Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

นายกไทย คนที่27

• 2 Replies
  • 2390 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

นาย

• Guest
นายกไทย คนที่27
« on: December 15, 2008, 12:33:24 PM »
อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้เป็นนายกรัฐมลตรีคนที่ 27 แล้ว  ;D

*

คนสวย.....

• Guest
Re: นายกไทย คนที่27
« Reply #1 on: December 16, 2008, 11:42:24 PM »
เห็นอยากเป็นจนตัวสั่น
ปล้นประชาธิปไตย
ไม่ต่างอะไรกับโจร.....

*

svanakorn90

• Hero Member
  • 115
  • "STIG"
Re: นายกไทย คนที่27
« Reply #2 on: December 22, 2008, 10:44:49 PM »
ผมนะอายเพื่อนผมที่อยู่ต่างประเทศที่เรียนมาด้วยกันมากๆ อะไรมันจะเละเทะขนาดนี้ ก่อนที่คุณอภิสิทธ์จะได้นะ เละกันมากๆ ไม่ว่าจะเป็นเสื้อเหลือง เสื้อแดง หรือรัฐบาล แต่ก็ไม่ได้เชียอภิสิทเลยนะครับแค่อยากจะบอกว่าผมเบื่อมากๆ ไม่ได้เรืองทุกฝ่ายเนี่ยแหละ แต่ก็จะรอดูอภิสิทก่อนว่าจะทำได้ดีแค่ไหน เวลาประชุมสภาก็ไม่เห้นมาช่วยไรกันเลย ด่ากันอยู่นั้นแหละ เสื้อเหลือง เสื้อแดงก็เหมือนกัน อยากถามว่าทั้งสองฝ่ายให้อะไรกับคุณมั้งให้มานั่งตากแดด เดินไปเดินมา แถมโดนระเบิดเล่นๆ เอาเวลามานั่งทำมาหากินดีกว่าไม๊ครับ เศรษฐกิจก็ยิ่งไม่ดี อยากให้นักการเมืองรุ่นนี้หายไปให้หมดเลยเอารุ่นใหม่มาให้หมด ชอบมาด่าเด็กเวลาเล่นเกมรุ่นแรง ทำนู้นทำนี่ไม่ดี โอ้ยพวกคุณยังเล่นระเบิดกันเลย ถือดงถือดาบมาโชกัน นั่นของจริงนะครับไม่ใช่ในเกม เด็กสมัยนี้จะบอกว่ามีความคิดมากกว่ารุ่นก่อนซะอีก เสื้อเหลือง เสื้อแดงก็บอกทำเผื่ออนาคตของชาติ ตั่งแต่ดูมายังไม่เห็นอะไรดีเกิดขึ้นเลยแม้แต่นิดเดียว รัฐบาลก็เหมือนกัน ตั้งแต่สมัครยังไม่เห็นกดหมายผ่านเลยสักฉบับ!!! อะไรจะเน่าปานนั้น กลับมาคิดดูดิตั้งแต่เป็นรัฐบาลทำไรแล้วมั้ง เบื่อที่สุดตอนผมอยู่นู้นอย่านึกว่าต่างชาติเค้าเข้าใจเหตุการบ้านเมืองเราเหมือนเรานะครับ เพื่อนผมทุกคน!! บอกว่าประเทศไทยโดนโจมตี โอ้ อะไรจะรุนแรงขนาดนั้นต้องแก้ข่าวกันยกใหญ๋  เอ้าเลิกโง่กันได้แล้ว