Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ABAC เลื่อนเปิดไปวันที่ 6 ธค อีกแล้วหรอ!!!

• 52 Replies
  • 12939 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

iop

• Guest
ทำไมเปิด 6 ธันวาแล้วไง ทำมาไก่ตาตื่นไม่ได้เดือดร้อนหนิ บ้านผมน้ำเข้าบ้าน 60 ซม. น้ำขังเหม็นและเน่า เปิดปะตูเข้าบ้านไม่ได้ ต้องพังสถานเดียว ถามว่าถ้าเปิด 28 นี้ จะเข้าไปเอาของยังไง ทางเข้าบ้านน้ำท่วมระดับอกถึงมิดคอ ต่อให้ไ่เอาได้พังประตูแล้ว ใครเฝ้าบ้านหละ ไม่ใช่บ้านพวกคุณหนิ ค่าซ่อมบ้านมี 400,000 สำหรับงานนี้ พวกออกข้อเสนอให้ไปอยู่หอ มาจ่ายค่าหอให้มะ ? แล้วที่บ้านผมไม่ได้รวยนะ ถึงจะจ้างคนมาทำความสะอาดได้ ถ้าจ้างมาคลีนบ้านเนี่ยมี 20,000กว่าละ คิดหน่อยหัดเห็นใจคนเดือดร้อนบ้าง ถ้าจะจบช้า ก็ช้ากันหมดปะ จุฬา ธรรมศาสตร์ ม.กรุงเทพ ม.รังสิต มศว. คิดดูนะ

ยินดีด้วยครับที่บ้านคุณน้ำถ้วม เฉพาะคุณนะครับ นั่งรอมานานแล้ว จับได้และไอ้พวกตัวเปิดเนี่ย ยังไม่มีใครพูดอะไรเลย กลับไปอ่านข้างบนดีๆอีกทีสิ อย่าดักดาน สงสารคนที่ใช้นามสกุลเดียวกับคุณบ้างครับ   เดี๋ยวคอยดูทีนี้ด่ากันยาว แค่อยากให้รู้ไว้ครับ ต่อจากนี้จะด่ากันอีกสักกี่ Rep ก็เป็นเพราะเริ่มที่คุณนั้นแหละครับ

แต่เห็นใจคนที่บ้านน้ำถ้วมคนอื่นๆนะครับ และขอแสดงความเสียใจมา ณที่นี้ด้วยนะครับ สู้ๆนะครับ มีคนที่ลำบากกว่าเราอีกเยอะ แค่นี้ผ่านไปได้แน่นอนครับ

*

ผ่านมา

• Guest
รอดูกัน มา ถ้ามีคนเกรียนใช้ไอพีเดียวแต่หลายชื่อ จะได้รู้กัน คุณก็กลับไปอ่านดูดีๆนะ ไอคำว่า ดราม่าเนี่ย มันสะกิดใจคนเดือดร้อนรึเปล่า น้ำท่วม ไม่ใช่ "ถ้วม" สะกดยังไม่ถูกเลย

