Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

comments

• 2 Replies
  • 959 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

keep on searching

• Guest
comments
« on: July 17, 2010, 11:52:43 AM »
รบกวนชาวเอแบค คอมเมนท์ หน่อยว่า ห้องเช่าแต่ละที ดีเสีย แตกต่างกันอย่างไร
พอดีผมกำลังหาห้องอยู่แต่เห็นมีห้องเช่าเยอะมากเลยตัดสินใจไม่ถูก ว่าจะอยู่ที่ไหนดี
เช่น บายารี บาร์โค้ด ลาวีเร เอฟซี  ใครว่างๆ มาคอมเมนให้หน่อยน่ะ เด่วเลี้ยงข้าว

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
Re: comments
« Reply #1 on: July 17, 2010, 09:13:10 PM »
ตอบยากครับ จริงๆแล้วแต่ชอบ และงบประมาณ

สำหรับผม "พีรวิทย์" ดีที่สุด เมื่อเทียบกับหออื่นในราคาปานกลางประมาณ 7,000
แต่ถ้าต้องการ Facilities เพิ่มก็ต้องเสียตังค์เพิ่มอีกครับ เช่น ค่าแม่บ้าน ค่าอินเตอร์เน็ต ค่าฟิตเนส สระว่ายน้ำ
เมื่อเทียบกับหอใน 7,000 เท่ากัน แต่ค่าบริการทุกอย่างฟรีหมด

ส่วนบายารี ลารีเว่ ผมว่าไม่น่าอยู่ ดูจากสภาพแวดล้อมภายนอกนะ ดูร้างๆไงไม่รู้บอกไม่ถูก
FC ก็โอเคนะ ห้องดี ไม่แพง
ส่วนบาร์โค้ดนี่ห้องก็โอเค แต่แอบแพงไปนิดเมื่อเทียบกับหออื่นที่พอๆกัน

ทั้งนี้ทั้งนั้น ตอนนี้ห้องว่างหายากมากครับ ผมไปตระเวนดูเกือบทุกหอมาละ หอดีๆคนเต็มหมดทุกห้อง เหลือแต่พวกห้องสูท VIP ไรงี้
ไม่งั้นก็ต้องรอเจ้าของเก่าย้ายออกแล้วขายสัญญาต่อเราครับ
« Last Edit: July 17, 2010, 09:26:34 PM by ACRP2 »

*

zzzZZZZ

• Guest
Re: comments
« Reply #2 on: July 18, 2010, 10:03:26 AM »
โอ้....ผมไปดูมาเเต่ละที่ก็บอกว่าต้องรอ ห้องเต็ม ทั้งๆ ที่ราคา 7000-7500 ยังเต็มเลย
หรือว่าจะไปกลับดีละเนี้ย (a04)