Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ขอความช่วยเหลือ เด็กปี4กับวุฒิGED

• 1 Replies
  • 645 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

none456

• Newbie
  • *
  • 1
ตอนนี้ผมอยู่ปี4เทอม1 ไม่เคยมีปัญหาเรื่องการทวงวุฒิ
ไม่เคยมีปัญหาเรื่องการลงทะเบียนเรียนหรือจ่ายเงินเลยซักครั้ง
ปัญหาอยู่ที่วุฒิ GED เป็นปี2013 ซึ่งมันควรจะเป็นปี 2011(ปีที่เข้าเรียนเอแบค)
ตอนนั้นผมสอบไม่ผ่าน1วิชาจึงต้องสอบไปเรื่อยๆจนตอนนี้ได้วุฒิเรียบร้อยแล้ว
ผมกลัวว่าวันที่ผมจะยื่นวุฒิทางมหาวิทยาลัยจะดีดผมออกจากระบบ
ผมอยากทราบว่าปัญหานี้มีทางแก้ไหมครับ
ปล.ผมรู้ว่าทั้งหมดเป็นความผิดผมเองที่เข้ามาเรียนโดยพลการ
ขอบคุณมากครับ

*

ตอบ

• Guest
ใช้เวลาสอบใหม่2ปีเลยหรอครับวิชาเดียว จริงๆมันสอบได้ทุก3เดือนหนิครับ เท่าที่ผมได้ยินมาคือเขาห้ามเกิน1ปีให้ยื่นวุฒิอีกรอบนะครับแถมนี่มัน2015แล้ว รวมๆนี่ยื่นช้าไป4ปีเลยนะครับ แต่ไงลองติดต่อห้องทะเบียนดูเพื่อความชัวร์ครับ :1894c7a1: