Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากทราบความคิดเห็นของทุกๆคนต่อ A.Krisee ของ BIS

• 4 Replies
  • 3219 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

MalcolmX

• Newbie
  • *
  • 3
สวัสดีค่ะ คืออยากทราบมากค่ะว่า อาจารย์ไกรศรีนี่เค้าเป็นแบบนี้มานานแล้วหรอค่ะ ทำไมต้องทำแบบนี้กับเด็กๆด้วย ใจร้ายมากค่ะ
คือหนูเรียนในห้องแล้วรู้สึกว่าอึดอัดและกดดันมาก อาจารย์ไม่ปล่อยให้มีบรรยากาศการเรียนแบบมหาลัยเลยค่ะ พูดคุยกันอะไรนิดหน่อยไม่ได้เลย ตอบคำถามอะไรผิดก็ชอบดูถูกนักเรียนในห้อง
มีครั้งนึงค่ะ มีรุ่นพี่คนนึง เค้ารหัสเก่ามากละ เรียนซ้ำวิชานี้มาหลายรอบ แล้ววันนั้นเค้าเข้าห้องสายค่ะ อาจารย์เลยเดินไปพูดกับรุ่นพี่คนนั้นเสียงดังมาก ถามว่า "คุณรหัสอะไรครับ? เรียนหลายรอบแล้วนี่ รอบที่3 ได้แล้วมั้ง เป็นเด็กรีเอนเทอร์ใช่รึเปล่า?" หนูถามหน่อยค่ะว่า ถ้าเป็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้โดนถาาแบบนี้จะรู้สึกยังไงค่ะ คือหนูเขัาใจค่ะว่ามาสายมันผิด แต่ถึงกับต้องดูถูกเหยียดหยามกันถึงขนาดนี้เลยหรอค่ะ?
แล้วข้อสอบวิชานี้เป็นอะไรที่ open end มากๆค่ะ สามารถตอบตามความคิดเห็นส่วนตัวได้ ยกตัวอย่างจากในอินเตอร์เน็ตก็ได้ แต่เชื่อมั้ยค่ะ หนูเคยเอาตัวอย่างจากในเน็ตไปตอบในข้อสอบ อาจารย์บอกว่าผิดค่ะ!!!! แล้ววิชานี้มีการบังคับห้ามเขียนภาษาอังกฤษบางคำด้วยค่ะ เพื่ออะไรค่ะ?

อาจารย์ค่ะ ถ้าอาจารย์ผ่านมาอ่านกระทู้นี้ หนูอยากจะบอกอาจารย์ว่า หนูไม่ได้โกรธเกลียดอาจารย์นะค่ะ แต่หนูอยากให้บรรยากาศระหว่างนักเรียนกับครูมันดีกว่านี้ค่ะ จะได้ไปเรียนแบบอยากเรียน ไม่ใช่เพราะโดนกดดัน อาจารย์ตรวจข้อสอบใจกว้างหน่อยนะค่ะ คือหนูพยายาามากค่ะในการเรียนสิชานี้ แต่คะแนนหนออกมาน้อยมาก หนูเสียใจค่ะอาจารย์

ปล. ขอโทษที่พิมพ์ยาวไปนิดค่ะ แต่ยังไงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวเอแบคช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้วยนะค่ะ

*

ประยุทธ์ พุธโอชา

• Guest
มันมีเส้นบางๆคั่นระหว่างคำว่า อัจฉริยะ กับ ออทิสติก ครับ

*

_ _

• Guest
เราเคยเรียนกับท่านตอนซัมเมอร์นะ แต่เป็น BIS2180 คิดว่าคงเป็นคนละตัวกับที่ จขกท เรียน ตอนนั้นอาจารย์ก็สอนปกตินะ อาจจะมีพูดแรงบ้าง แต่คงไม่มีเจตนารุนแรงหรอก คิดว่าน่าจะพูดเล่นแบบไม่คิดอะไรมากกว่า เราคิดว่าเป็นอาจารย์ที่ดีคนนึงเลยนะที่เราเคยเรียนมา

*

PewDiePie

• Guest
ไม่มีจรรยาบรรณความเป็นครูเลยค่ะ

*

PCLB

• SuperStar Member
  • 508
ฟังจากที่เพื่อนเล่า เขาสอน e-commerce ด้วยหนิ ขนาดเราไม่ได้เรียนด้วย เรามีความรู้สึกว่าอาจารย์ท่าทางจะโหดใช้ได้

บังเอิญเคยเดินสวนกับอาจารย์ครั้งหนึ่งขณะรอลิฟท์ไปเรียน ด้วยความที่เราไม่รู้จักและมองไม่เห็นเขาเพราะอาจารย์ตัวเตี้ย อาจารย์ก็มาว่าเราหาว่าเราแซงคิว

ที่รู้จักเดี๋ยวนั้นเพราะเดินขึ้นลิฟท์พร้อมเพื่อน เห็นหน้าค่าตาพอดี แล้วเพื่อนดันทักว่าคนนั้นคืออาจารย์ไกรศรี เราก็ช็อคไปสิ 3 วิ หลังจากนั้นเราไม่กล้าเดินตัดหน้าใครขึ้นลิฟท์อีกเลย

เพื่อนเราที่เรียนกับเขาอธิบายว่า อ.เป็นแบบนี้มานานแล้วหละ ควรทำใจ เจอหน้าก็พยายามเลี่ยงๆเอา เพราะบางทีเขาจู่ๆก็เหวี่ยงอย่างไร้เหตุผล

จขกท.สู้ๆนะเดี๋ยวมันก็ผ่านไป กัดฟันเรียนต่อไปเหอะเพราะมาไกลแล้ว
« Last Edit: June 05, 2015, 01:40:09 PM by PCLB »