Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สอบถามเกี่ยวกับ Major Insurance ค่ะ

• 1 Replies
  • 1594 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

...

• Guest
คือ อยากสอบถามเกี่ยวกับเมเจอร์นี้อ่ะค่ะ ว่าเรียนอยากมั้ยในแต่ละวิชา แล้วมันน่าสนใจยังไงบ้าง
เพราะตอนนี้ลังเลอยู่ระหว่างเมเจอร์ IBM กับ Insurance อ่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ

*

NUiNUi

• SuperStar Member
  • 406
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Major Insurance ค่ะ
« Reply #1 on: February 26, 2012, 07:51:23 PM »
เมเจอร์นี้คนเรียนน้อยมากเลยค่ะ เท่าที่ทราบมา ปีที่แล้วจบไปคนเดียวเอง
ความยากง่ายนั้นไม่ทราบ เพราะยังไม่เคยปรึกษารุ่นพี่เลย ถ้าอยากลองก่อน ก็ลง prin risk เป็นฟรีอิเล็กก็ได้ค่ะ ถ้าชอบก็เก็บเป็นตัวเมเจอร์ไปได้เลย
เราก็ลังเล Finance กะ Insurance เหมือนกัน ว่าจะเอาอันไหนเป็นเมเจอร์ ไมเนอร์ดี
แต่รู้สึกดีใจที่มีคนสนใจเมเจอร์นี้ ยังไงแอดเฟซมาคุยกันได้นะคะ :D