Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

พี่ ๆ ค่ะ หนูเรียน art-eng กําลังจะเข้าเรียนปีหนึ่ง ขอคําแนะนําหน่อยนะค้า

• 3 Replies
  • 710 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Nadear

• Guest
กําลังจะเข้าเรียน Art-Eng แต่ต้องเรียนปรับพื้นฐานก่อน
อยากขอคําแนะนําจากรุ่นพี่ว่า ควรเตรียมตัวอย่างไรดีค่ะ
แล้วใส่ชุดอะไรไป อ้อ เลือกเรียนที่สุวรรณภูมิค่ะ
ยังไงก็ช่วยแนะนําหน่อยนะค่ะ

*

179

• Guest
ใส่ชุดนักศึกษาไปค่ะ แต่ถ้าซื้อไม่ทันก็อาจใส่ชุดนักเรียนไปได้
แต่ไม่ค่อยมีคนใส่กันเท่าไร

ส่วนเรื่องเรียนปรับพื้นฐาน ทบทวนพวกแกรมม่า คำศัพท์ ไปหน่อยก็ดีค่ะ  :96f0b971:
แต่เดี๋ยวในห้องน้องก็จะได้ฝึกทั้ง ฟัง พูด อ่าน เขียน
ถ้าน้องเรียนโรงเรียนไทยมาก่อน
ตอนเรียนปรับพื้นฐานพยายามตั้งใจ จะได้ปรับตัวกับภาษาอังกฤษได้เร็วขึ้นค่ะ
โชคดีนะคะ  :c6a3ddb3:

*

Vivid

• SuperStar Member
  • 239
ใส่ชุดนักศึกษาก็ดีครับ เตรียมใจไว้ก่อนเลย มันมาแบบ อังกิดล้วนๆ

*

zz zzz...

• SuperStar Member
  • 438
อย่างแรก ถ้าเรียน Arts-Eng ต้องเลือกเรียนที่สุวรรณภูมิอยู่แล้วค่ะ
ถ้าเลือกเรียนที่หัวหมาก ก็เรียนได้ปีเดียว ปีต่อไปต้องย้ายมาอยู่ดี

เรื่องปรับพื้นฐาน เห็นหลายๆคนทุกปีก็ยังใส่ชุดนักเรียนมาได้นะคะ
แต่ถ้ามองในภาพรวม ใส่ชุด นศ มาเลยก็ดีค่ะ

การเรียน ส่วนตัวเราเรียนปานกลางๆ ไม่เคยเรียนอินเตอร์มาไม่ได้เตรียมตัวอะไรก็ยังตามทันค่ะ
สอนปรับพื้นฐานไม่มีอะไรมาก พื้นฐานทั้งนั้น ไม่ซีเรียสค่ะ
ถ้าตั้งใจก็ขึ้น Eng I สบายๆ