Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

คิดเหมือนผมปะ เลื่อนเปิดไป1อาทิต ผมว่าสถานการณ์มันไม่ดีขึ้นใน7วันหรอก

• 50 Replies
  • 11812 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

เด้กชาย

• Guest
เปนเดือนโน่นแหละ ม.ทำยังกะไม่เคยดุข่าวดุทีวีงั้นล่ะน้ำเยอะโคตร

*

ScL7

• Guest
ใช่ครับ คิดเหมือนผมตอนได้ยินว่าเลื่อนเปิดเลย

*

เด็กต่างจังหวัด

• Guest
ความเห็นจากคนต่างจังหวัดที่โดนน้ำท่วมไปแล้วนะครับ .. ที่จังหวัดผมหลังจากน้ำท่วมหนักมาก4-5วัน เขาก็เริ่มสูบน้ำออก ทำให้ดีขึ้นเยอะ เดินทางได้แล้วล่ะครับ

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
คงต้องรอดูกันต่อไปครับ อันนี้คงเป็นการเลื่อนเบื้องต้น

ถ้าหากปัญหาดูลดลงก็คงเปิดตามที่ประกาศละครับ แต่ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็คงต้องเลื่อนไปอีกแหละ

*

5218710

• Sr. Member
  • 24
ผมก็คิดเหมือนกัน น้ำมันยังมาไม่ถึงเรา ต้องใช้เวลาหลายวันกว่าจะถูกผันมาทางฝั่งตะวันออกของกรุงเทพ มาถึงแล้วยังไม่พอเจอน้ำหนุนอีกช่วงปลายๆเดือน ก็คงต้องย้ายวันเปิดอีกมั้งครับ

*

33

• Guest
กลัวแต่ว่าเอแบคจะยืนยันเปิดวันที่ 31 เหมือนเดิม ทั้งๆที่น้ำอาจจะท่วมหนักกว่าในวันที่ 25

*

สาวกแอปเปิ้ล

• Guest

*

SAD

• Guest
มหาลัยที่มีสมอง(หมายถึงการคำนึงถึงนักศึกษามาก่อน) เค้าเลื่อนเปิดไปเกินวันที่ 7 กันหมดแล้วครับ

ทั้ง บางมด จุฬา หอการค้า ธรรมศาสตร์ เค้าประเมิณสถานการณ์กันได้หมดแล้วว่าควรเปิดช่วงไหน

มีลูกมีหลานอย่าส่งมาเรียนเลยที่นี่ จริงๆนะ! ปวดหัวว่ะ!

*

nefer

• Hero Member
  • 109
เลื่อนไปกันไว้ก็ดี แต่ถ้าไม่เกิดเหตุล่ะ ก็คงเสียเวลาน่าดู แถมช่วงเทอม2ยังมีเวลาเรียนน้อยอยู่ คิดว่าผู้บริหารคงคำนึงถึงจุดนี้แล้วมั๊งค่ะคุณsad

แต่ว่าเค้าต้องเลื่อนตั๋วสองเที่ยวนี่สิ ฮือๆๆๆๆY.Y

*

เด็กแว่น

• Guest
ผม ว่าเลื่อนแบบนี้ล่ะครับ เขาเรียกว่ามีสมอง เพราะ ที่เอแบคเลื่อนแค่ 7 วัน ผมคิดว่าเพราะ อยากดูสถานะการณ์ ถ้าเกิด น้ำไม่ท่วม(น้ำท่วมแน่) ก็ไม่ทำให้นักศึกษาเสียการเรียน แต่หากท่วม ก็ ประกาศ เลื่อน ต่อได้อีกครับ ไม่ใช่ว่าเลื่อนที่เดียว เปนเดือน ไม่เกิดประโยชน์ !! หากน้ำท่วมไม่ถึงเดือนทาง มหาลัย จะมาประกาศ ให้เปิดเร็วขึ้นไม่ได้หรอกครับ !!

ดังนั้น หาก ท่วมก็คงเลื่อนอีก แต่ ถ้าไม่ ก็ ตามนั้น แต่ที่แน่ๆๆ มัน มาแน่ !!

คิดเยอะๆๆ คนมีสมอง !!

