Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เกรดซัมเมอร์มีผลต่อ GPA ป่ะคับ

• 6 Replies
  • 6217 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Vivid

• SuperStar Member
  • 239
เกรดซัมเมอร์มีผลต่อเกรดรวมไหมครับ สมมุติถ้าเรา accm. credit 109 (ยังไม่รวมอีก 6 หน่วยของซัมเมอร์) GPA= 2.6 แล้วซัมเมอร์ลง 2 วิชา ได้ A A ทั้งสองวิชา แบบนี้เกรดเราจะเพิ่มขึ้นทันทีที่เกรดออกเลยหรือเปล่า หรือเอาไว้ไปคำนวณตอนเรียนจบทีเดียว ?? :0eeeff42:

ถ้าเพิ่ม เพิ่มขึ้นประมาณเท่าไรครับ :8dcf9699:
« Last Edit: May 10, 2013, 12:11:17 PM by Vivid »

*

amarie

• Sr. Member
  • 44
มีผลเลยนะ

*

Dek.AU--kuB

• 341
มีผลครับ พอเกรดซัมเม่อออก ก้จะนำ gpa และ credits ไปคิดรวมกะของเดิมเลย ....

ส่วนถ้าได้ A มาทั้งสองตัวของซัมเม่อ ผมลองคิดให้คุณแล้ว gpa รวมจะเพิ่มขึ้นเป็นประมาณ 2.67 ครับ

*

ดดดด

• Guest
แล้วมีผลต่อทุน 3.85 ไหมครับ

*

wonderkidz

• 412
เทอมปั๊มเกรดเลย

*

Agent S

• Professor Member
  • 73
มีผลเลยครับ จะนำเกรดมาคำนวณอัตโนมัติเลย

*

ดาด้า

• Guest
ขอถามต่อน่ะค่ะ วิธีคิดGPAยังไงเหรอค่ะ เช่นปี1เทอม1,2+กับซัมเมอร์อ่ะค่ะ