Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ๆคน

• 3 Replies
  • 1077 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Space-Jockey

• Professor Member
  • 59
ๆคน
« on: July 22, 2009, 10:21:56 PM »
คือว่าวันนี้ ผมไปสอบเวสเทิร์นครับ

แล้วเรื่องก็คือว่า ผมโดนอาจารย์คุมห้องสอบบอกว่า กางเกงผมไม่ผ่านครับ

ผมก็งงสิ ผมยอมรับว่าแอบซกมก คือกางเกงที่ผมใส่เนี้ย ผมใส่มา2-3วันแล้ว ไม่ได้เปลี่ยนเลย

แต่ที่ผมใส่นะครับ เพราะว่ามันผ่านมาตรฐานนะสิครับ ผมใส่เพื่อที่ว่าจะได้ผ่านเข้าห้องสอบได้ ผมถามอาจารย์เลยว่า แบบที่ผมใส่นี้ผ่านไหมครับ อาจารย์บอกว่าผ่าน

เพราะว่ามันคือกางเกงขากระบอกเล็ก ไม่ได้เดฟเลยแม้แต่นิดเดียว

แล้วคือวันนี้อาจารย์ที่คุมห้องสอบ มาบอกว่า ผมใส่เดฟ ห้ามเข้า  ??? ผมก็งงสิครับ

ผมก็อธิบายเขาว่า เดฟไม่ใช่แบบนี้ นี้มันคือกระบอกเล็ก เขาก็พูดอยู่คำเดียวอะครับ ว่าเดฟๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ฟังผมเลย

แถมบอกว่า โปสเตอร์เครื่องแบบเอแบคก็มีแปะซะเกลื่อน ทำไม่ไม่ดูละค่ะ

ผมก็แบบ ไรฟระเนี้ย ผมใส่มา3วัน 3วิชา ไม่มีปัญหาสักนิด มาวันนี้มาบอกว่า ผมใส่เดฟ  :-\

ถ้าทุกๆคนมาเห็นกางเกงผม ก็คงพูดเหมือนกันนะครับ ว่ากระบอกเล็ก ขนาดรุ่นพี่ที่สอบห้องเดียวกับผม ยังบอกเลยว่า มันเดฟตรงไหน ก็ถูกต้องหนิ

สุดท้ายผมก็ทำไรไม่ได้ นอกจากวิ่งไปห้องSM105 ขอใบPermission แล้วอาจารย์ห้องนั้นก็แบบ จะว่ากวนก็กวน คือเขาไม่ดูกางเกงผมเลย ผมบอกว่า ผมใส่มา3วันไม่มีปัญหาอะไร

เขาก็พูดหน้าตาเฉยว่า ก็คุณใส่ผิดมา3วันนะสิ

ขอถามหน่อยเหอะว่า ถ้าผมใส่ผิดมา3วัน แล้วผมจะเข้าห้องสอบได้ยังไงครับ :-\

แล้วเขาก็ไล่ให้ผมไปซื้อกางเกงที่ห้องขายของ 320บาทแหนะ แล้วพอผมสังเกตดู

มีแต่เด็กห้องสอบเดียวกับผมนะครับ ที่โดนไล่ออกมาซื้อกระโปรงกางเกงใหม่

แล้วที่สุดๆกว่านั้นคือ ตอนผมไปยื่นใบPermission ให้คุณอาจารย์คุมสอบ มันทำหน้าแบบยิ้มเยาะด้วยนี้สิ

ไม่ทราบว่าจะกวนบาทาไปไหน  >:( เซงมากๆครับ ขอระบายแค่นี้ละกันครับ

ขอบคุณที่อุตส่าทนอ่านนะครับ  (thx)
« Last Edit: July 22, 2009, 10:22:44 PM by Space-Jockey »

*

kizer

• Sr. Member
  • 31
Re: ๆคน
« Reply #1 on: July 22, 2009, 10:32:27 PM »
จารย์งี่เง่าแบบนี้ต้อง............

ยอมทำตามไปก่อนครับ จบแล้วค่อยไปดักตบเกรียน     ดีกว่าเราไม่ได้สอบ แล้วต้องเรียนใหม่เทอมหน้า  ถือว่าฟาดเคราะห์ไปละกันครับ

*

Space-Jockey

• Professor Member
  • 59
« Reply #2 on: July 23, 2009, 09:39:14 PM »
วันนี้ผมก็ใส่ กระบอกเล็กตัวนั้นไปเข้าสอบ

ใส่มา4วันละ 555+ เน่ามาก

ก็ผ่านได้แบบสบายๆ - -

จารย์เมื่อวานนี้แบบ สุดๆไปเลย

*

experience

• Hero Member
  • 156
« Reply #3 on: July 24, 2009, 10:33:52 PM »
ถ้าเจออาจารย์แบบนี้ เซ็งเหมือนกันแหละครับ

โชคดียังไม่เจอ ขออย่าเจอเล๊ยยย
just do it!