Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามตรงๆครับ ENG4 จะเปลี่ยอาจาร์ยครับ อาจาร์ยอ่ะไรดีครับ ตอนนี้

• 11 Replies
  • 27621 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

bbbatticus

• Sr. Member
  • 37
อย่างแรกเลย ยอมรับว่าผมไม่เคยกลัวเรียนอิ้งเลย
เพราะ เรียนมา ตั้งแต่ ba eng นั้น ไม่เคยตก ผ่านมาตลอด
มาเจอ อิ้ง4 นี่

เจออาจารย์มหาโหด YIN MAR KHIN!!!!
กลับมา search google นั้น เจอบ่นกันบาน

คือผมรุ้ครับว่าอาจาร์ย สอนคอ่นข้างดีเลยนะ
แต่ผมไม่ไหวครับ เรียนแล้ว เครียดแล้ว อึดอัด เกินครับ

อย่า ด่าผมนะคับ ว่า ไม่ตั้งใจล่ะ อ่ะไรเอย
ผมไม่ ชอบจริงๆ ครับ ผมอยากเรียน ให้มีความสุขกว่านี้หน่อย
เพราะตั้งแต่เรียน เบ มายัน อิ้ง3 ผมเจอแต่ อ ใจดีมาหมดเลย

อยากทราบ ว่า เปลี่ยนเซค เป็น อ. อ่ะไรดีครับ
ผมชอบ อาจารย์ ฝรั่งมากๆครับ ใครใจดีบ้างเอ่ย ไม่อยากได้ จาก เอเซียเลยย

ค่อนข้างจะชอบ อ. MR. RONALD WALTER มากๆ สอนสะใจดีมากกก ชอบแนวนี้

มีดังนี้

1.MR. MARIO > eng หลัก
   MS. ELIZABETH TRABERT    > eng con
 อันนี้ เห็นเปนฝรั่งทั้งคู่ น่าจะชอบครับ เพราะผมชอบคุยกับฝรั่งอยุ่แล้ว สบาย

2.MS. THANATKUN > eng หลัก
   MR. ANUPHONG > eng con
  อาจารย ไทย หมดเลย ดีไหมครับ?

3.MR. EDWARD GEORGE > eng หลัก
   MR. PIOTR ANDRZEJ > eng con
  ฝรั่งทั้งคู่อีกแล้ว ดีไหมครับ

4.MS. TIN TIN NI > eng หลัก
   MR. VICTOR A. > eng con
   ดีไหมครับ อ. จาก เพื่อนบ้านเราคนนี้

5.MRS. AGNIESZKA >eng หลัก
   MR. EDWARD GEORGE > eng con
   ฝรั่งสองคนอีกแล้ว ดีไหมครับ ผู้หญิง สอนหลักด้วย

นี่ คือ เซคที่ว่างนะคับ
ใครช่วยแนะนำ อ.ใจดี คนอื่นก้ได้ครับ เด่วจะได้ไปขอ ใบ แพทที่ชั่นแล้ว ไปให้เค้าเซนครับ
ไม่แน่ จะไปหาเพื่อน ที่ เซคนี้

MR. AUNG MOE MYINT อิ้งหลัก ดีไหมครับบบบ
MR. RONALD WALTER อิ้งคอน ชอบบบบมากกกก

ขอบคุณทุกคนมากครับบบ ^^

*

ต้องรอด

• Guest
3.MR. EDWARD GEORGE > eng หลัก
   MR. PIOTR ANDRZEJ > eng con
  ฝรั่งทั้งคู่อีกแล้ว ดีไหมครับ

อย่า !!!! เด็ดขาดดด โหดคูณสองเลยะนั้น แล้วคุณจะรู้ว่านรกมีอยู่จริง อาจารย์สองคนนี้ขึ้นชื่อมากกกก ไปหาดูนะ MR. EDWARD (A.Ted) :d582d79f:

*

.....

