Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากทราบว่า ขอทุนเรียนดี ต้องทำไงบ้างคับ

• 3 Replies
  • 1420 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

521xxxx

• Guest
คือผมอยากขอทุนเรียนได้อะคับ ต้องทำไงบ้าง
ต้องได้เกรดเท่าไหร่หรอคับ
แล้วต้องมีกี่เครดิตขึ้นไปถึงขอได้
แล้วทุนที่ได้จำกัดระยะเวลานานเท่าไหร่
แล้วทุนจะเป็นทุนของเทอมที่ผ่านมาแล้วได้เกรดดี หรือเป็นทุนในการเรียนเทอมต่อๆไปคับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่้เข้ามาตอบครับ

ps. แล้วขอได้ที่ห้องไหนอ่าคับ

*

GooD BoY

• Professor Member
  • 79
เกรดจะต้องได้ 3.85 ขึ้นไปครับ
ต้องเรียนให้ได้ 55 เครดิตขึ้นไปครับ
ส่วนเรื่องระยะเวลาเท่าไหร่ น่าจะมีกำหนดอ่ะครับว่าถ้าเกรดเฉลี่ยต่ำกว่าเท่าไหร่ถึงจะหลุดทุน

เรื่องตัวเลขนี่ต้องถาม SM116 อะครับ (ชัวร์กว่าครับ)

*

bm*

• Guest
ทุนเรียนดีไม่ต้องขอนะคะ ถ้าเกิดได้ มหาลัยเค้าก้อให้เลย

*

hello234

• Guest
ไม่ใช่ 50 Credits ขึ้นไปหรือคะ??? :5c745924: