Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

จบ 4ปีครึ่ง มีผลกระทบไหมครับ

• 34 Replies
  • 10257 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

peakluvjy .

• Newbie
  • *
  • 1
จบ4ปีครึ่งมีผลกระทบต่อการสมัครงานไหมครับ แล้วมีผลต่อด้านอื่นด้วยไหม ขอบคุณครับ

*

Earthhhhhh

• Guest
ไม่มีผลกระทบครับ

ส่วนใหญ่!!! จบมาแรกๆเค้าจะดูเกรดที่เรียน การทำกิจกรรม และประสบการณ์(ฝึก)งาน เพราะเป็นเพียงอย่างเดียวที่เค้าใช้ตัดสินคนจากภายนอกได้ครับ

*

Mogaine Le Fay

• Hero Member
  • 148
ผมตั้งใจจบ 5 ปี เพราะที่ผ่านมาลงไม่เยอะ 5 ตัวต่อเทอมเองครับ เทอมนี้เหลือ 7 ตัว ยังไม่เรียนรวดหมดเลยครับ แต่แบ่งตารางเป็นเทอมนี้ 4 เทอมหน้า 3     

*

Gaspard Ulliel

• Global Moderator
  • SuperStar Member
  • 202
คห.2 คิดเหมือนผมเปี๊ยบเลยครับ เหลือ 7 ตัวเท่ากันด้วย 55555

*

Sazieeed

• Guest
เราว่าอยู่ที่ความขยันมากกว่าค่ะ ถึงจบเร็วคะแนนดีได้แต่ทฤษฎี ไม่เคยทำกิจกรรมเลยหรือทำงานไม่เป็นเราว่าก็มีสิทธ์ตกงานได้ค่ะ จบเร็วจบช้าไม่สำคัญค่ะ สำคัญที่ทำงานเป็นเข้ากับคนอื่นได้มากกว่าค่ะ

*

JTN

• Guest
ไม่น่าจะมีปัญหา หรือผลกระทบอะไรมากนะค่ะ

*

bnnbnn

• Guest
ไม่น่าจะมีปัญหาน้าา จยช้าแต่จบชัวดีกว่าเยอะ ทำเกรดให้อยู่ในขั้นโอเคหน่อยก็สบายยย

*

CoCo Lohacharoon

• Jr. Member
  • **
  • 16
น่าจะไม่นะ ส่วนใหญ่เค้าดูบุคลิก ประสบการณ์ การทำงานร่วมกับคนอื่นมากกว่า จบช้าเทอมนึงคงไม่มีปัญหาอะไร

*

Dora

• Guest
จบตามที่น้องต้องการเถอะ ครับ สี่ปีครึ่งไม่ใช่เรื่องแปลก

*

KKKK

• Guest
ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ถ้าเรามีความสามารถ บริษัทรับเราเข้าทำงานเเน่นอนครับ

*

Prem

• Guest
ไม่กระทบหรอกค่ะ บริษัทน่าจะดูที่ความสามารถมากกว่าน้า กับผลการเรียนแล้วก็กิจกรรมที่ทำ สู้ๆค่ะ อิอิ

*

Arvts

• Guest
ไม่มีผลกระทบหรอกค่ะ มันแล้วแต่ความสามารถของเราที่บริษัทจะรับนะคะ

*

budree

• Guest
ไม่หรอกค่ะ มีรุ่นพี่จบ4ปีครึ่งเหมือนกัน เขาได้ทำงานดีๆไปแล้ว มันอยู่ที่ความสามารถและประสบการณ์ของตัวเราเองค่ะ

*

Oat Sorawit

• Jr. Member
  • **
  • 15
ไม่มีหรอกครับ

*

Ncp

• Guest
ไม่มีผลกระทบหรอกค่ะ มันแล้วแต่ความสามารถของเราที่บริษัทจะรับนะคะ