Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ibm กะ market อันไหนดีก่ากานค่ะ

• 4 Replies
  • 2921 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

smarthengjan

• Newbie
  • *
  • 1
แบบจบแร้วมีงานดีกว่าอ่ะค่ะ

*

svanakorn90

• Hero Member
  • 115
  • "STIG"
Re: ibm กะ market อันไหนดีก่ากานค่ะ
« Reply #1 on: December 22, 2008, 10:31:10 PM »
ตัวผมเองก็ยังคิดไม่ตกเหมือนกัน แต่เรื่องระหว่างมีงานกับไม่มีงานนั้นคงขึ้นอยู่กับว่าเราเก่งด้านนั้นแค่ไหน ไม่อยากให้คิดว่าจบนี้แล้วจาได้งานทำดีกว่า เราจบด้านที่ดีก็จริงแต่ก็อย่าลืมว่ามีคนที่เก่งกว่าเราอีกเยอะ เพราะฉะนั้นเราก็จะเป็นแค่ตัวเลือกเท่านั้นเอง อะไรก็ได้แต่ขอให้เก่งๆไปเลย

ตัวผมเองคงเลือก IBM เพราะจะเอาไปต่อยอด+คำแนะน่าจากคุณอาที่เป็น  Vice President of Product ที่ HSBC คับ (จริงคุณอาผมยังให้แนะนำเลือกอีกสองตัวคือ marketing กับ Accounting ครับ)

*

bowlchan

• SuperStar Member
  • 355
Re: ibm กะ market อันไหนดีก่ากานค่ะ
« Reply #2 on: December 26, 2008, 05:10:02 PM »
ในอนาคตเมเจอร์ MGT  FIN  ACT จบมาจะหางานได้ง่ายกว่า IBM อ่ะค่ะ แต่เราว่าเธอน่าจะเลือกที่เธอชอบดีกว่าค่ะ ส่วนเราเลือก MGT อ่ะ ^___^

*

bowlchan

• SuperStar Member
  • 355
« Reply #3 on: December 26, 2008, 05:20:52 PM »
พิมพ์ผิดค่ะ แหะๆ จะบอกว่า MKT ค่ะ ไม่ใช่ MGT ^__^"

*

svanakorn90

• Hero Member
  • 115
  • "STIG"
« Reply #4 on: December 27, 2008, 02:30:24 AM »
MKT ก็น่าเรียนใช่ย่อย^^