Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

วันทืี่ผมไม่ได้เรียนที่เอแบค...อีกแล้ว

• 23 Replies
  • 11429 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

จากอีกคน

• Guest
ถึงชีวิตผมบ้างนะ
แม่ผมเสีย
พ่อเอาmaidเป็นเมียน้อย   เป็นใครก็รู้   เพื่อนผมทุกคนยังบอกเลยพอผมเล่า เกี่ยวกับเค้า
พ่อไม่เคยจำวันเกิดผมได้มาประมาณ10ปีละ
พ่อไม่เคยให้เงินไปซื้อเครื่องใช้ภายนอกหรือหนังสือเรียน  เก็บเองหมด
ผมขอพ่อซื้อมือถือ    พ่อบอกละมีอถืออันเก่าหายไปไหน   ทั่งที่เค้าไม่เคยซื้อให้มาตลอด10ปี+ไม่เคยถาม
ผมไม่มีมือถือใช้มา5ปีแล้ว เพราะอันเก่าที่ซื้อเองมันเสีย
พอขอเสร็จพ่อบอก  พ่อยังไม่ได้จ่ายเงินค่าmaidเลยเสดตะกิตไม่ดี----   ชำใจมาก  เกี่ยวไรกับmaidหึหึ
ได้Aเกือบทุกวิชา  ได้ B+C  ด่าเอาเป็นเอาตาย ทั่งที่เราตั่งใจมาก
ผมคิดจะหนีออกจากบ้านเป็นหมื่นหมื่นครั่ง   แต่พ่อก็ใช้เงินจ้างตำรวจหาเจออีก
ผมไม่ได้เป็นเด็กทุน +กับ ทางบ้านก็ไม่ได้จนอะไร
ที่แย่กว่า  พี่ชายผมจบมหาลัย  พ่อจ่ายเงินหมดไป5-6ล้าน แต่จบมาไม่ทำงาน +เชื่อฟังแต่พี่ชายทุกอย่าง
ผมอยากจะบอกให้สู้ต่อไปเถอะครับ  ให้มันเป็นแรงบันดาลใจ ยังมีคนแย่กว่าเราอีกเยอะลองเดินตามแถวสะพานลอย
ผมคิดในใจเลยว่าผมจะรีบจบออกไป +เกรดีดีจะได้ไม่ต้องอยู่บ้านนี้อีก    เป็นอีกแรงบันดาลใจครับ
คนเราไม่มีอะไรทำไม่ได้หรอก    มันมีแค่ว่าคุณจะทำ  หรือไม่ทำเท่านั่น
เรื่องจริงหมดครับ
จากผู้โชคร้ายอีกคน

*

nutkabpom

• :D
  • SuperStar Member
  • 303
    • nkp.im
 :baa60776: ไม่รู้จะพูดอะไร ได้แต่บอกว่าสู้ต่อไปนะครับ เอาใจช่วยนะ

*

ปี1นะ

• Guest
ผมยังเขียนไม่จบครับ ไม่ีได้อยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์ทุกวันครับ

*

ตลก

• Guest
ไอ jame aucc ผมรู้จักคับ เป็นรุ่นน้องผมเอง แม่งเหมือนคนไม่ค่อยเต็ม เพื่อนไม่ค่อยคบคับ ทำตัวเหมือนเก่ง อวดดี ซ่า กูอยู่แก็งรถซิ่ง กูเก๋า กูมีรถขับนะ มาชอะ(แต่งด้วย)555 ชอบคุยตลอดว่า กูเนี่ยอยู่auccนะเว้ย กูเท่ปะหละ 555
 เค้าเหมือนคนมีปมด้อย อะไรซักอย่างอะคับ อย่าไปถือเค้าเลยนะ

*

hotmaiix

• Sr. Member
  • 23
ถึงคุณชายสายเสมอ  ชื่อนี้ผมคุ้นๆนะครับเหมือน มาจาก อ นันทาป่าว ถ้าใช่ผมก็รู้จักคุณ ถ้าไม่ ก็....

ชีวิตเรา ยังเดินต่อไปได้ ถ้าเรายังมีลมหายใจ สู้ต่อไปครับอย่ายอมแพ้ สู้ๆครับ

*

FiveThree1

• Professor Member
  • 55
รู้สึกว่า จขกท จะไม่ได้เรียนเอแบคแล้วใช่ไหมคะ ดูจากชื่อกระทู้น่ะ

*

อิอิ

• Guest
 :baa60776:สู้ๆนะค๊ะ คนทุกคนก็มีปัญหาในแบบของตัวเอง ชีวิตไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบเสมอไป สู้ๆค่ะ :)

*

sakchai007

• Guest
ถ้ากลับตีวตอนนี้ยังไม่สายใช่ไหม

*

GGwp

• Guest
สู้ๆครับ คนทุกคนล้วนเกิดมาเพื่อสู้กับปัญหา
ส่วนผม เรื่องครอบครัว หรือ เงิน ก็สบายๆไม่ลำบากเท่าไหร่
แต่ตอนเข้าใหม่ๆลำบากใจตัวเองที่เรียนไม่เก่งเลย เพราะไม่เคยเรียนนานาชาติ+ไม่เคยเรียนวิทย์คณิตมาก่อน (ตอนนี้ผมเรียนคณะที่ใช้ วิทย์-คณิตเป็นพื้นฐาน)
เข้ามาแรกๆ F รัวๆครับ ผ่านเฉียดๆไม่กี่วิชา พยายามเกือบ 3-4 เทอมถึงปรับตัวได้ (แต่ก็เรียนสู้คนอื่นไม่ได้อยู่ดี)
ตอนนี้เลยจบช้ากว่าเพื่อนๆ 4 เทอม (2ปี) แต่ก็สู้ต่อไปครับ