Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

รถตู้ vs โค้ช แล้วก็จะขึ้นรถโค้ชของมหาลัยจากบางนาไปหัวหมาก ต้องทำยังไงคะ

• 9 Replies
  • 4806 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

gv,,u

• Guest
คือเราไม่เคยใช้บริการรถโค้ชเลยอ่ะคะ รถตู้ก็ไม่เคย

เคยแต่ลูฟไปหอ 10 บาท

อยากรู้ว่ารถโค้ชนี่ต้องซื้อบัตรปะคะ ถ้าซื้อแล้วซื้อที่ไหน ต้องทำอะไรก่อนป่าว ถึงจะขึ้นได้

ราคาเท่าไหร่ นั่งนานกว่ารถตู้มั๊ย มีถึงรอบกี่โมง อะไรพวกนี้อ่ะค่ะ

แล้วถ้าจะไปหัวหมาก นั่งรถตู้ หรือ ฌค้ชดีกว่ากันคะ ขอบคุณค่ะ :875328cc:

*

สาวAU

• SuperStar Member
  • 294
โดยส่วนตัวขึ้นรถโค้ชทุกวันค่ะ เพราะสบายและปลอดภัยกว่ารถตู้เยอะค่ะ
บัตรรถโค้ชสามารถซื้อได้ที่ Book store ค่ะ หรือจะใช้เป็นบัตรนศ.ก็ได้โดยต้องเอาบัตรรศ.ไปเปิดใช้ที่ห้องทะเบียนก่อนแล้วจังนำมาเติมเงินที่ Book store หรือห้องไฟแนนซ์ก็ได้ค่ะ โดยค่ารถก็เที่ยวละ 35บาท รถโค้ชจะใช้เวลาเดินทางจาก หัวหมาก-บางนา ประมาณ 45นาทีนะคะ รถจะออกเป็นรอบดดยสามารถเช็คได้ที่บอร์ดตรงที่เราขึ้นรถอะคะ ส่วนมากก็ทุกๆชั่วโมง เช่น 7.30-8.15 , 9.45-10.00 , 10.45-11.00 , 11.45-12.00 <<< รอบสุดท้ายของหัวหมากไปบางนาคือ 11.45-12.00ค่ะ ถ้ามาไม่ทันคงต้องรถตู้ละคะ ส่วนจากบางนา-หัวหมาก รถจะออกทุกๆชั่วโมงหลังจากจบคลาสอ่ะคะ มีจนถึง 6โมงเย็นเลยนะคะ แต่อันนี้ไม่แน่ใจเท่าไหร่ เพราะเคยขึ้นช้าสุดก็ตอน 17.45 ตอนวันแอดอ่ะคะ -*-

ถ้ารีบก็แนะนำรถตู้ค่ะ แต่รถตู้ก็ต้องรอคนเต็มก่อนนะคะ ถึงรถจะออก***
« Last Edit: June 22, 2011, 11:29:45 AM by สาวAU »

*

Mullika

• 668
ตามที่ความเห็นบนบอกเลยค่ะ ขอเสริมอีกนิด ตอนนี้รถตู้ขึ้นราคาเป็น 40 บาท เพราะฉะนั้น ณ ตอนนี้รถโค้ชถูกกว่า ปลอดภัยกว่าและสบายกว่า ถ้าไม่รีบอะไรมากแนะนำรถโค้ชดีกว่าค่ะ แต่ว่าจริงๆแล้วช้าเร็วกกว่ากันไม่เกิน 10 นาที

*

-v[86I8iy[

• Guest
ผมคนตั้งกระทู้นะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ ^^

*

จขกท

• Guest
โดยส่วนตัวขึ้นรถโค้ชทุกวันค่ะ เพราะสบายและปลอดภัยกว่ารถตู้เยอะค่ะ
บัตรรถโค้ชสามารถซื้อได้ที่ Book store ค่ะ หรือจะใช้เป็นบัตรนศ.ก็ได้โดยต้องเอาบัตรรศ.ไปเปิดใช้ที่ห้องทะเบียนก่อนแล้วจังนำมาเติมเงินที่ Book store หรือห้องไฟแนนซ์ก็ได้ค่ะ โดยค่ารถก็เที่ยวละ 35บาท รถโค้ชจะใช้เวลาเดินทางจาก หัวหมาก-บางนา ประมาณ 45นาทีนะคะ รถจะออกเป็นรอบดดยสามารถเช็คได้ที่บอร์ดตรงที่เราขึ้นรถอะคะ ส่วนมากก็ทุกๆชั่วโมง เช่น 7.30-8.15 , 9.45-10.00 , 10.45-11.00 , 11.45-12.00 <<< รอบสุดท้ายของหัวหมากไปบางนาคือ 11.45-12.00ค่ะ ถ้ามาไม่ทันคงต้องรถตู้ละคะ ส่วนจากบางนา-หัวหมาก รถจะออกทุกๆชั่วโมงหลังจากจบคลาสอ่ะคะ มีจนถึง 6โมงเย็นเลยนะคะ แต่อันนี้ไม่แน่ใจเท่าไหร่ เพราะเคยขึ้นช้าสุดก็ตอน 17.45 ตอนวันแอดอ่ะคะ -*-

ถ้ารีบก็แนะนำรถตู้ค่ะ แต่รถตู้ก็ต้องรอคนเต็มก่อนนะคะ ถึงรถจะออก***

อ่อ แล้วมันซื้อแบบ รอบเดียวได้มั๊ยครับ คือผมจำเป็นแค่รอบเดียวอ่ะครับ

*

สาวAU

• 294
การเติมเงินโดยใช้ ID CARD ต้องเติมขั้นต่ำ 50บาทอ่ะคะ แต่บัตรแดงที่ซื้อที่ Book store เราไม่แน่ใจอ่ะคะ

*

NUiNUi

• 406
ID Card ขั้นต่ำ 30 นะคะ =o= เราเติมรอบละ 35 ค่ะ ไม่อยากเติมเผื่อ เพราะเงินในบัตรมันเคยหายไปเช๊ยเฉยมาแล้ว T T

*

สาวAU

• 294
ID Card ขั้นต่ำ 30 นะคะ =o= เราเติมรอบละ 35 ค่ะ ไม่อยากเติมเผื่อ เพราะเงินในบัตรมันเคยหายไปเช๊ยเฉยมาแล้ว T T

แง่วก็ Book store กับไฟแนนซ์ บอกว่า 50 อ่ะคะ ก็เงินเติม 70 ไว้ไปกลับตลอด

*

Mullika

• 668
ไม่แน่ใจว่าอย่างต่ำเท่าไหร่แต่ที่แน่ๆไม่ถึง 50 เติมแค่ 35 ก็ได้

*

bloody mary

• 487
ไม่แน่ใจว่าอย่างต่ำเท่าไหร่แต่ที่แน่ๆไม่ถึง 50 เติมแค่ 35 ก็ได้
ใช่ค่ะ บางครั้งเราก็เติมแค่ 35 เหมือนกัน ^^