*

iop

• Guest
ผมไม่ได้ใส่อารมณ์นะครับแต่ผมเครียดผมเป็นพี่คนโตของบ้านทุกอย่างผมต้องแบ่งเบาภาระพ่อ-แม่ ผมไม่ได้เจตนาแขวะใคร และ ณ จุดนี้ขอบอกเลยว่าไม่เจอกับตัวเองไม่รู้ ผมเองมองว่าผู้ประสบภัยหลายท่านมีปัญหาคล้ายกันกับผมเพียงแต่อาจจะไม่ได้รับภัยทั่วถึงเช่นผมเพราะกรณีผม 90 เปอร์เซนต์ของญาติๆกันได้รับความเสียหายหมด และ ตัวผมเองขอเล่าให้ฟังเลยว่า น้ำมาเร็วมากแต่ไม่ได้มาแรง ผมมีเวลาเตรียมตัวเยอะกว่าแถบปทุม แต่ ผมได้รับข้อมูลเพียงแค่พออยู่อาศัยได้ พอเอาเข้าจริงต้องเผ่นครับ ออกมาก็ทุลักทุเล เอาออกมาแค่สิ่งจำเป็น ชุดผมมีแค่ 5 ชุดและใส่วนไปวนมาจะควบ 1 เดือนแล้ว
แต่ที่ผมติดใจคือ ทำไมหลายๆคนออกมาพูดว่าจะเลื่อนทำไม ผมจึงอยากทราบว่าแล้วคนที่กลับเข้าบ้านไม่ได้ทำอย่างไร แล้วทราบหรือไม่ว่า พ่อ-แม่วอง นศ. ที่ประสบภัยครั้งนี้ผมเชื่อว่าทุกบ้านยังคิดอยู่เลยว่าจะทำยังไง ทรัพย์สินที่เสียหาย ค่าซ่อมบ้าน และปัญหาใหญ่สุด น้ำลดแล้ว ราคาประตู ปูน ทราย ไม้ สี และอื่นๆจะสูงขึ้นขนาดไหน ค่าแรงงานทำความสะอาด แรงงานช่าง และคิวของผู้รับเหมาก่อสร้าง ผมบอกเลยว่าหลังปีใหม่ไป หลายครัวเรื่นก็ยังเข้าอยู่ไม่ได้ รวมถึงตัวผมเองด้วย ชุด5ชุดของผม เอาเป็นชุดไว้ออกช่วยเหลือผู้อื่นซะ1ชุด ผมเดือดร้อนจริงแต่ผมไม่ท้อนะครับ ผมเข้าใจท่านอื่นที่ประสบภัยครั้งนี้ครับ
ผมอยากทราบเพียงเท่านี้แหละว่า ถ้าเปิดเรียน ผมจะเรียนได้มีประสิทธิภาพไหม เพราะสถาบันครอบครัวยังไม่มั่นคงเลย ผมคงไม่มีกระจิตกระใจในการเรียนเท่าไหร่หรอกครับ

ขอให้เข้าใจกันบ้างนะครับ ทั้ผู้บริหารมหาวิทยาลัย และ เพื่อนร่วมสถาบัน

อยากให้ทราบว่ามาตรการช่วยเหลือของมหาลัยคือ หาหอพักห้แต่จ่ายเอง แทนที่จะจ่ายเพียง 400,000 ต้องมาเพิ่มค่าหอค่าเดินทางค่าอาหาร มันเข้าไปเท่าไหร่ครับ ผมอยากแบ่งเบาภาระ เอาแรงกายช่วยเหลือครอบครัวก่อน ก็เท่านั้นครับ

หลายคนอาจจะบ่นไปว่าจะเลื่อนทำไม เพราะอยากเปิดเทอม แต่ในที่สุดแล้วทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับมหาลัย ความเห็นของแต่ละคนไม่เห็นจะมีผลต่อการเปิดหรือเลื่อนเปิดเลยนิครับ ผมเชื่อ ยังไงมหาลัยก็ต้องเลือกทางออกที่ดีที่สุดแน่นอนครับ เขาไม่ทิ้งคุณหรอก

*

ผ่านมา

• Guest
ขอบคุณนะครับที่เข้าใจผม ผมออกมาพูดแบบนี้ ผมไม่ได้มีเจตนาจะว่าตัวคุณ lop หรือ จขกท แต่เพียงแค่อยากแชร์ความรู้สึกข้างใ เพียงแต่การถ่ายทอดของผมอาจจะดูแรงไป แต่ข้างในผม ตอนนี้ปวดร้าวมาดครับ

*

เงียบ

• Guest
เอาเป็นว่าเราขอโทษที่พูดและทำให้คุณไม่พอใจ เพราะไม่คิดว่าคุนจะอ่อนไหวขนาดนี้ แต่ก็พอจะเข้าใจว่าอยู่ในภาวะเครียด แต่ถ้าคุณไม่ใจเย็นๆ มีเหตุผล อย่ามองโลกในแง่ร้ายนัก ต้องปล่อยวางบ้าง สิ่งของอะไรๆก็หาใหม่ได้ ไม่มีใครเป็นไรก็ดีแค่ไหนแล้ว ในข่าวคนไฟช็อตตานั่งรำ่ไห้กันบ้าน  เถียงกันไปมายิ่งทำให้จิตเสื่อม จบ สวัสดี

