Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ไม่มีพื้นฐานเรียนได้ไหมค่ะ มีพี่ๆคนไหนไม่มีพื้นฐานตอนแรกบ้างไหมค่ะ

• 1 Replies
  • 1219 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ตามหารุ่นี่ CETค่ะ

• Guest
พื้นฐานเรียนญี่ปุ่นมาแต่อยากเรียนคณะนี้มากเลยค่ะ :d33561e9: เขาจะเริ่มจากพื้นฐานไหมค่ะ ไม่เคยเรียนจีนแต่พอรู้เกี่ยวกับตัวอักษรบ้าง ขยันพอสมควร มีแพลนว่าจะหาintensiveเรียนเอง เพราะเหมือนintensiveที่เอแบคจะเป็นพื้นฐาน แต่CETยากกว่าเยอะ ถ้าอย่างงี้จะพอเรียนไหวไหมค่ะ พี่ๆมีที่ไหนเนะนำไหมค่ะ ซัมเมอร์ที่จีนมีที่ไหนดีๆเนะนำไหมค่ะ ขอบคุณมากค่ะ อยากเข้าคณะนี้จริงๆเพราะเรียนภาษามากกว่า แต่ไม่มีพื้นฐานเลย เครียดมากค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

*

PL_Wonderful

• SuperStar Member
  • 277
  • Arts,Chinese
โอ้โห....ถ้าไม่มีพื้นฐานจีนเลย พี่ว่าน้องเรียน Arts Chinese จะดีกว่านะ

เพราะตอนซัมเมอร์จะมีเรียนปรับพื้นฐานให้ เรียนจีนเหมือนกับไชเทรดนี่แหละ

แต่ไชเทรดจะเข้มข้นกว่ามากๆๆๆๆๆๆ และเรียนจีนแบบไปเร็วอ่ะ

ส่วนใหญ่คนที่เรียนไชเทรดพื้นฐานจีนเค้าจะแน่นปึ้กมากๆค่ะ
<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>