Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

จะเข้าคณะ B.A สาขา english bussiness ต้องไปเรียนที่ไหนครับ

• 8 Replies
  • 1630 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

hrjst

• Professor Member
  • 64
ที่ หัวหมากหรือว่าบางนา แล้วเขาคณะนี้เค้าจะให้สอบอะไรบ้างครับ

ปล.ใช้วุฒิ Ged นะครับ

ขอบคุณที่แวะมาตอบครับ  :f449b82c:

*

vung

• Sr. Member
  • 26
มีให้เลือกเรียนทั้งสองที่ค่ะสำหรับบีบีเอ
แต่ถ้าเลือกเรียนที่หัวหมากก็จะได้เรียนแค่ปีเดียว ปีสองสามสี่ต้องไปบางนาเท่านั้นค่ะ
เหตุผล ก็วิชาที่บีบีเอต้องเรียนมันมีสอนแค่ที่บางนาค่ะ
ที่เรียนหัวหมากได้ปีนึงก็เพราะมันยังมีวิชาเบสิคสอนอยู่

เรื่องสอบเข้าที่นี่ไม่ได้ใช้วัดว่าจะได้เข้าหรือไม่ เพราะได้เข้าหมดแหละ 55 ถ้าไม่เน่าจนเกินไปนะ
การสอบก็เพื่อวัดความรู้พื้นฐานเฉยๆว่าจะต้องปรับต้องปูกันขนาดไหน
วุฒิการศึกษา ถ้ามันเทียบเท่าจบมปลายก็โอจ้า

ถ้าให้แนะนำนะ มาเรียนบางนาตั้งแต่ปีแรกจะดีกว่า มันคุ้มค่าเทอมกว่า 555
แต่ถ้าชอบแบบติดดินอาหารถูกๆไปไหนสะดวกๆก็หัวหมาก
ก็แล้วแต่สะดวกนะ ประมวลว่าจะเรียนที่ไหนจากปัจจัยหลายๆอย่าง
เช่นอยู่บ้านหรือหอ ชอบเดินทางหรือไม่ชอบ บลาๆๆ

เออลืมบอก สอบอังกฤษ กะ คณิต แต่รู้สึกคณิตยื่นเกรดได้ เกรดสวยๆก็จะได้เรียนพื้นฐานน้อยๆ เสียตังน้อยๆ 5555

*

hrjst

• 64
ขอบคุณนะครับ ที่แวะมาตอบซะละเอียดเลย แต่บีบีเอ กับ บีเอ มันเหมือนกันหรอครับ แล้วที่บางนามีรถตู้กลับเมืองกาญหรือเปล่าครับ (ถามเผื่อจะรู้)

*

......

• Guest
ไม่เหมือนกันนะคะ bbaบริหาร, ba คือ arts engค่ะ เรียนบางนาค่ั

*

hrjst

• 64
รบกวนคุณ .... อีกครั้งนะครับ ท่าสาขานี้ต้องไปเรียนที่บางนา ผมสามารถยื่นเรื่องสมัคที่หัวหมากได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

*

hrjst

• 64
แล้วเรื่องการเดินทางจากในตัวเมืองกรุงเทพไปเอแบคบางนา เป็นยังไงบ้างครับ ขึ้นที่ไหนได้บ้าง ราคาถูกแพงแค่ไหน ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยได้มั้ยครับ (ขอโทษที่ถามมากไปหน่อย)

*

vung

• Sr. Member
  • 26
ต้องดูว่าจะเริ่มที่ไหน คือเอาสแตนดาร์ดใจกลางเมืองก็ที่อนุสาวรีย์ ซื้อตั๋วบอกเค้าว่าลงบางบ่อ
แล้วมันจะจอดหน้าปากซอย ราคา 50 หรือ 60 ไม่รู้จำไม่ได้ จากนั้นก็นั่งแท็กซี่เข้าไปในมอจบ
ค่าแท็กซี่ประมาณ 60 บวกลบไม่น่าเกินร้อย มันแล้วแต่ว่ารถติดไหม

ทางที่สอง ที่หัวหมากส่งถึงในมอเลย ก็จะมีรถตู้ 40 ส่วนรถโค้ช 35 แต่ต้องมีบัตรขึ้นรถโค้ช หาซื้อได้ในมอ
แต่ถ้าเป็น นศ แล้วก็จะได้บัตรมา เราก็ต้องคอยเติมเงินในบัตรเอาอะ

และก็มีที่สยามอีก ขึ้นหน้าร้านโคคาสุกี้ ราคา80วันธรรมดา 100 วันเสาอาทิตย์ ไม่มีรถวันพุธวันเดียว
อันนี้ก็ถึงมอเลย พิเศษด้วยก็ตรงที่เค้าจะแวะส่งถึงหอเลย สบายยย ไม่ว่าหอในหอนอกส่งหมด 

ส่วนเรื่องรอบและเวลา ไม่ค่อยรู้เป๊ะนะ รอคนอื่นมาตอบนะ

*

hrjst

• 64
ท่าจากอนุสาวรีย์นี่รถอะไรหรอครับ

ขอบคุณมากครับที่แวะมาตอบ