• Guest
MR. AUNG MOE MYINT ก็ดีนะค่ะ เรียนไปเทอมที่แล้ว เรียนคนเดียวแล้วมีเพื่อนข้างๆถามว่าเรียนรอบที่เท่าไหร่ เราบอกเค้ารอบแรก เค้าบอกโชคดีนะเนี่ยได้คนนี้ เราก็เออเค้าใจดีหรอ พอเห็นมีคนเข้ามาขอเค้าแอดเรื่อยๆ ก็ใจชื้นขึ้นมาคงใจดีจริง คนแอดจนในห้องไม่มีที่นั่งเหลือเลย ทั้งหมด 29 คน ในเซคเราไม่ผ่าน 3-4 คนเองค่ะ สู้ๆนะค่ะ  :f449b82c:

*

raiderknight

• Professor Member
  • 71
ตอนแรกผมก็เจออาจารเดียวกับ จขกท แหละแล้วก็คิดย้ายเซ็คเหมือนกัน แต่ตอนสุดท้ายก็เรียนกับอาจารย์ yin mar khin เค้ากลับให้ผมผ่านทั้งๆที่ผมขาดคะแนนเยอะ มันจะเหมือนกับ รด คับ โหดตอนแรกตอนหลังใจดี

*

511-xxxx

• Guest
เท่าที่ผมรู้มาข้อสี่อะผมได้เรียนมากับตัวเอง ตอนนั้นผมเป็นเทอมสุดท้ายที่ไม่ต้องมี อิ้งคอนเวอร์ เมื่อก่อนเรียนอิ้งอาทิตละสามวัน  ผมเรียนกับ อ. Tin Tin Ni เป้นคนพม่า แต่แกก็สอนดีนะ ถึงผมจะได้คะแนนในการสอบ ควิซ1 จากเต็ม 30ผมได้ 18 ซึ่งไม่ถึง70% แล้วมิดเทอมเต็ม 70ผมได้แค่46 ซึ่งก็ไม่ถึง70%อีกเหมือนกัน เเล้วพอมาควิซ2ผมได้17.5เต็ม30 ซึ่งก็ไม่ถึง70%เหมือนกัน  แต่ว่าพอสอบออกมาเส็ด เหมือนอาจารย์เค้าช่วยอะ เท่าที่ถามคนที่เรียนด้วยกันมานะตอนรุ่นผม คนที่ได้คะแนนสอบต่างๆที่ไม่ถึง70% อะผ่านได้ C ขึ้น กันยก sec เลย  ผมแนะนำครับว่าดีชัวร์

*

ผ่านมาเยอะ

• Guest
ไม่รู้นะ แต่สำหรับเรา เราเคยเรียนอิ้งคอน กับ MR. EDWARD (A.Ted)
คาบแรกเค้าจะดูเหมือนโหดดดดดดมากกกกกกกก เค้าบอกเค้าเตือนไว้ก่อน มีแค่30% เท่านั้นที่ผ่าน
เค้าบอกว่าถ้าอยากย้ายให้ย้ายเลย...

คาบแรกมองหน้ากันแต่ละคนหน้าจ๋อยหมดเลย งานเข้าแล้วกู แต่ที่ไหนได้ 555 :70bff581:
เราว่าอาจารย์ใจดีนะ เค้าชอบทำให้นักเรียน alert ตลอดเวลาเพราะแกเป็นคน active
เราว่าเรียนแล้วกดดันแบบว่าต้องตื่นตัวอ่ะมีกิจกรรมตลอดเวลา เอานาฬิกามานับถอยหลังงี้ ให้เวลา5นาทีงี้  :e111de78:
เพราะแกอยากฝึกให้พวกเราพร้อม แบบสดได้อ่ะ ยิ่งแกเห็นพากันเครียดๆงี้แกยิ่งชอบแกล้งอ่ะ
แต่แกก็เข้าใจนะเวลานักเรียนประหม่าไรงี้ แกไม่ว่า แกบอกใจเย็นๆ 5555  :b048a2d2:
แต่อาจารย์ไม่ใช่แนวกดดันแบบเครียดๆ อาจารย์หน้ายักษ์ ด่าประจาน
โดยรวมแล้วสนุกนะ ยิ่งถ้ายิ่งชอบคุยกับฝรั่งนี่ เราว่าคนนี้เค้าโอเคเลย แกคุยสนุกจ้าาา แอคติ้งก็เยอะ แต่แกชอบขู่ให้กลัวว่าจะไม่ผ่านเฉยๆ
ถ้าเข้าตลอดไม่โดดเรียนไม่สายก็สบายโลดดดดดดดดด ต้องเค้าใจว่าเค้าเป็นฝรั่งเรื่องมาเลทเลยเป็นอะไรที่ดูไม่ดีนะคะ :)  :9bbc76d5:

เราว่านักเรียนไทยส่วนใหญ่ถ้าอาจารย์คนไหนชิว ถึงบอกว่าดี A.Ted เลยกล้าเป็นโหดไปเลย 55555
ลองดูจ้าาา....

*

Hana

• Guest
ตอนนี้เราเรียนอยู่กับ A.Mario อาจารย์เป็นคนฟิลิปปินส์ แต่สำเนียงฟังง่าย หน้าตาเหมือนคนไทย เพราะจารย์เป็นลูกครึ่งจีนฟิลิปปินส์ ใจดี เฮฮาตอนสอน ชอบเล่นมุขตลก แอบพูดไทยได้ด้วย แต่แอบได้ยินมาว่า ตรวจข้อสอบโหด ไอนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าจิงแท้แค่ไหน

ส่วนจารย์อิ๊งคอนเราเป็นจารย์ Elizabeth เป็นอาจารย์ใจดีเหมือนกัน เฮฮา เป็นกันเอง ถือว่าผ่านค่ะ

แต่มันก็แล้วแต่คนเน้อ ลองดูละกันน

*

Miiiin

• Guest
เทอมที่แล้วเราก็เรียนอิ้งคอนกับ A.Edward (A.Ted) เราเห็นด้วยกับ คุณผ่านมาเยอะ นะ
เราว่าอาจารย์แกดูเหมือนโหดแต่จริงๆเราว่าดีมากเลยนะ แบบไม่ได้กดดัน หรือเครียดอะไร
ส่วนเรื่องคะแนนเราว่าเค้าให้ตามเนื้อผ้า ถ้าผลงานเราดี เราเตรียมตัวมาดี ทำตรงกับสิ่งที่เค้าสั่ง
คะแนนก็ดีตามคุณภาพงาน

รวมๆแล้วเราว่าเค้าก็ไม่ได้น่ากลัวหรือโหดอย่างที่คิดนะ

*

มันท้าทายดี

• Guest
ตอนนี้เราก็เรียนกับ yin mae kin คือจะใจลอยไม่ได้เลย ต้องตามแกให้ทันตลอด ตอบผิดไม่เป็นไร แต่ยอมรับว่าเรียนกับแกแล้วเกร็งมากๆ ห้ามถามอะไรที่แกพูดไปแล้ว เราก็อยากเปลี่ยนเหมือนกัน แต่เสียดายตัง เรียนกับคนโหดๆก็ดีนะ ทำให้เราได้กระตุ้นตลอดเวลา เราเคยเรียนกับคนโหดๆมาหลายวิชา แต่คนนี้สุดๆแล้ว

*

one

• Guest
เรา เรียนกับ 5.MRS. AGNIESZKA >eng หลัก
   MR. EDWARD GEORGE > eng con
  อาจารย์ แอกกี้ ผู้หญิงสอนดีมาก เราชอบ เขาจะค่อยๆสอน ไม่ว่าเด็กเลย
ส่วนอาจารย์ Edward เขาก็ alert จริง ตื่นตัวตลอด
แต่เราก็ขำตลอดเลยนะ ถ้ายิ่งชอบพูดอังกฤษ เราว่าอารมณ์ดีอ่า ครูอื่นเราไม่รู้ แต่เราเรียนอยู่ตอนนี้ เราก็รู้สึกดี และชอบคะ

*

:3

• Guest
2.MS. THANATKUN > eng หลัก
   MR. ANUPHONG > eng con
   A.Anuphong เป็นคนไทย ที่เกิดและโตที่อเมริกาค่ะ