Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ขอเสียงคนน้ำท่วม และอยากได้รับความเป็นธรรม

• 45 Replies
  • 7962 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ผ่านมา

• Guest
อยากขอรวบรวมบุคคลที่สูญเสียทรัพย์สินและสุขภาพจิต รวมถึงผู้ที่คิดว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมครับ

*

au

• Guest
บ้านผมน้ำท่วมครึ่งเมตรครับ ออกไปไหนมาไหนลำบากมาก เลยอยากให้เลื่อนอีกซักอาทิตย์นึงครับ เพราะน้ำมีแววจะลดครับ

*

สาวAU

• SuperStar Member
  • 294
ตอนนี้ถ้าจะออกไปไหนก็ต้องอาศัยเรือยาวรับจ้างแบบตลาดน้ำอย่างเดียวเลยคะ :(

*

Curse

• Guest
ถ้าไม่เลื่อนก็ช่วยทำอะไรสักอย่าง เพื่อคนที่บ้านน้ำท่วมเถอะ อย่างมอรังสิต เค้ายังช่วยค่าเทอมครึ่งนึงเลย หรือไม่ก็เลื่อนไปอีกสักพักก็ได้ จุฬา ไม่ท่วมแต่เค้ายังเลื่อนไปธันวาเลย ถ้าคุณไม่คิดจะเลื่อนคุณก็ต้องช่วยเราแบบมอรังสิตครับ

*

นิ้วกระดิก

• Guest
ผมเข้าใจนะครับ เห็นด้วยมหาลัยควรทำอะไรสักอย่าง และก็ควรที่จะเลื่อนด้วยเหมือนมหาลัยอื่นๆ เพราะผมเห็นว่าคนที่น้ำท่วม ณ เวลานี้เป็นคนที่เสียสละรับน้ำแทนกรุงเทพชั้นใน คนที่ไม่ท่วมอาจจะคิดว่าวันๆแม่งเบื่อไม่เปิดเทอมสักทีบางคนเขาไม่คิดหรอกครับว่ามีคนรับน้ำแทนเขาถ้า ปล่อยน้ำหมดนี้ไม่ต้องสืบหรอกท่วมทั้งกรุงเทพอยู่แล้ว ผมกลับเห็นใจว่าคนที่รับน้ำว่าซวยแล้วยังต้องซวยซ้ำซากที่มหาลัยต้องเปิดภาคเรียนทั้งๆที่ยังไม่พร้อมเลย ขอให้คนที่บ้านน้ำไม่ท่วมลองคิดดูนะครับว่าคุณโชคดีแค่ไหนที่ไม่ต้องมาลำบากไม่ใช้คิดเห็นแก่ตัว ตารางเรียนแม่งติดมากสอบติดกันมากไม่ไหวเรียนไม่ไหว

*

ผู้ประสปภัยค่ะ

• Guest
ค่ะ บ้านอยู่พุทธมณฑลสาย2 ยังไม่รู้เลยว่าจะเดินทางไปอย่างไร เพราะถนนเส้นเพชรเกษมก็ยังอ่วมอยู่ เส้นกาญจนา ก้กลายเป็นคลองไปแล้ว แถบนี้หนักจริงๆค่ะถึงแม้น้ำจะลดแต่ก็ใช่ว่าจะมีเส้นทางไปนะคะ อีกอย่างตอนนี้ดูข่าว คนฝั่งปทุม นนทบุรีและอื่นๆ จะประท้วงและจะปล่อยน้ำลงมาอีก แถวนี้ก้คงต้องโดนอีกรอบ ไม่พ้นแน่ๆ  :7f5341cc:

*

bellmajared

• Newbie
  • *
  • 1
บ้านอยู่ นครปฐม รับน้ำแทนคนกรุงเทพอีกหลายหลาย คน ตอนนี้น้ำท่วมถึงเอว ออกไปไหนต้องใช้เรือ แล้วจะให้ผมไปเรียนยังไงครับ แล้วเมื่อเช้าทางราชการมีประกาศว่ากำลังจะมีน้ำหลากมาอีก ผมขอร้องละครับ เลื่อนอีกไปสักหน่อย

*

ผ่านมา

• Guest
น้ำยังมีอีกนะ นนทบุรีปล่อยลอไปเพื่อรอรับน้ำกลุ่มใหม่ที่จะมาจากอยุธยาครับ

*

Yyyyy

• Guest
เอาจิงป่ะเค้าก้อลำบากกันทั่วประเทศคนที่เค้าต้องไปทำงานทุกวันเค้าน่าจะลำบากกว่านี้นะมานก้อมีทางออกอีกเยอะเยอะแบบลองหาหออยู่ชั่วคราวลองดูยังอ่ะถ้าน้ำท่วมโลกแล้วออกไปไหนไม่ได้เลยค่อยว่าไปอย่างถ้าจะรอให้น้ำมันแห้งไปเลยก้อคงกุมภาอ่ะ

