Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

สรุปเอแบคแมร่งเปิดเทอมวันที่ 25 ตค. ไม่เลื่อนหลอ

• 48 Replies
  • 12585 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

อนาถใจ

• Guest
การดำเนินการของมหาลัยชักช้าร่ำไรมากกกกกกกกกกกกกกกก มัวแต่คิดไรกันอยู่
ไม่เห็นใจกันเลยเหรอว่าเด็กจะเป็นยังไงจะเดินทางมาได้มั้ย บ้านอยู่บางบัวทองตอนนี้ออกจากบ้านไปไหนไม่ได้แล้วน้ำท่วมเกือบหมดทุกทาง
โรงเรียนและมหาลัยอื่นก็เลื่อนเปิดหมดแล้ว สรุปเปิดปกติใช่มั้ย อย่ามาแบบว่าคุณพี่ท่านเพิ่งตื่นมารับรู้ความจริงแล้วประกาศเลื่อน แล้วพวกคนที่อุตส่าห์ฝ่าน้ำกลับหอไปล่ะ :4d6161fd:

*

Tanuki

• Jr. Member
  • **
  • 19
โทรไปถามที่ฝ่ายทะเบียนมา ตกลงไม่เลื่อนเปิด เปิดปกติ25ตุลา สถานการณ์บ้านเมืองน้ำท่วมยังไงก็ไม่สน เขื่อนแถวบ้านก็เพิ่งแตกไปอีกที่ท่วมไปทั่วแล้ว
บ้านใครเดือดร้อนเรื่องน้ำท่วมช่วยกันโทรไปปลุกก็ดีเหอะๆ ฝ่ายทะเบียน 023004543

*

Shizun

• Guest
เราคาดว่า ตอนนี้คำตอบ เค้าก็คงเป็น 25 อยู่แหละครับ  เพราะ ทางเว็บ ก็ยังประกาศอย่างนั้นอยู่  แล้วก็รู้ๆกัน ว่า มหาลัย จัดการอะไรค่อนค้างช้า อีก 6 วันถีงจะเปิดเทอม  ถ้าจะเลื่อนจริงๆ ผมว่านะ เค้าคงประกาศราว วันเสาร์ อาทิตย์น่ะ 
ปล  เห็นหลายคนบอกว่า น้ำท่วมซอยเข้ามหาลัย ท่วมหนักแค่ไหนครับ เป็นห่วงคนที่อยู่หอ แล้วก็ เห็นเค้าบอกว่า รถโค้ช ไม่วิ่งเข้ามหาลัยด้วยนิครับ

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
เราคาดว่า ตอนนี้คำตอบ เค้าก็คงเป็น 25 อยู่แหละครับ  เพราะ ทางเว็บ ก็ยังประกาศอย่างนั้นอยู่  แล้วก็รู้ๆกัน ว่า มหาลัย จัดการอะไรค่อนค้างช้า อีก 6 วันถีงจะเปิดเทอม  ถ้าจะเลื่อนจริงๆ ผมว่านะ เค้าคงประกาศราว วันเสาร์ อาทิตย์น่ะ 
ปล  เห็นหลายคนบอกว่า น้ำท่วมซอยเข้ามหาลัย ท่วมหนักแค่ไหนครับ เป็นห่วงคนที่อยู่หอ แล้วก็ เห็นเค้าบอกว่า รถโค้ช ไม่วิ่งเข้ามหาลัยด้วยนิครับ

ไม่ได้ท่วมตลอดทางนะ ท่วมเป็นระยะๆ ท่วมไม่เยอะครับ ประมาณครึ่งน่องได้ รถวิ่งได้ แต่ต้องชะลอตัวครับ

*

= =

• Guest
เราคาดว่า ตอนนี้คำตอบ เค้าก็คงเป็น 25 อยู่แหละครับ  เพราะ ทางเว็บ ก็ยังประกาศอย่างนั้นอยู่  แล้วก็รู้ๆกัน ว่า มหาลัย จัดการอะไรค่อนค้างช้า อีก 6 วันถีงจะเปิดเทอม  ถ้าจะเลื่อนจริงๆ ผมว่านะ เค้าคงประกาศราว วันเสาร์ อาทิตย์น่ะ  
ปล  เห็นหลายคนบอกว่า น้ำท่วมซอยเข้ามหาลัย ท่วมหนักแค่ไหนครับ เป็นห่วงคนที่อยู่หอ แล้วก็ เห็นเค้าบอกว่า รถโค้ช ไม่วิ่งเข้ามหาลัยด้วยนิครับ

