Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

พี่ ๆ และเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำที่ติว BG 2400 Macroeconomics ด้วยครับ

• 12 Replies
  • 4753 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

babidi

• Jr. Member
  • **
  • 9
ผมเรียน BG 2400 Macroeconomics ไม่ค่อยเข้าใจ พี่ ๆ และเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำวิธีและแนะที่ติวให้ด้วยนะครับ  ผมจะขอบคุณเป็นอย่างมากครับ มีใครเคยได้ A วิชานี้บ้างใหมครับ

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • SuperStar Member
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
* มีที่เรียนพิเศษที่บริเวณหน้าวิทยาเขตหัวหมากครับ แนะนำไป "พี่พีค(Tutor Group)" ครับ

* A ยากหน่อยนะครับ เนื่องจากตัดเกรดสูงมากๆ

*

TANTALUS^*

• Hero Member
  • 141
  • ( 511xxxx )
* มีที่เรียนพิเศษที่บริเวณหน้าวิทยาเขตหัวหมากครับ แนะนำไป "พี่พีค(Tutor Group)" ครับ

* A ยากหน่อยนะครับ เนื่องจากตัดเกรดสูงมากๆ

เห็นด้วยครับ ^^

*

รุ่นพี่

• Guest

*

5555

• Guest
วิชานี้ ตัด A ที่ 95 หนิครับ , เทอมที่แล้ว ผมเรียนได้ D  :4519626a:
แต่มีคนจีนคนนึง มิดเทอมได้ เต็ม 30 มั้ง เกรดออกมาเขาได้ A-
ยังไงก็สู้ๆนะครับ  :04a97f13:

*

502

• Guest
เราเรียนกับพี่พีค Tutor Group เทอมที่แล้ว ได้ A มาค่ะ  :fea27916:

*

digdug

• Guest
 แล้วที่ซูพรีโม่ดีไหมอ่ะค่ะ  ใครเคยเรียนบ้างงงงง  ?
เครียยดมากก ต้องเรียนพิเสดด่วนนนน    :5e565bcb:

*

teves

• Guest
พี่พีคสอนครบ ละเอียดดีสุด

*

babidi

• Jr. Member
  • **
  • 9
ขอบคุณเพื่อนๆกับพี่ๆมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

*

แบร์

• Guest
รุ่นพี่เก่งๆส่วนใหญ่เลือกเรียนกะพี่มิวที่ excellent มากกว่านะ ส่วนใหญ่บอกว่าสอนละเอียดและตรง text ทั้งหมด ดาราก็เรียนเยอะ เห็นว่าเบเบ้ก็เรียนได้ a  ทั้ง 3 ตัวที่พี่เค้าสอน  สุดยอดดดด ทั้งสวยทั้งเก่ง

*

คนรู้จริง

• Guest
เรียนที่ไหนก็ได้ละครับ เพราะส่วนใหญ่เรียนพิเศษไปก็ได้อย่างมาก C ไม่ก็ D เรื่องจริงพิสูจน์ถามจากรุ่นน้องพี่ได้ ถามได้เลย ร้อยทั้งร้อยเรียนพี่พีค พี่หลี พี่ปัค พี่มิว  ยังไงเต็มที่ก็ B วิชานี้มันวิเคราะห์จริงยากกว่าสมัยก่อนเยอะ ใครไม่เห็นด้วยโต้แย้งได้นะครับ ดูจากบอร์ดเกรดที่ออกก็ได้ C กับ D กระจายทุกเทอม เรียนไม่เรียนก็รู้เกรดที่ บอร์ดจากทุกเทอม เอาเป็นว่าอยู่หอที่ไหนเรียนที่ Center นั่นละ ปากซอยบางนามี 2 ที Supremo พี่หลี Tutor group ก็พี่พีค หัวหมากมีเพิ่มอีก 2 ที พี่ปัท กับพี่มิว excellent

*

no name

• Guest
ไม่เรียนค่ะ อ่านหนังสือเอา  พยายามเอาเองงง

ในหนังสืออธิบายทุกอย่างไว้ละเอียดแล้วนะคะ  ถ้ามีความพยายามมากพอ  ไม่ต้องเรียนพิเศษค่ะ

:)

*

อืม

• Guest
พี่มิว Excellent ครับแจ่มกว่าที่ปากซอยพี่พีคเยอะครับ เพื่อนเรียนติด F กับพี่พีคต้องลงเรียนใหม่เลยเทอมที่แล้วเอง