Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

Ethic ที่มีเกรดสรุปลงได้ตอนไหนแน่

• 6 Replies
  • 1479 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

B-B

• Guest
คืองงมากอะ เห็นอาจารย์เคยบอกว่าตั้งแต่รหัส 541xxxx จะต้องเรียนปี 2 กับ 4
แต่ลองไปดู pre-regist result มันบอกว่า Pre-requisite ENG3 อะ งงมาก
ใครรู้ช่วยตอบที เครียดมากเลยตอนนี้

*

u4913857

• SuperStar Member
  • 466
ต้องผ่าน Eng 3ก่อนค่ะ ถึงจะลงได้นะ ถ้ายังก็ไปขอpetition แล้วก็ลายเซ็นเพื่อเรียน ethic มีเกรดกับ eng 3 ด้วยกันจ้า

*

B-B

• Guest
ขอบคุณครับ แล้ว petition คืออะไรหรอครับ

*

ibankz*

• Hero Member
  • 123
รหัสอะไรครับ ถ้า541 ผมเรียนเอติกส์เทอมนี้ อาจารย์บอกว่าจะยกเลิกระบบrequire อิง3แล้วครับ เริ่มเทอมซัมเมอร์เป็นต้นไป ลองสอบถามห้องทะเบียนดูครับ

ใบpetitionคือใบคำร้อง สามารถขอได้ที่sm116 ถ้าหัวหมากก็ห้องทะเบียน(ไม่ทราบตึกไหน) ครับผม
เวลาทำเรื่องขออะไรส่วนมากก็ใบpetition ทั้งขอแอด ขอย้ายเซค ขอนู่นขอนี่ ขอเรียนตัวที่requireกันควบกัน ฯลฯ

*

B-B

• Guest
ใช่แล้วครับรหัส 541 เลยครับ สรุปเรียนได้ใช้ไหมครับผมกำลังจะเริ่ม eng2 ครับ

*

ibankz*

• Hero Member
  • 123
ลองสอบถามฝ่ายลงทะเบียนดีที่สุด เพราะข้อมูลที่ผมได้ยินมา อาจารย์บอกมา แต่ยังไม่ได้ยินที่แบบเป็นทางการอะครับ

*

B-B

• Guest
ไปถามละครับเค้าบอกว่ายัง require อยู่ เครียดเลยครับ ต้องลบ เปลี่ยน เพิ่ม วิชาอีกวุ่นวาย