Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ห้องเรียน

• 2 Replies
  • 4109 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

*-*

• Guest
ห้องเรียน
« on: May 26, 2011, 09:55:42 PM »
อยากทราบว่าห้องMSE0303 อยู่ตรงไหน

*

Dek.AU--kuB

• SuperStar Member
  • 341
Re: ห้องเรียน
« Reply #1 on: May 26, 2011, 11:38:18 PM »
อืม ตึก MSE คงเปนตึกที่เพิ่งสร้างเสดใหม่ๆอะครับ จะอยู่หลังตึก MSM นะ

ตึก MSM จะอยู่ฝั่งทางเดินไปขึ้นรถตู้ รถโค้ชพวกนั้นอ่ะ ซึ่งชั้นแรกในตึก จะมีทางเชื่อม

ไปหาตึก MSE ที่อยุ่ด้านหลังได้ ส่วน 0303 นี่คือ ชั้น 3 ห้อง 03 อะครับ เดินไล่หาเอาก็เจอ

*

Napicos

• SuperStar Member
  • 294
Re: ห้องเรียน
« Reply #2 on: May 26, 2011, 11:47:55 PM »
ตึก MSE คือตึกหลังตึก MSM ค่ะ (ตึกที่มีทางเชื่อมตึก มีน้ำพุ)

ในรูปนี้คือตึกทางซ้ายมือนะคะ

Credit รูป To Someone's FB

ชั้นที่ 3 ห้อง 3 ค่ะ

ถ้าวันเปิดเรียนน่าจะมีลิฟท์ที่จอดชั้น 3 แค่ 1 หรือ 2 ตัว (ดูจากตึก MSM) ดังนั้นถ้าคนเยอะเดินขึ้นบันไดได้ น่าจะง่ายกว่าค่ะ แต่ถ้าคนไม่เยอะก็ขึ้นลิฟท์ก็ได้ค่ะ แต่้ต้องดูว่าตัวไหนจะจอดที่ชั้น 3 บ้าง แล้วก็ยังไม่เห็นเหมือนกันนะคะ แต่ถ้าดูจากโครงสร้างที่น่าจะคล้าย ๆ ตึก MSM ห้อง 3 น่าจะตรงกลางตึก ออกจากลิฟท์แล้วเจอเลยค่ะ

หุหุ ว่าแล้วขอ Spoil ทางเดินซะหน่อย รูปบนน่าจะถูกถ่ายไว้นานแล้วนะคะ แต่รูปนี้พึ่งถูกถ่ายเมื่อไม่กี่วันนี่เอง

Credit To Someone's FB เ่ช่นเิดิม

เหอะ ๆ ยังไม่เคยไปถ่ายตึกใหม่กันซะที ถ่ายเล่นกันแต่แถวทางเชื่อมตึกนี่แหละ

ps. MSM + MSE = Martin De Tour School of Management & Economics
« Last Edit: May 26, 2011, 11:53:54 PM by Napicos »
เรียนจบแล้วค่ะ จบเมื่อ Class of 40 (March 2012)

ถ้าจากนี้ตอบอะไรไป แล้วข้อมูลไม่ Up to Date ต้องขออภัยค่ะ