ไม่ได้ท่วมตลอดทางนะ ท่วมเป็นระยะๆ ท่วมไม่เยอะครับ ประมาณครึ่งน่องได้ รถวิ่งได้ แต่ต้องชะลอตัวครับ

โทดทีว่ะครับ ครึ่งน่องนี่ไม่เยอะหรอ = = บ้าป่าวเนี่ยถ้ารถลูป รถโค้ชมันไ่ม่วิ่งเข้า จะเข้าได้ไงเนี่ยมหาลัยอะ

*

- -

• Guest
เอแบคไม่สนใจใครหน้าไหนอยู่แล้ว บ้านเราอยู่ลาดกระบัง แค่วันที่ไปจ่ายไปแอดเพิ่มที่หัวหมาก
ปกติใช้เวลา 20 นาทีก็ถึง เมื่อวันก่อนใช้เวลาไป 3 ชั่วโมงครึ่ง
ทั้งลุยน้ำไป ฝ่ารถติด ตรงไหนท่วมเยอะ รถผ่านไม่ได้ ก็ต้องอ้อมไปอีก
คลองข้างหลังบ้านก็ปริ่มเต็มที่แล้ว

อีกวันสองวันเขาก็ประกาศว่าน้ำจะปล่อยมาเพิ่มอีก แค่นี้ก็ลำบากจะแย่อยู่แล้ว
แล้วเขาประกาศว่าวันที่ 28 น้ำทะเลจะหนุนสูง ให้เตรียมขนของขึ้นชั้นสอง
ต้องให้เราพายเรือไปเรียนมั้ย ??

ทำไมถึงไม่เห็นใจเด็กบ้างเลย เงินก็ได้จากค่าเทอมไปหมดแล้ว

ปล.แล้วถนนทางเข้าเอแบค ตรงป้อม รปภ. อ่ะ ขอเหอะ ทำใหม่ซักที !
ปรับปรุงให้มันดีกว่านี้ไม่ไ่ด้หรอไง ขับเข้าไปเรียนที หักพวงมาลัย จนรถจะเลื้อยเป็นงูอยู่แล้ว
มัวแต่เอาไปสร้างน้ำพุ ทาสีม้าใหม่ อยู่นั่นแหละ

*

ผู้หวังดี

• Guest
มหาลัยเค้าคงเห้นค่าหงส์มากกว่านักเรียนละมั้งครับบบ   ต้องรอให้หงส์มันโดนน้ำท่วมซัดปลิ้วหายไปก่อนน ถึงจะค่อยยคำนึงถึงคุณค่าของนักศึกษา   ช่้วยไตร่ตรองให้ดีว่าคุณยึดตัวเองเป็นหลัก หรือคุณยึดนักศึกษาเป็นหลักกันแน่

*

Hachi_go

• Hero Member
  • 131
  • Ikmubmik forever ^////^
เห็นใจเจ้าของกระทู้ค่ะ 
เราก็สงสัยเหมือนกันว่า ทางมหาลัยเขาคิดอะไรกันอยู่ อยากรู้เหตุผลว่า เพราะอะไรถึงยืนยันเช่นเดิมว่าจะเปิดเทอมวันที่ 25 ทั้งๆที่ มหาลัยอื่นๆเขาก็เลื่อนกันหมด
บางนา แค่ฝนตกธรรมดาน้ำก็ท่วมแล้ว แต่นี้ น้ำท่วมกันทั่วประเทศ มหาลัยจะรอดหรือคะ ???

