Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

จะเลือก major แล้ว ขอคำแนะนำหน่อยค่าาาา

• 3 Replies
  • 1650 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

muismile

• Jr. Member
  • **
  • 13
ตอนนี้อยู่ bba ปี2 ค่ะ เรียนตัว core courses จะครบแล้ว กะว่าจะ declare ปี 3 เทอม 1 ค่ะ
คิดไว้ว่าจะเลือกตัว major เป็น finance แล้วตัว minor เป็น accounting
พี่ๆเพื่อนๆว่าจะไหวมั้ยคะะะ เราก็แอบหวั่นๆเหมือนกัน55
finance จะอารมณ์ประมาณ corporate finance รึเปล่าคะ
แล้ว accounting จะยากประมาณระดับ managerial accounting รึเปล่าคะ
ลังเลมากเลยยย หรือจะเลือก finance plan A ไปเลยดี??

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะะะ ขอบคุณค่าา :af48944b:

*

Thanchanok R.

• Guest
ตอบให้น้าา เราอยู่ major accouting ถามว่ายากมั้ยก้ยากน้าา ต้องใจรักนิดนึง 55555 ต้องขยัน ฝึกฝนบ่อยๆ ตัวที่อยากกว่าแมนแอคก้มี ตัวที่ดูง่ายกว่าแมนแอคก้มีจ้า หลักๆคือเข้าใจละก้จำนะ

*

JJ_JIA

• Guest
แนะนำน้า สำหรับเราจะเลือกmajorอะไร อย่างแรกเลยต้องเอาที่เราชอบ อย่าไปตามเพื่อนเพราะเราต้องอยู่กับวิชาในเมเจอร์ไปอีกตั้ง2ปี ถ้าเลือกตามเพื่อนถ้าไม่ได้ชอบจะเรียนไม่รอด สุดท้ายต้องมาเสียเวลาเปลี่ยนย้ายเมเจอร์อีก สู้ๆคะ

*

ppangdora

• Guest
ถ้าตั้งใจและเลือกเรียนในสิ่งที่เราโอเค ยังไงก้ไหวอยู่แล้ว ให้ถามตัวเอง คุยกับตัวเองให้จบ ว่าชอบอันไหนมากกว่ากัน ให้เรียนในสิ่งที่เราโอเคดีกว่านะ ถ้าตัดสินใจไม่ได้ก้ลองไปคุยกับอ.ที่ปรึกษา ขอคำแนะนำอ.ดู เผื่อจะตัดสินใจง่ายหน่อย ^^
 :54bd3bbb: