Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ขอเสียงคนน้ำท่วม และอยากได้รับความเป็นธรรม

• 45 Replies
  • 7963 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Pop

• Guest
เมื่อวานโทรไปถามมหาลัยมา ห้องทะเบียน เค้าบอกว่าเปิด28 เพราะเลื่อนมาเยอะแล้ว คงไม่เลื่อนอีก กลัวจะเรียนไม่ทัน เราบอกว่าบ้านเราน้ำท่วม อาทิตย์แรกของการเปิดเทมอเราไปไม่ได้แน่ชัวร์ๆ เค้าบอกว่า มหาลัยมีให้ขาดได้อยู่แล้ว 20%. ... กูเรียนไม่ทันก็เรื่องของกู???  บ้านเมืองน้ำท่วม หลายๆที่หลายๆสถาบัน เลื่อนการเปิดภาคเรียนออกไป เป็นเดือนธันวากันเป็นส่วนมาก ถึงแม้ว่ามหาลัยเค้า สถาบันเค้าจะไม่ท่วมก็ตาม แต่เค้ามีความเห็นใจ มีน้ำใจ ที่จะช่วยเหลือ อำนวยความสะดวก ให้แก่ นักศึกษา นักเรียน บุคคลากรของเค้า ...แต่เอแบคก็มี แต่ก็... สุดท้ายพนังงานในห้องทะเบียนบอกเราว่า ถ้าเลื่อนอีกก็คือต้องให้รัฐบาลสั่งอย่างเดียว และก็ถ้าสับดาแรกมาไม่ได้ ให้เราถ่ายภาพบ้านที่น้ำท่วมมาให้เค้า ... เข้าใจนะว่าเป็นธุระกิจ แต่การที่จะได้เป็นธุระกิจที่ดี มีแต่ความเจริญ มีชื่อเสียงอย่างคงกะพัน มันก็ควรที่จะมีมนุษย์ยะธรรม ความเห็นอกเห็นใจผูอื่นด้วยนะ ไม่ใช่ว่าเห็นใจแต่ loss or profit

*

สาวAU

• SuperStar Member
  • 294
แล้ว 20% นั้นก็เป็นคะแนน attendance

*

• Guest
 :d33561e9:เเย่จริงๆ เห็นใจคนน้ำท่วมบ้างเถอะค่ะ

*

หมดศรัทธา

• Guest
โอ้ อ่านของคุณ Pop
โอ้ฟัคคคคคคคคคคคคคคคคคมหาลัยยยยย ทำไมเป็นแบบนี้หมดศรัทธาๆๆ

บ้านเราก้ท่วมค่าตอนน้ำสูงๆสามเมตรนิดๆนิดนี้ลงมาเหลือสองเมตรหน่อยๆละ แถวรังสิตนะ

*

มางง

• Guest
อยู่ที่ไหนก็ท่วมเพราะบ้านผมคือประเทศไทย   5555 :1894c7a1:

*

Just Business

• Guest
เมื่อวานโทรไปถามมหาลัยมา ห้องทะเบียน เค้าบอกว่าเปิด28 เพราะเลื่อนมาเยอะแล้ว คงไม่เลื่อนอีก กลัวจะเรียนไม่ทัน เราบอกว่าบ้านเราน้ำท่วม อาทิตย์แรกของการเปิดเทมอเราไปไม่ได้แน่ชัวร์ๆ เค้าบอกว่า มหาลัยมีให้ขาดได้อยู่แล้ว 20%. ... กูเรียนไม่ทันก็เรื่องของกู???  บ้านเมืองน้ำท่วม หลายๆที่หลายๆสถาบัน เลื่อนการเปิดภาคเรียนออกไป เป็นเดือนธันวากันเป็นส่วนมาก ถึงแม้ว่ามหาลัยเค้า สถาบันเค้าจะไม่ท่วมก็ตาม แต่เค้ามีความเห็นใจ มีน้ำใจ ที่จะช่วยเหลือ อำนวยความสะดวก ให้แก่ นักศึกษา นักเรียน บุคคลากรของเค้า ...แต่เอแบคก็มี แต่ก็... สุดท้ายพนังงานในห้องทะเบียนบอกเราว่า ถ้าเลื่อนอีกก็คือต้องให้รัฐบาลสั่งอย่างเดียว และก็ถ้าสับดาแรกมาไม่ได้ ให้เราถ่ายภาพบ้านที่น้ำท่วมมาให้เค้า ... เข้าใจนะว่าเป็นธุระกิจ แต่การที่จะได้เป็นธุระกิจที่ดี มีแต่ความเจริญ มีชื่อเสียงอย่างคงกะพัน มันก็ควรที่จะมีมนุษย์ยะธรรม ความเห็นอกเห็นใจผูอื่นด้วยนะ ไม่ใช่ว่าเห็นใจแต่ loss or profit

