Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ไ้ด้มีโอกาศไปหาเพื่อนที่จุฬา ที่นั้นเค้าไหว้ยาม ทุกคนเลยครับ

• 6 Replies
  • 1650 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

dcat

• Guest
ช่างแตกต่างกับที่นี้จริงๆ

ผมเห็นทุกคน ชาย หญิง ให้ความเคารพกับบุคคลเหล่านั้นหมด

เฮ้อ ก็แล้วแต่จะคิด

*

boboverlord

• SuperStar Member
  • 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
วัฒนธรรมต่างกันครับ

ที่นี่เน้น Individualism แบบสุดโต่งอยู่แล้ว...
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />

*

สมถุ๊ย

• Professor Member
  • 57
^

วัฒนะธรรม กับไร้มารยาท ต่างกันนะคะ เเยกดีๆ จะ individual ยังไง ก็ต่างคนต่างอยู่ ยิ้มเเย้ม friendly ถึงเเม้จะไม่ได้ทัก
เเต่เด็กทีนี้ส่วนใหญ่ สันดานเเย่ ไร้มารยาทคะ พูดจาเเต่ละคำ ไม่เว้นเเม้เเต่อาจารย์ เดี๊ยนเรียนบางคาบ เด็กพูดจาเเบบไม่เครพครู อันนี้เดี๊ยนละเพลีย

ปล ส่วนใหญ่นะคะ เดี๊ยนไม้ได้เหมาหมด

*

Hello Kitty

• Hero Member
  • 155
เราก็เคยสวัสดีแม่บ้านนะ...

ยาม ญ ก็เคย..

แต่เอาจริง . . . ยามหรือพนักงานบางคนก็ไม่ได้น่าเคารพซะเท่าไหร่หรอก  ก็แล้วแต่จะคิด  :8f337f1c:

*

อิ123

• Guest
อืมครับ แต่ผมชอบสังคมที่นี่มากกว่าจุ..อยู่ดี

*

วี

• Guest
ยามจุฬา ช่วยรักษาความปลอดภัย
ยามเอแบคพร้อมจับผิด

*

421

• Guest
ก่อนเข้าเอแบคเราอยู่ bba cu ประสบการณ์ส่วนตัว สังคมที่นั่น เด็กส่วนใหญ่เข้ากันไ้ง่าย หาเพื่อนง่ายกว่าเอแบคเยอะ เจอเด็กคนอื่นก็นิสัยคล้ายๆกันเข้ากันได้ง่าย คนส่วนใหญ่รู้จักกัน ไปไหนมาไหน ไม่มีเหงาเลย

แต่เอแบคสังคมมันใหญ่กว่ามาก แล้วหลากหลายมากด้วย คนเลยแบ่งเป็นกลุ่มๆกัน เดินไปไหนมาไหนคนเดียวจนชินเลย เรียนที่นี่ เลิกเรียนถึงค่อยไปกินข้าวกับกลุ่มเรา เหอๆ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ได้หมายความว่า สังคมเอแบคไม่ดี เพราะถ้าให้เลือกใหม่อีกรอบจริงๆเราคงเลือกมาเอแบคอยู่ดี ด้วยหลายๆเหตุผล แต่แค่สำหรับเรา เรียนแล้วรู้สึกเหงาๆ..