Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อาจารย์ต้องห้ามแต่ละวิชา

• 6 Replies
  • 2491 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

wertyuio

• Newbie
  • *
  • 2
อยากรู้ว่าวิชาไหนไม่ควรลงอาจารย์คนไหนบ้างบอกหน่อยนะคะ

*

ป๋าPanda

• Professor Member
  • 73
Re: อาจารย์ต้องห้ามแต่ละวิชา
« Reply #1 on: January 21, 2015, 07:06:06 PM »
psycho A.June
micro A.Yodying
sci man A.John and Rungsri
stat2 A. Pirat
com thai A. นันทา
intro bus A.makin su
bus law A.Surawut

*

ozil

• Guest
« Reply #2 on: January 22, 2015, 09:04:23 AM »
Eng2 Alessio กดสุดๆ

*

ฟิว

• Guest
« Reply #3 on: January 24, 2015, 03:54:05 PM »
ขอแสดงคห.ต่างนะ
เราเรียนcom thai กับอ. นันทามา อ.สอนดีมาก รักอ.ที่สุดดด
เหมาะกับเด็กตั้งใจเรียน อ.จะเข้มเรื่องระเบียบไรงี้
ใครอยากเรียนชิวๆสบายๆไม่ควรลง แต่อ.ช่วยคะแนนเด็กนะ งานขี้เหร่ได้ต่ำสุด6-7
ในห้องได้8-10กันส่วนใหญ่

อ.จูน ก้จะแนวอ.นันทาล่ะ เด็กเรียนจะชอบ

*

neverstopthefuckingrave

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 414
« Reply #4 on: January 24, 2015, 09:17:33 PM »
อ.จูน ผมเรียนวิชาเมเจอกับเค้า
ผมไม่เคยอ่านหนังสือเลย เตรียมจะดรอปแล้วด้วย
คะแนนมิดเทอม 9/30

แต่รุ่นพี่บอก อ.จูนจะช่วย
ผมก้เลยไม่ดรอป ลองไปสอบ final
สอบ 16 บท ผมอ่านแค่ 5 บท
แต่ได้เกรด B- คับ อ.จูนช่วยสุดๆ

*

Napicos

• SuperStar Member
  • 294
« Reply #5 on: January 24, 2015, 11:57:14 PM »
เห็นต่างกับความเห็นแรกเรื่องอาจารย์นันทาค่ะ
เราเรียนมา ก็เก็บ A ได้นะ แต่จะไม่เหมาะกับพวกอยากทำตัวชิวๆ เข้าสาย ขาดเรียนบ่อย

อาจาย์เค้าจะให้เราได้ทำ ได้เขียนจริงๆ ซึงมันมีประโยชน์มาก
อย่างบรรณานุกรม มั่นใจเด็ก ABAC เกิน 70% เขียนบรรณานุกรมไม่เป็น
เราได้พื้นฐานการเขียนที่ถูกต้องมาก็เพราะอาจารย์ ต้องระวังเรื่องอะไร อันไหนใช้นามสกุล ตัวย่อแค่ไหน แล้วค่อยไปปรับตามแบบหลักสากลต่างๆ ที่เลือกใช้
เรียนจบแล้วค่ะ จบเมื่อ Class of 40 (March 2012)

ถ้าจากนี้ตอบอะไรไป แล้วข้อมูลไม่ Up to Date ต้องขออภัยค่ะ

*

FreaKin

• Professor Member
  • 74

ผมว่า Prof. John ไม่ได้เลวร้ายนะ แต่แค่ไม่ถูกจริตเด็กไทยเท่านั้นเอง

ความคาดหวังต่อตัวเด็กเค้าสูง ทั้งการทำ presentation หรือ การมีความกระตือรือร้นที่จะตอบคำถาม