Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เพื่อนๆม.6คนไหนที่จะเข้าเอแบคปี 2555 เข้ามาด่วนๆ!!!

• 105 Replies
  • 56504 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

boboverlord

• SuperStar Member
  • 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
ทุนนี้จะส่งให้ตาม รร. ตาม ถ้าส่งถึง รร. ไหนแล้วก็ลองสอบถามฝ่ายแนะแนวของ รร. นั้นไ้ด้ครับ
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • 1382
:b210e58c:ชื่อ เปิ้ล น่ะค่ะคืออยากจะทราบเรื่องทุน 4 ทศวรรศน่ะค่ะว่าทุนนี้จะส่งให้ตามโรงเรียนหรือว่าต้องให้โรงเรียนส่งไปค่ะ อยากสมัครคณะบริหารธุรกิจระหว่างประเทศมากๆน่ะค่ะ

เอแบคจะส่งประกาศไปให้ทางโรงเรียนนะครับ
แต่คงไม่ทุกโรงเรียนในประเทศไทย
และแต่ละโรงเรียนจะได้รับไม่เท่ากัน
บางโรงเรียนก็อาจจะได้ทุนเดียว สองทุน สามทุน แล้วแต่อะครับ
แล้วเราก็สมัครกับทางโรงเรียนครับ
แล้วทางโรงเรียนจะส่งชื่อเราไปครับ

*

Poppo

• Guest
4u_4evel2@windowslive.com ขอทุน4ทศวรรษเหมือนกันค่ะ bbaแอดมาคุยกันนะคะะ

*

Kazz

• Guest
อยากสอบถามเรื่องทุนเฉลิมพระเกียรติ 84 พรรษาหน่อยค่ะ
คือว่าทางโรงเรียนไม่เคยได้รับทุนนี้เรย. แต่ว่าเข้าไปดูในเว็ป scholarship
มันมีชื่อและรหัสโรงเรียนอยู่ก้เรยขอทุนนี้ไปเพราะว่าอยากเรียนที่เอแบคมากๆ
และทางโรงเรียนก้ได้ทำเรื่องส่งถึงอธิการบดีเมื่อวานนี้เอง
แต่อยากทราบถึงเปอร์เซ็นการจะได้ทุนอ่ะคะ. ว่าจะได้เข้าเรียนที่เอแบคนี่มันมากน้อยแค่ไหนในกรณีแบบนี้
*พี่ๆหรือเพื่อนๆคนไหนที่ทราบเรื่องกรุณาบอกหน่อยนะคะ. ขอบคุณมากๆค่ะ^^"

*

Poppo

• Guest
เราโทไปถามทางเอแบคเลยอะค่ะ เขาบอกว่าถ้าทางมหาวิทยาลัยส่งทุนให้1ทุน แล้วทางโรงเรียนส่งชื่อคนเดียวก็ติดแน่นอนอะค่ะ และเราก็ลองถามจากเพื่อนต่างโรงเรียนด้วย เขาก็บอกว่าทุนนี้เขาอบให้โรงเรียนเป็นคนเลือก ส่วนใหญ่อาจารย์แนะแนวจะเป็นคนเลือกนะคะ แล้วเอแบคจะมีหน้าที่เพียงดูคุณสมบัติว่าผ่านตามที่เขาระบุหรือป่าว แล้วยืนยันให้ทุน คือเราถามคนอื่นมาเยอะมาก เขาก็บอกแบบนี้ แต่เราก็แอบระแวงว่าจะไม่ได้เหมือนกันอะ TT"

*

Shimaki

• Guest
อยากเข้าเหมือนกันอ่า เรา ชื่อต้นน่ะ ถ้ามีโอกาสหวังว่าคงจะได้เจอกัน ^^ เราก็รอทุน 4 ทศวรรษเหมือนกัน คือต้องสอบแย่งกับเพื่อนในโรงเรียนเอา T T ไม่รู้จะได้รึเปล่า โรงเรียนเราได้รับแค่ 1 ทุนอ่าาาา เมื่อวันที่ 31 ธันวาคม ได้ไปดูabac โครตชอบอ่าโรงเรียนบรรยากาศดีมากกกก อยากเข้าสุดๆอ่ะ ^^ เมลล์เราน่ะ shimaza_tanawat@windowslive.com