ถ้าทางมหาลัยไม่ชี้แจงเหตุผลล่ะก็ พวกเราๆก็คงได้แต่ ดูถูกล่ะค่ะ ว่า เห็นแก่เงินใช่ไหมถึงไม่ยอมเลื่อนวันเปิดเทอม เพราะอะไรพวกเราก็รู้ๆกันอยู่นะ
รู้สึกช่วงนี้ มหาลัยจะมีแต่ข้อเสียเพิ่มขึ้นนะคะ หึหึ...

เราว่า ถ้าฟ้อง บราเด้อ ท่านอาจจะช่วยให้อะไรดีขึ้นได้   " ไม่มากก็น้อย "
ฝ่ายห้องทะเบียนเค้าช่วยอะไรเราไม่ได้หรอกค่ะ เพราะเค้าไม่ใช่ผู้บริหาร :9bbc76d5:

*

สงสัย

• Guest
ถามหน่อย ถ้าเกิดไปเรียนแล้วอยู่ดีๆน้ำท่วมเอแบคขึ้นมา น.ศ.จะทำไง เพราะบางพลีก็อยุ่ในพื้นที่เสียงด้วยนิ มหาลัยเค้ามีมาตราการรับมืออะไรมั๊ยหรือว่าเราต้องเตรียมห่วงยางกับอาหารกระป๋องไปเผื่อ????

*

สาวAU

• SuperStar Member
  • 294
คงให้ขี่หงส์เข้าไปเรียนอ่ะคะ

*

NAME :P

• Guest
ถ้ายังงั้นก็แจกสปีดโบ๊ทเถอะจ้า ถ้ายังจะยืนยันว่าไม่เลื่อน อย่าว่าแต่ที่ชาวพระนครลำบาก ตอนนี้ใครๆก็ลำบากกันหมด ทั้งโซนที่ท่วมและไม่ท่วม โซนที่ท่วมน้ำก็ขังอยู่ไม่หมดสักทีมีแต่จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ส่วนโซนที่ยังไม่ท่วมจะไปไหนก็ลำบาก ถนนหนทางขาดกันเป็นว่าเล่น โอ๊ย!!! แล้วที่สำคัญนะบอกตรงๆว่าอายมาก เราไปช่วยอาสาเค้ามาที่นั่งๆอยู่อ่ะ เด็กมหาลัยอื่น(หลายสถานบันมาก)เค้าพูดว่า...เอ้ยมหาลัยเรากำลังจัดโซนจะทำเป็นพื้นที่อพยพด้วยแหละ ไปด้วยกันหรือเปล่า เพราะเห็นว่ามธ.เริ่มไม่พอแล้ว อีกคน...เหมือนกันๆอาจารย์ก็ชวนไปเป็นอาสาเหมือนกัน แล้วเค้าก็หันมาถามเราว่ามหาลัยคงช่วยได้เยอะเลยเนอะ มีแต่ตึกสูงๆดูหลายอย่างๆเป็นระบบระเบียบดี ส่วนเราได้แต่ยิ้มและเงียบนึกในใจมหาลัยตูทำไรเพื่อคนอื่นบ้างหรือเปล่าเนี่ย

*

CHO

• Guest
จะว่าไรกับช่วยคนอื่น เด็กสถาบันตัวเองยังไม่เหลียวแลเลย
เฮ้ออออออออ !!!

*

JANEY

• Guest
เราว่าเค้าจะเลื่อนก็ต่อเมื่อเอแบคท่วมเองจนนักศึกษาไปเรียนไม่ได้...แต่เค้าไม่สนใจพวกเราที่บ้านน้ำท่วมหรอก -*-"...

*

goth

• Guest
เราว่าเค้าจะเลื่อนก็ต่อเมื่อเอแบคท่วมเองจนนักศึกษาไปเรียนไม่ได้...แต่เค้าไม่สนใจพวกเราที่บ้านน้ำท่วมหรอก -*-"...

ถ้ารอจนเอแบคท่วม ผมคิดว่าที่อื่นคงต้องใช้เรือดำน้ำสัญจรกันละมั้ง

*

teekung123

• Jr. Member
  • **
  • 5
จัยเยนๆ น้า เอแบคกามลางดูสถาณการณ์อ่ะ เพราะแถวบ้านเราก้อพยายามดูสถาณการณ์

ทุกคนอย่าจัยร้อนน้าๆๆๆ