Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ตอนขึ้นรถราง

• 7 Replies
  • 2462 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

julie

• Guest
ตอนขึ้นรถราง
« on: February 18, 2009, 06:25:25 PM »
ไม่เข้าใจทะไมต้องแย่งกันด้วย
คนลงยังไม่ได้ลง
คนขึ้นก็จะขึ้น
.
.
รู้ว่า
รถมีน้อย
ร้อน
กลัวไม่ได้ขึ้น
อะไรอีก?
.
.
แต่แค่มารยาทเล็กๆน้อยๆแค่นี้
ทำไมทำไม่ได้อ่ะ
ไม่อายมหาลัยอื่น
มั่งอ่อ

ปล.
ตอนเข้าปี1แรกๆก็คอยให้คนลงให้หมดก่อนนะ
แต่คนอื่นก็พากันเบียดแล้วก็แซงขึ้นไปเลย
งงไปเลยอ่ะ
?
ทะไมเอแบคเปนงี้วะ

หลังๆชิน
ก็เลยเอามั่ง

ดูเหมือนที่นี่ไม่ค่อยเเคร์กันเรื่องระเบียบเท่าไหร่เลย

*

julie

• Guest
Re: ตอนขึ้นรถราง
« Reply #1 on: February 18, 2009, 06:28:26 PM »
จำได้อีกว่า
ตอนที่มีน้องๆจากโรงเรียนต่างๆเข้ามาในมหาลัย
ก็มีจะมาขึ้นรถราง
แต่ไม่ได้ขึ้น

โดนพี่แย่งหมด

เหอะๆ

*

:p

• Guest
« Reply #2 on: February 18, 2009, 07:12:50 PM »
วันนี้ก็เห็นเด็ก ม.ปลาย โดนยามให้ลงจากรถราง

เพราะเต็ม

ฮ่าๆ

มันต้องแย่งกันอยู่แล้ว ไม่แย่งก้อโดนคนอื่นแย่งอะ

มาใหม่ๆไม่เคยแย่ง มีมารยาท เลยโดนแซงตลอด

หมดความอดทนเรยขอแย่งขึ้นมั่งเหอะ

*

อิอิ

• Guest
« Reply #3 on: February 19, 2009, 04:09:05 AM »
ถูก ก็เลยต้องทำตามๆกานน

*

bird2pc

• Jr. Member
  • **
  • 5
« Reply #4 on: February 20, 2009, 01:38:16 PM »
เอแบคควรจะเพิ่มรถคับ 2 คันไม่พอหรอก ยิ่งช่วงเวลาเข้าคลาส

*

abcdef

• Hero Member
  • 103
« Reply #5 on: February 23, 2009, 07:58:37 PM »
ผมว่าทำประตูปิดทั้ง4ประตูซะก็จบ เด็กจะได้ขึ้นรถได้มากขึ้นครับ

แล้วไม่มีปัญหาเรื่องเด็กตกออกจากรถด้วยครับ!!
เพื่อนๆสมาชิกๆๆ!! เอาชีทเรียนพิเศษ มาให้พี่ Webmaster ด้วยนะคร้าบบบ ... ถือว่าช่วยกันๆ ใครDownload ไปเยอะ ก้อเอามาบริจากเยอะ ... ถือว่าช่วยพี่Webmaster กันนะคับบบ

*

Skooba101

• Jr. Member
  • **
  • 13
« Reply #6 on: February 27, 2009, 12:33:57 AM »
เค้าไม่เพิ่มให้หรอกค่ะ เคยมีคนขอไปแล้วค่ะ
แต่จนท.มหาลัยบอกว่ามันเป็นสีสันของเอแบคเลยไม่เพิ่มค่ะ เอแบคมีรถราง มันเท่ เก๋ มีแค่คันเดียวมาแต่ไหนแต่ไร
ก็เลยเพิ่มไม่ได้ เด๋วถ้ามีสองคันแล้ว จะไม่แปลก !!!
ปัญญาอ่อนดีแท้ มหาลัยนี้ คิดผิดป่าวมาเรียน
อ.ก็พม่าเต็มมหาลัย คนไทยก็เยอะ เรียนอินเตอร์แบบไหนกัน

*

kizer

• Sr. Member
  • 31
« Reply #7 on: March 15, 2009, 12:48:53 AM »
เค้าไม่เพิ่มให้หรอกค่ะ เคยมีคนขอไปแล้วค่ะ
แต่จนท.มหาลัยบอกว่ามันเป็นสีสันของเอแบคเลยไม่เพิ่มค่ะ เอแบคมีรถราง มันเท่ เก๋ มีแค่คันเดียวมาแต่ไหนแต่ไร
ก็เลยเพิ่มไม่ได้ เด๋วถ้ามีสองคันแล้ว จะไม่แปลก !!!
ปัญญาอ่อนดีแท้ มหาลัยนี้ คิดผิดป่าวมาเรียน
อ.ก็พม่าเต็มมหาลัย คนไทยก็เยอะ เรียนอินเตอร์แบบไหนกัน

ถึงเค้าจะพม่า แต่เค้าไม่ใช่ พม่า แบบโลวๆที่รบกับบางระจันนะครับ

จากที่ผมเคยไปคุยกับอาจารย์เอแบคท่านนึงมา...