*

zecretrye

• 318
อยากสอบถามเรื่องทุนเฉลิมพระเกียรติ 84 พรรษาหน่อยค่ะ
คือว่าทางโรงเรียนไม่เคยได้รับทุนนี้เรย. แต่ว่าเข้าไปดูในเว็ป scholarship
มันมีชื่อและรหัสโรงเรียนอยู่ก้เรยขอทุนนี้ไปเพราะว่าอยากเรียนที่เอแบคมากๆ
และทางโรงเรียนก้ได้ทำเรื่องส่งถึงอธิการบดีเมื่อวานนี้เอง
แต่อยากทราบถึงเปอร์เซ็นการจะได้ทุนอ่ะคะ. ว่าจะได้เข้าเรียนที่เอแบคนี่มันมากน้อยแค่ไหนในกรณีแบบนี้
*พี่ๆหรือเพื่อนๆคนไหนที่ทราบเรื่องกรุณาบอกหน่อยนะคะ. ขอบคุณมากๆค่ะ^^"

ถ้าโรงเรียนติดต่อไปแล้ว เปอร์เซนต์ที่จะได้ก็พอมีอยู่นะคะ
แต่ส่วนใหญ่ ก็อย่างที่ว่ากันน่ะค่ะ ว่าเอแบคจะเป็นคนส่งทุนไปให้
ยังไงก็รอดูก่อนละกันเนอะ

ปล..กรณีที่โรงเรียนส่งชื่อไปเกินจำนวนทุนที่เอแบคให้มา  โดยปกติแล้วอแบคจะเลือกจากคนที่ gpa สูงสุดก่อนค่ะ แล้วค่อยรองๆลงมา
เอาให้ช่วยทุกคนนะคะ ^ ^ หวังว่าเราจะได้เจอกันเวลาทำงานทุนนะ 555+

*

keaw

• Guest
Abac เปิดรับสมัคร นักศึกษาปี1 วันไหนหรอคะ

*

Gaspard Ulliel

• Global Moderator
  • 202
เปิดแล้วฮับ เบสท์ไปสมัครมาแล้วนะเพื่อนๆ เบสท์เป็นคนที่ 18 ของ ABAC ปี 2555 >_<"

ใครอยากสอบถามอะไรแอดมาคุยกันได้นะ เดือนมกราคมปี 2555 ปลายเดือน ประมาณวันที่ 27-29 มีค่ายเอแบค มากันเยอะๆนะ บอกต่อๆกันด้วยล่ะ

ติดต่อ bestylez7@hotmail.com

Facebook : Bestylez Jabbawockeez

(ถ้าหาไม่เจอพิมพ์อีเมล์ลงในช่องค้นหาเลยจ้า ^_^")

*

keaw

• Guest
แล้วเบสท์ไม่หรอแอดกลางหรอ? ไปค่ายนี่เสียค่าใช้จ่ายป่ะ

*

mnc

• Jr. Member
  • **
  • 11
หวัดดีจ้าา เราจะเข้าเอแบคเหมือนกัน bba นะ
เราสมัครทุน elistening ไว้แล้ว แต่กลัวไม่ได้ง่ะ

ถ้าไม่ได้นี่เราต้องไปาสมัครที่มหาลัยเลยใช่มั้ยอะ ??

*

zecretrye

• 318
หวัดดีจ้าา เราจะเข้าเอแบคเหมือนกัน bba นะ
เราสมัครทุน elistening ไว้แล้ว แต่กลัวไม่ได้ง่ะ

ถ้าไม่ได้นี่เราต้องไปาสมัครที่มหาลัยเลยใช่มั้ยอะ ??

ขอให้ได้น้าาา เอาใจช่วยค่ะ !!
แต่ถ้าเกิดไม่ได้ขึ้นมา ก็มาสมัครเรียนตามปกติอ่ะจ้า

*

Gaspard Ulliel

• Global Moderator
  • 202
แอดเฟซบุ๊คมาคุยกันก็ได้จ้า Bestylez Jabbawockeez

ถ้าไม่เจอก็ bestylez7@hotmail.com

เบสท์มีเพื่อนๆจากต่างๆร.ร.เต้มเลยจ้า มาแลกเปลีย่นความคิดเห้นกัน มีคำถามอะไรก็ถามได้ ถ้าเบสท์ตอบไมไ่ด้เบสท์ถามรุ่นพี่ทั้งในนี้และในที่เบสท์มีคอนแทคให้จ้า ^_^"

*

mnc

• Jr. Member
  • **
  • 11
งืมๆ เราไม่แน่ใจอะว่าถ้าไปสมัครเรียนตามปกติเนี่ย
สมัครได้ถึงวันไหนหรอ ?

*

zecretrye

• 318
รอบมกรานี้ ถึง 16 มีนาจ้า
« Last Edit: January 10, 2012, 06:32:51 PM by zecretrye »