*

คนคนนึง

• Guest
ผม ว่าเลื่อนแบบนี้ล่ะครับ เขาเรียกว่ามีสมอง เพราะ ที่เอแบคเลื่อนแค่ 7 วัน ผมคิดว่าเพราะ อยากดูสถานะการณ์ ถ้าเกิด น้ำไม่ท่วม(น้ำท่วมแน่) ก็ไม่ทำให้นักศึกษาเสียการเรียน แต่หากท่วม ก็ ประกาศ เลื่อน ต่อได้อีกครับ ไม่ใช่ว่าเลื่อนที่เดียว เปนเดือน ไม่เกิดประโยชน์ !! หากน้ำท่วมไม่ถึงเดือนทาง มหาลัย จะมาประกาศ ให้เปิดเร็วขึ้นไม่ได้หรอกครับ !!

ดังนั้น หาก ท่วมก็คงเลื่อนอีก แต่ ถ้าไม่ ก็ ตามนั้น แต่ที่แน่ๆๆ มัน มาแน่ !!

เห็นด้วยค่ะ

*

มิค

• Guest
เราว่า มันก็โอเคนะ ถ้าสถานการณ์ไม่ดีขึ้นเค้าก็คงเลื่อนอีก
ถ้าเกิดจะสั่งปิดยาว ๆ แล้วไม่เกิดอะไรขึ้น มันก็เสียเวลาเปล่า

ยิ่งเปิดช้า ก็หมายถึงวันปิดช้าออกไปอีก
เจอช่วงซัมเมอร์อีกเราคงไม่ต้องพักกันเลย ถึงแม้ว่าปกติปิดเทอมแค่ช่วงน้อยนิดมันก็ยังได้พัก

เราว่า ม. คงดูสถานะการณ์วันต่อวัน เพราะทางหน้าเว็บเค้าก้แจ้งมาว่าให้เราติดตามประกาศตลอดเวลา

บ้านใครโดนน้ำท่วมก็สู้  ๆ นะค่ะ
บ้านแฟนเราอยู่อยุธยา ตอนนี้แถวบ้านน้ำก็ลดลงบ้างแล้ว เดี๋ยวทุกอย่างก็คงจะดีขึ้น

:04a97f13:

*

sandi

• Guest
ไม่เห็นด้วยค่ะ ต่อให้มหาลัยไม่ท่วม แล้วคนที่บ้านโดนนำ้ท่วมล่ะค่ะ  บ้างคนบ้านเสียหายหมด ถนนก้อพัง  น่าสงสารคนพวกนั้น ลองคิดว่าคุรเป็นเขาสิค่ะ  

*

คนคนนึง

• Guest
ไม่เห็นด้วยค่ะ ต่อให้มหาลัยไม่ท่วม แล้วคนที่บ้านโดนนำ้ท่วมล่ะค่ะ  บ้างคนบ้านเสียหายหมด ถนนก้อพัง  น่าสงสารคนพวกนั้น ลองคิดว่าคุรเป็นเขาสิค่ะ  

คือเราก็คิดนะค่ะ ก็รู้ว่ามันเดือดร้อนแค่ไหน ก็แค่เห็นด้วยว่าเลื่อนไปแค่นี้อะดีแล้ว ถ้าเกิดไม่มีไรมากหรือเสถานการ์ณดีขึ้นจะได้ไม่เสียเวลาไปเปล่าๆ แต่ถ้าเกิดเหตุร้ายแรง จำเป็นจริงๆ จะเลื่อนเปิดไปอีกก็ไม่เป็นไรค่ะ ยังไงคนที่บ้านน้ำท่วม ก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ไวๆ

*

เหรอ

• Guest

เหรอไอเด็กแว่น ชื่อก็บอกแล้วว่ามรึงเอ๋อมาก (a04)

ถ้าบ้านมรึงไม่น้ำท่วมมรึงไม่เข้าใจหรอก ว่าความรู้สึกมันเป็นยังไง ทำอะไรก็ไม่ได้ ไฟฟ้าก็ไม่ได้ใช้ เน็ตก็ไม่มี ไอควา ย ดีแต่เอ๋อไปวันๆ

ถ้าสถานการณ์เอแบคดีขึ้น แล้วไงกุถามหน่อย ? สถานการณ์แถวเอแบคดีขึ้น แต่บ้านนักศึกษายังไม่ดีขึ้นไปไหนไม่ได้ มันว่าไง หืม?

คำตอบก็รู้อยู่แล้วว่าเอแบคแม่งต้องไม่สนใจนักศึกษา จะเปิดแน่นอนถ้าแถวมหาลัยมันดีขึ้น เลิกเอ๋อสักทีเชี่ยแว่น