Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ลงเรียนซ้ำจะยังมีโอกาศได้เกียรตินิยม

• 3 Replies
  • 1908 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

PL_Wonderful

• SuperStar Member
  • 277
  • Arts,Chinese
เขาบอกว่าเกรดต้องไม่มีตัวไหนที่ต่ำกว่าC

เกือบทุกวิชาเราได้สูงกว่าCหมด เกรดก็พอมีลุ้นๆอยู่

แต่มีตัวนึงD คือวิชาUse of Libraryอ่ะค่ะ

สลดใจ  :4fd9f2d3: วิชายากๆดันทำได้ดี วิชาง่ายๆกลับ...

นั่นแหละค่ะ ถ้าเราลงเรียนวิชาตัวนี้ใหม่จะยังมีโอกาสได้อยู่มั้ยคะ
« Last Edit: November 02, 2011, 09:40:22 PM by PL_Wonderful »
<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • 1382
เท่าที่เคยได้ยินมา เดี๋ยวนี้มันรีเกรดไม่ได้แล้วอะครับ ยกเว้นติด F ไรแบบนี้

*

เซรงงง

• Guest
เราก็ได้ D วิชานี้ตัวเดียวเหมือนกัน  ปลงแล้วค่ะ เซ็งงง

*

zanypiez

• 233
น่าจะไม่ได้เกียรตินิยมนะคะ แต่จะได้อีกใบนึงแทน ถ้าเกรดยังเกิน 3.25 นะคะ เป็นใบประมาณว่ามีผลการเรียนดีเยี่ยมอ่ะค่ะ

ปล.การรีเกรดที่เพื่อนเราเคยไปถาม คือลงเรียนวิชาเดิมซ้ำ สมมติอันแรกได้ D(1.00) อันที่สองได้ A(4.00)

รวมกันจะได้เกรดวิชานั้นเท่ากับ 2.5 ค่ะ ทั้งเกรดเก่าและใหม่อยู่ในทรานสคริป เหมือนเราเรียนให้หน่วยกิตเพิ่ม

ใช้ในการช่วยดึงเกรดรวมอ่ะค่ะ แต่ว่าไม่ได้เกียรตินิยม และการรีเอนเทอร์ก็ทำให้ไม่ได้เกียรตินิยมเหมือนกัน