้าเรายังไม่ ดีแคลร์เมเจอร์ แบบนี้เราต้องใส่สูทไปเรียนวิชาพวกนี้ป่าวคะ?

คือเราจะเลิอกเมเจอร์ HTM แหละ แต่ยังไม่อยากใส่สูท = ='

ขอบคุณค่ะ

*

bArBelL HTM

• Guest
ครับ วิชาของเมเจอร์ HTM สามตัวนี้

HTM3101,HTM3102,HTM3103

จะมีเด็กไมเนอร์ หรือ เด็กอาร์ทมาเรียนด้วย

ดังนั้นอาจารย์จะไม่สติ๊กในการใส่สูทมากครับ

แต่จำเป็นต้องแต่งตัวให้ถูกระเบียบ ผู้ชาย ควรมี เนคไท เข็มขัีด รองเท้าหนัง

ส่วนผู้หญิงก็ควรติดกระดุม ใส่เข็มขัด รองเท้าให้ถูกระเบียบ เช่นกัน

แต่ถ้าจะเลือกเมเจอร์ HTM แล้ว ก็ควรใส่ให้ถูกระเีบียบไปเลยครับ

มันไมไ่ด้ร้อนมากมายหรอกครับ

เพราะอาจารย์จะได้รู้ว่าเราเป็นเด็กในเมเจอร์เมหือนกัน

มีอะไรจะได้พูดคุยหรือแนะนำกันได้ถูกต้องครับ

ส่วนเทอมหน้า 1/2010 จะมี First Orientation ของเมเจอร์

ก็ควรเข้านะครับ จะได้รู้จักอาจารย์และเมเจอร์มากขึ้น

ที่สำคัญคือ การตัดสูทที่ร้านที่เมเจอร์ติดต่อไว้ครับ

Proud to be HTM นะครับ

*

ciao

• Jr. Member
  • **
  • 9
เราก็ทำวิธีนี้ อิอิ รอเรียน สามวิชานี้ก่อนแล้วค่อย ดีแคร์

*

Ann

• Guest
เราอยากใส่สูตรมากกกก แต่ไม่รู้ทำไงอ่ะ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยสิคะ  (a04)

*

Winter Hilbert

• ฺBIS student
  • Professor Member
  • 52
  • I'm 511-xxxx ABAC Student!
สงสัยจะยากถึงขั้นเรียกได้ว่าไม่มีโอกาสนะ เพราะเราจำได้ว่าที่สูทมันปักว่า Hospitality and Tourism Management ด้วยอะ