Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

รบกวนถามพี่ๆหน่อยค่ะ (_ _)

• 7 Replies
  • 2305 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

choco501

• Newbie
  • *
  • 2
อยากทราบราคาของกระดุมกับเข็ดขัดน่ะค่ะ จะได้เตรียมเงินไปให้พอดี เพราะปกติไม่ชอบถือเงินเยอะ  :f449b82c:

แล้วตุ้งติ้งนี่จำเป็นต้องใส่หรือเปล่าคะ? พอดีมีรุ่นพี่บอกมาว่าไม่ต้องใส่ก็ได้ (' ')?

ต้องใส่ชุดนศ.ตั้งแต่วันเรียน intensive เลยหรือเปล่าคะ? หรือยังใส่ชุดนร.ได้อยู่? //วันนี้ไปปฐมนิเทศมาแต่นั่งอยู่หลังสุดเลย เสียงไมค์ก้องๆ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

รบกวนด้วยนะคะ :875328cc:

*

kaywinpark

• Sr. Member
  • 21
Re: รบกวนถามพี่ๆหน่อยค่ะ (_ _)
« Reply #1 on: May 16, 2015, 04:47:43 AM »
เรื่องราคาคงต้องรอให้คนอื่นมาตอบนะครับ

ตุ้งติ้งนี่ไม่จำเป็นต้องใส่ครับถ้าไม่ใช่วันสอบหรืออะไร

วันเรียน intensive ใส่ชุดนศ. ครับไม่จำเป็นต้องใส่เต็มเวลาเรียนยกเว้นวันสอบต้องใส่ชุดเต็มครับ

*

Lallabel

• Guest
Re: รบกวนถามพี่ๆหน่อยค่ะ (_ _)
« Reply #2 on: June 08, 2015, 08:35:11 PM »
ราคากระดุมจำไม่ได้ว่ากี่บาท ส่วนเข็มขัดนี่จะแบ่งเป็นขายระหว่างหัวกับสายนะคะ ไม่ชัวร์ว่าราคาสายจะขึ้นอยู่กับความยาวหรือเปล่า แต่หัวเข็มขัดถ้าจำไม่ผิดประมาณ100บาทค่ะ ทั้งหมดสามารถหาซื้อได้ที่bookstoreนะคะ
ส่วนตุ้งติ้งนี่คิดว่าไม่จำเป็นนะคะเพราะขนาดถ่ายรูปบัตรนศ.+สอบมิดเทอม/ไฟนอลนี่ยังไม่เคยติดเลย555555
ช่วงIntensiveแนะนำว่าใส่ชุดนศ.จะดีกว่า ไม่ค่อยเห็นใครใส่นร.เลย^^

*

dewww

• Professor Member
  • 54
« Reply #3 on: June 08, 2015, 08:59:19 PM »
ราคาขอเข็มขัดนี้ตามความยาวค่ะ มันแยกขายสายเข็มขัดกับหัวเข็มขัด ราคากระดุมไม่ชัวร์ค่ะ ทุกอย่างซื้อได้ที่บุ๊คสโตร์นะค่ะ ตุ้งติ้ง ซื้อมาก่อนก้ได้ค่ะ แต่จริงๆน่าจะไม่จำเป็นนะ เพราะตอนถ่ายบัตรนศ. สอบmidterm สอบ final ไม่เคยติดเลย ช่วงintensive ใส่นศ.ดีกว่าค่ะ แต่จะมีแค่บางคนที่ใส่นร.คะ ส่วนใหญ่ใส่นศ.ค่ะ ชุดนศ.และกระโปรงทรงเอ สามารถซื้อได้ที่บุ๊คสโตร์เหมือนกันคะ

*

Boss.Patchara

• 59
« Reply #4 on: June 08, 2015, 09:52:53 PM »
ชุดนศ ปกติถ้าวันธรรมดาจะไม่ต้องซีเรียสมากอะครับ พวกตุ้งติ้งไม่จำเป็นครับ จะเคร่งครัดก็ต่อเมื่อมีสอบอะครับค่อยใส่ครบ
ส่วนอุปกรณ์วันไหนมามหาลัยก็ค่อยมาซื้อครับวันแรกเขาไม่ตรวจเครื่องแต่งกายหรอกคับ. ไม่เหมือนโรงเรียนม.ปลาย ชิวๆครับอย่าซีเรียสมากครับ เอาให้ดูสุภาพเป็นพอครับ แล้วเจอกันครัชชชช  :1894c7a1:

*

bluemoon

• 71
« Reply #5 on: June 08, 2015, 10:11:37 PM »
ราคาเข็มขัดประมาณ100บาทค่ะ(ราคาตามความยาวค่า ไม่รวมหัวเข็มขัดนะ) กระดุมขายเป็นชุดชุดละ5เม็ดค่ะ แล้วก็มีเข็มติดหน้าอกกับตุ้งติ้ง ซื้อทุกอย่างราคาไม่เกิน200-300ค่า แล้วแต่ว่าจะซื้ออย่างละกี่อันน้า ส่วนตุ้งติ้งก็ไม่จำเป็นเลยค่า ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยใช้เลย full uniformก็ไม่จำเป็นต้องใส่ตุ้งติ้งค่ะ

*

pixels

• 60
« Reply #6 on: June 08, 2015, 10:37:21 PM »
จริงๆแล้วราคานี่ขึ้นอยู่กับความยาวข็มขัดเลยนะ ตอนเราซื้ออะ 180เอง ครบทุกอย่างเลย สามารถซื้อได้ที่bookstore ของมหาลัยทั้งที่สุวรรณภูมิและหัวหมากเลยจ้าาาา :04a97f13:

*

Jasmeet

• Guest
« Reply #7 on: June 08, 2015, 10:37:51 PM »
กระดุมราคา35บาทจะ