*

เห็นใจ

• Guest
มีคนที่บ้านท่วมบางคนโทรไปสอบถามเรื่อง ดรอปไว้ก่อนเทอมนึง  คำตอบที่ทะเบียนตอบมาคือดรอปได้คะ แต่ refund  แค่ครึ่งเดียว  ( แถมต้องจ่ายค่ารักษาสภาพอีก 1000 ครับ)
    คอนเฟิร์มโหดมากมหาลัย  จะเอาตามกฏอย่างเดียว ส่วนคนที่ท่วมก็ทำใจเหอะครับมหาลัยเรา
ไม่มีมาตรการอะไรช่วยท่านหรอกครับ  เรียนผ่านก็ชิวไป ไม่ผ่านก็เรื่องของคุณ จ่ายใหม่

*

nuttact40

• Newbie
  • *
  • 4
ใครที่น้ำไม่ท่วม หรือไม่เจอกับตัวเอง ไม่รู้หรอก ว่ารู้สึกยังไง !!!!!!! คนฝั่งธน ก็ต้องทน อยู่วันยังค่ำ แหละคร้าบบบบบ

*

นิ้วกระดิก

• Guest
ผมเห็นใจทุกคนครับถึงแม้บ้านผมจะท่วมแต่น้อยมาก ไม่เข้าบ้านผมก็ยังติดปัญหาเดินทางยากเลย แต่ผมไม่เข้าใจทำไมถึงไม่ช่วยเหลือคนที่รับน้ำแทน พอมีคนจะพังคันกั้นน้ำ คนไม่ท่วมก็คิดว่าอยากให้ท่วมกันหมดใช้ไหม? คุณรู้ไหมน้ำเหลือเยอะแค่ไหน ลองไปดูข่าวสิ ปทุม อะไรพวกนี้สูงเป็นเมตรๆ แล้วเขาจะหาวิธีไหนมาเรียนได้ไหม?? หรือว่าควรจะท่วมให้หมดทั้งกรุงเทพ เพื่อที่จะได้เท่าเทียมกันไปเลยจะได้รู้ว่า เวลาน้ำท่วมแล้ว อยากจะเลื่อนเรียนหรือไม่เรียน แล้วคุณจะรู้ว่าความรู้สึกคนน้ำท่วมว่าอยากเรียนแค่ไหน อยากจะว่ายน้ำไปเรียน?

*

บ้านน้ำไม่ท่วม

• Guest
มีคนเคยบอกผมว่าเด็กเรียนเหนแก่ตัว ตอนนี้ผมเชื่อแระ
สรุปอยากเรียนเรียนไปเลยเห็นแล้วหงุดหงิดหวะ
บ้านแม่งน่าจะลองท่วมสูงสักอก

*

พี่บี้ จิตตก

• Guest
ใจเย็นนะเลื่อน อะดีเเล้ว แฟร์แฟร์  เเต่เงินไมคืนครึ่งเดียวไม่ไหวนะ ธุรกิจเกิน กู้มาทำตึกเเบงค์ เข้าก็ยังชะลอเว้นให้สองสามเดินเเต่นี้มันไม่ไหว ดรอปเรียนมีเหตุผลเเต่.......โห เข้าใจว่าจ้างบุคคลากร ทำไมไม่เอาดอกเบี้ยที่ลดให้ทันที 0.5 มาประคอง ซักเทอมหละ 0.5 เยอะนะถ้ากู้ขนาดนั้น
 บริหารไม่ซื้อใจลูกน้องเลย ลูกจ้างไม่รักนะ
พี่บี้ จิตตก ขอโทษ พี่บี้ไม่ปลื้มเลยกลับการคืนครึ่งเดียว พี่บี้อาจคิดผิดก็ได้ เเต่นี่คือความคิดอันน้อยนิดที่พี่บี้สัมผัสได้

*

เห็นใจ

• Guest
ที่บ้านไม่ท่วมนะคะ อยู่ ตจว แต่สงสารคนที่บ้านน้ำท่วมอะ เห็นในข่าวแล้วคงลำบาก

ถ้าเปิดเรียนไป คนที่บ้านโดนน้ำท่วมถึงไปเรียนได้ สภาพจิตใจก็คงยังไม่ดี เปิดเรียนไป ถึงเรียนไม่หนัก

ก็ใช่ว่าจะมีกระจิตกระใจจะเรียนนะ ก็เห็นใจคนที่บ้านน้ำท่วมทุกคนนะคะ

สู้ๆนะคะ คนไทยไม่ทิ้งกันอยู่แล้วค่ะ :))