Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากรู้จังวันๆ นึงพวกเด้กเนิร์ดเค้าจะทำอะไรสนุกๆ ให้ชีวิตมีสีสันบ้างมะ

• 7 Replies
  • 1492 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

irongoo

• Newbie
  • *
  • 3
สงสัยจริงๆ เพื่อนเราอ่ะ นอกจากจะอ่านหนังสือ เรียนพิเศษ ก้อไม่เคยเห็นมันทำไรเลย อยากจะรู้ อยากจะถามนะ แต่ไม่เอาอ่ะ เพราะรู้ว่ามันคงหน้านิ่ง แล้วก้อเงียบ ก้มหน้าก้มตาอ่านหนังสือต่อ ก้อเลยมาถามเด็กเนิร์ดคนอื่นดู  (thx)  :098eb4a5:

*

เข้าใจตรงกันนะ

• Guest
สงสัยจริงๆ เพื่อนเราอ่ะ นอกจากจะอ่านหนังสือ เรียนพิเศษ ก้อไม่เคยเห็นมันทำไรเลย อยากจะรู้ อยากจะถามนะ แต่ไม่เอาอ่ะ เพราะรู้ว่ามันคงหน้านิ่ง แล้วก้อเงียบ ก้มหน้าก้มตาอ่านหนังสือต่อ ก้อเลยมาถามเด็กเนิร์ดคนอื่นดู  (thx)  :098eb4a5:
เธอนั่นแหละ รีบๆเรียนให้จบเร็วๆเถอะ สงสารพ่อแม่บ้าง
อย่ามั่วไปสนใจเรื่องคนอื่นเลย

*

Newwi

• Guest
เราอ่านหนังสือ ดูการ์ตูน เรียนพิเศษภาษาญี่ปุ่น เล่นเกมส์ ดูสารคดี การได้อ่านได้ดู ได้เรียนรู้สิ่งใหม่นั้นล่ะคือความสนุกของเด็กเนิร์ดอย่างเรา.                    

*

wyy

• Sr. Member
  • 35
คนเราก้อมีหลายแบบอะจ๊ะ แต่ละคนก้อน่าจะมีหลายด้าน เพื่อนเราที่เรียนเก่ง เค้าก้อรุ้จักดูแลตัวเอง และเที่ยวไม่น้อยกว่าไคร ไม่ไช่อ่านนสอย่างเดียว

*

neverstopthefuckingrave

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 414
ผมเรียนปานกลาง แต่เมื่อก่อนเที่ยวทุกวัน เกรด 1.75
แต่ตั้งแต่ปี 2 เป็นต้นมา ผมก้ลองขยันดูนะ ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี 3
เกรดผม 2.92 คับ

ผมอ่านหนังสือ 2 สัปดาก่อนสอบ อ่านทุกวัน วันละ 2-3 ชม.
นอกนั้นเที่ยวเล่น ชิวๆไป
แต่ระหว่างเรียนปกตินี่ ถ้ามีอารมค่อยอ่าน 5555
แต่ส่วนมาก Demo/Safe House/Fala ไปเจอกันได้นะครับ 555 ;)

*

neverstopthefuckingrave

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 414
แต่นิดนึงนะ 2 สัปดาก่อนสอบ ไม่เที่ยวไหนเลย
เสา อาทิด ก้อ่านเยอะหน่อยคับ ซักครึ่งวัน แค่นี้แหละ

ขอแค่ แบ่งเวลาให้เป็นเท่านั้นแหละคับ ชีวิตเรา มีอะไรให้ทำอีกเยอะ
แบ่งเวลาให้ได้คับ

*

kwqnkwan

• Guest
 เราเป็นพวกเรียนได้แต่ไม่เนิดอ่า
เลยไม่รู้ เทอก็ไปตั้งใจเรียนมั่งดิ
หาที่เรียนเพิ่ม เช่น โอพลัส ออนดีมานด์ ไรงี้ ให้มันเนิดๆ
แล้วเผื่อจะรู้เองได้ว่า เนิดๆ สร้างสีสันให้ตัวเองยังไง  :70bff581:

*

งง

• Guest
ไม่รู้นะ แต่คุณตั้งกระทู้แนวนี้อีกแล้วหรอครับ

คุณเป็นอะไรรึป่าว.. แอนตี้เขา อิจฉาเกรดเขา หรือยังไงครับ ?