ถ้ามหาลัยเป็นแบบนี้ ก็อย่าไปสอนเลยเรื่องBusinessอะ ทำมามีวิชาEthics อยากให้นักเรียนมีศีลธรรมจรรยา แต่คนสอนมาทำตัวแบบนี้ จะมีหน้าไปสอนเด็กได้ยังไง ไม่อายเหรอ แบบนี้เอาคุณตัน อิชิตัน มาสอนดีกว่าว่ะ ศีลธรรมสูงส่งกว่าเยอะ

*

ไม่เข้าใจ

• Guest
แล้วจะเรียนไปทำไมจริยธรรม

*

คนบ้านไม่ท่วม...

• Guest
ผมไม่ท่วม...ผมไปเรียน จบ . . .  :55318906:

*

ผ่านมา

• Guest
ถ้างั้นอย่าสอน Ethics ผมเลย

*

ไม่เข้าใจ

• Guest
มหาลัยจะทำโพลทำไมไม่เข้าใจ ถ้ายังไงก็ไม่เลื่อน แล้วคนบ้านน้ำท่วมอ่ะ ทำไง อยู่ต่างจังหวัด ไปเรียนไงอ่ะ ? เครื่องแบบไรก็ไม่มี รองเท้าก็มีแต่แตะอ่ะ

*

ABAC SUCK

• Guest
มหาลัยจะทำโพลทำไมไม่เข้าใจ ถ้ายังไงก็ไม่เลื่อน แล้วคนบ้านน้ำท่วมอ่ะ ทำไง อยู่ต่างจังหวัด ไปเรียนไงอ่ะ ? เครื่องแบบไรก็ไม่มี รองเท้าก็มีแต่แตะอ่ะ
มหาลัยไม่ได้ทำโพลเองครับ เว็บนี้ไม่ใช่ของมหาลัยครับ
ส่วนคำถามของคุณเขาคงจะตอบว่า
บ้านน้ำท่วมมันเป็นปัญหาของคุณ ไม่ใช่ปัญหาของมหาลัย
ทำใจครับ
แต่ถ้าดร็อบหมดแล้วรีฟันด์ไม่ได้ 100%
ผมสนับสนุนให้รวมตัวกันออกสื่อเลยครับ อย่าไปยอมครับ
จัดหนักๆ เอาให้เข็ด

*

เด็กเอแบคคนนึง

• Guest
อยากออกสื่อ อ่ะ มีวิธีไหนบ้าง ผู้รู้ช่วยบอกที
มหาลัย เอาแต่เงิน แล้ว นักศึกษาจะอยู่ยังไง

*

ผมอยากดัง

• Guest
วิ่งไปฟ้อง (นายกน้ำท่วม)สรยุทธ ที่ช่อง 3 ไง  :4412144b: เด๋วผมไปนั่งด้วย อยากออก TV กร๊ากกก  :b048a2d2:

*

krauser13

• Jr. Member
  • **
  • 16
มหาลัยไม่ได้ทำโพลเองครับ เว็บนี้ไม่ใช่ของมหาลัยครับ
ส่วนคำถามของคุณเขาคงจะตอบว่า
บ้านน้ำท่วมมันเป็นปัญหาของคุณ ไม่ใช่ปัญหาของมหาลัย
ทำใจครับ
แต่ถ้าดร็อบหมดแล้วรีฟันด์ไม่ได้ 100%
ผมสนับสนุนให้รวมตัวกันออกสื่อเลยครับ อย่าไปยอมครับ
จัดหนักๆ เอาให้เข็ด

สรุปมันrefundแค่50เปอ+จ่ายเพิ่ม1000ค่ารักษาสถานะ=,

*

seew

• Guest
ถ้าผมเป็นนผู้บริหาร ผมก็คงจะตอบว่า... "เรื่องเงินๆ ทองๆ ผมช่วยคุณไม่ได้หรอกครับ ผมต้องช่วยตัวเองก่อน เพราะบ้านผมก็น้ำท่วมเหมือนกัน ห้าๆๆ" (หาเงินซ่อมบ้าน)