Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ขอบคุณครับ

• 11 Replies
  • 2671 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

loveavicii

• Professor Member
  • 95
ขอบคุณครับ
« on: October 29, 2013, 11:27:15 AM »
ขอบคุณครับ
« Last Edit: April 14, 2015, 06:00:26 AM by loveavicii »

*

Teerataht

• 62
Do not take a look at one side only.Go to look at students who normally come to class late too.Some lecturers feel that it is boring to wait for a long time in front of class. But both of them are wrong. Please do not do it.

*

หมูย่าง

• Guest
 :098eb4a5:เราเคยได้ยินมาว่าอาจารย์บัสลอว์อ่ะ บางคนก้อเปนทนายจิงๆที่ไม่ใช่อาจารย์อ่ะ
ก้อคงต้องเหนใจแกด้วยนะ เพราะนานๆทีแกก้อต้องขับรถเข้ามาสอนอ่ะ

*

Dek.AU--kuB

• SuperStar Member
  • 341
คห.2 ช่วยแสดงความคิดเหนอย่างคนมีการศึกษาด้วย มาพูดแบบนี้ไม่ต่างจากคนสลัมไร้การอบรม

*

khunmhee

• Sr. Member
  • 26
บางคนเป็นแบบนี้ อาจจะไม่บ่อย คุณคิดแบบนี้ดีแล้วจะได้ไม่มาสายอย่างคนอื่นๆไง

*

mcbosso

• Hero Member
  • 157
เป็นผมก็เบื่อฮะ ความจริงคือคนที่มีหน้าที่ทุกคนก็ต้องรักษาเวลาครับ นักเรียนมาเรียนตรงเวลา อาจารย์ก็ต้องเข้าสอนตรงเวลาด้วย ไม่ใช่จะมาให้มองมุมนั้นมุมนี้ว่า จารย์เจอเด็กมาสายก็เบื่อ ใช่เบื่อได้ จารย์ก็หักคะแนนไปสิ มีกฏระเบียบอยู่ไม่ใช่เหรอ เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ความรับผิดชอบครับ ไม่ใช่มุมมอง

*

Teerataht

• 62
ขอบคุณในข้อแนะนำที่ให้หักคะแนนเด็กนักเรียนที่มาสาย ผมจะได้นำไปใช้โดยไม่ต้องคิดว่าเด็กนักเรียนจะสอบตกอีกต่อไป

*

fatedark

• 61
มหาลัยมีระบบการหักคะแนนคนที่มาสายรึเปล่าครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ
« Last Edit: October 30, 2013, 12:19:06 PM by fatedark »

*

Teerataht

• 62
ส่วนที่เป็นคะแนน participation ครับ แต่ขึ้นกันอาจารย์แต่ละท่านว่าจะตัดหรือไม่ตัดในกรณีนักเรียนขาดเรียน และขึ้นอยู่ว่าจะตัดอย่างไร แต่ขาดเรียนได้ไม่เกิน 20%ของเวลาเรียนทั้งหมดนะครับ ไม่เช่นนั้นอาจถูกตัดสิทธิ๋สอบได้

*

GRAND7777

• Guest
 โดยส่วนตัวผมชอบนะครับนั่งชิวๆรออาจารย์มาสายปล่อยเร็ว เวลาเรียนในห้องไม่ค่อยเข้าใจเพราะเวลาเรียนมันนานเป็นชั่วโมงเลยไม่มีสมาธิตั้งใจให้ได้ตลอดแถมบางวันเรียนติดกันเช้ายันเย็น สมองErrorครับ ก่อนสอบก็อ่านหนังสือ ศึกษาข้อสอบเก่าไปสู้ในห้องสอบ :8f337f1c:

*

ptk448

• Hero Member
  • 109
    • www.healthyunit.com
ก็ยังเป็นประเด็นจนได้

ถ้าไม่ชอบทีหลังหาข้อมูลจากรุ่นพี่ ว่าอาจารย์คนไหนเขี้ยวๆเรื่องมาเรียน แล้วลงกับคนนั้นไปเลยครับ จะได้ถูกใจ แต่ขอบอก คุณอย่าพลาดแล้วกัน!!
« Last Edit: October 31, 2013, 02:17:33 AM by ptk448 »