*

ผ่านมา

• Guest
ขอบคุณครับที่เข้าใจ เหตุที่เครียดไม่ใช่เพราะอะไรหรอนะครับ แต่เป็นเพราะน้ำลงไปแล้ว 30 ซม. ปัจจุบันกลับมาท่วมเท่าเดิมครับจึงเครียดหนัก สงสารพ่อ-แม่ครับ สรุป อีก 4 วันข้างหน้าบ้านผมแช่น้ำครบเดือนพอดีครับ รอให้ถึงวันที่ดีขึ้น

*

wonderkidz

• SuperStar Member
  • 412
ขอให้บ้านน้ำคุณผ่านมาเเละครอบครัวหายท่วมเเละทุกอย่างกลับสู้ภาวะปกติโดยเร็วที่สุดละกัน เป็นกำลังใจให้เเต่เวลาโพสใจเย็นนิดนุงรู้ว่าคุณไม่ได้เจตนาเเต่คำพูดมันชวนให้คิดนะสิ เเต่ไม่เป็นไรนะ ทุกๆอย่างจะผ่านไปเเละดีขึ้น

*

ไงก็ได้

• Guest
สรุปเลื่อนไหมครับ

*

ผ่านมา

• Guest
ขอบคุณครับ ผมรอวันน้ำลดอยู่ อยากกลับเข้าบ้านไปเก็บของง

*

เกรียน

• Guest
รอดูกัน มา ถ้ามีคนเกรียนใช้ไอพีเดียวแต่หลายชื่อ จะได้รู้กัน คุณก็กลับไปอ่านดูดีๆนะ ไอคำว่า ดราม่าเนี่ย มันสะกิดใจคนเดือดร้อนรึเปล่า น้ำท่วม ไม่ใช่ "ถ้วม" สะกดยังไม่ถูกเลย

อย่าไปว่าใครคนอื่นเค้าเลยครับ เท่าที่อ่านๆมาไม่มีใครเลยก็มีแค่คุณคนเดียวแหละที่"เกรียน"

..

*

ผ่านมา

• Guest
ใครคิดอะไรก็ได้สิ่งนั้นสนองกลับ ถ้าผมจะเกรียน คุณก็อ่านให้หมดหน้านะว่าเกิดอะไรขึ้น อ่านหมดแล้วเหรอมาพูดแบบนี้

*

จรองนะ

• Guest
อย่าซ้ำเติมคนเครียดเลยครับ
อะไรปล่อยผ่านได้ก็ปล่อยดีกว่า

*

ถึงผู้บริหาร

• Guest
 :e111de78:เล่ือนเถอะ จะให้หนูน่ังรถเมล์ 20 ต่อ + ว่ายน้ำไปกราบแทบเท้าก้อยอม. แพลนท่ีวางไว้ อนาคตสับสนไปหมด แต่ยังไงก็เถอะ การเล่ือนเป็นส่ิงท่ีรับได้ แต่การหลายๆครั้งมันแสดงถึงความสามารถในการบริหารรึเปล่า คิดเอานะครับ แล้วเวลาเล่ือนช่วยให้มันดูโปรฯ นิสนึงเถอะ เห็นใจกันบ้าง ถึงบ้านจะน้ำไม่ท่วม แต่ในโลกน้ีก็ไม่ได้มีแค่เร่ืองน้ำท่วมเร่ืองเดียว เบ่ือครับ  กดไลค์ครับ

*

Ton_511

• Guest
มหาลัยน่าจะวิเคราะห์สถานการณ์แล้วประกาศออกมาแบบตูมเดียวเลยเนอะว่าจะเลื่อนถึงเท่าไหร่ดี
เลื่อนทีละนิด ทีละนิดแบบนี้มันแพลนอะไรไม่ถูกจริงๆ

คุณผ่านมาขอให้น้ำลดไวไวนะ สู้ๆ

*

BOOMOO

• :)
  • Professor Member
  • 83
  • BBA 541XXXX
เลื่อนทีละนิดทีละนิดอ่า เราว่าดีแล้ว เพราะ สถานการณ์แบบนี้มันไม่แน่ไม่นอน  ฟื้นช้าฟื้นเร็ว มันบอกไม่ได้อะ