Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

มีใครเคยได้คะแนนไมโครน้อยๆแล้วสู้แล้วผ่านมั่งครับ

• 12 Replies
  • 9760 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Sir I sac

• Guest
 คือว่ามีใครได้คะแนนไมโครน้อยๆ เช่น 5/35 8/35 แล้วสู้ไฟนอลได้ซีมั่งครับ มาช่วยทีครับ ผมได้คะแนนน้อยมาก แต่ไม่อยากดรอป เพราะนี่รอบที่ 3 แล้วครับ เซงมากๆ

ขอบคุณครับ

*

Alliance

• SuperStar Member
  • 210
เราไม่ได้อยากจะทำลายกำลังใจนะคะ
แต่ดร็อปดีกว่า เพื่อนเราคะแนนประมาณที่คุณบอกนั่นแหละ
เรียนตอนซัมเมอร์ แล้วดันสู้ สรุป Fแดงเลย

*

Sir I sac

• Guest
จริงๆ ไม่อยากจะดรอปอะครับ มันรอบที่ 3 แล้วครับ ที่ถามเพราะเพื่อนผมได้คะแนน 6/45 แล้วมันสู้ไฟนอลได้ ซี มา อะครับ

*

พพพ

• Guest
เรารวมกัน๑๕ เอง เอาแบบรวมทุกอย่างแล้วน่ะ เราก้อจะสุ้อ่ะ

*

Scotsman

• Hero Member
  • 103
ถ้า 3 รอบก็สู้ต่อดีกว่าครับมันจะได้ไม่มีรอบที่ 4 มันไม่มีอะไรให้เสียหรอกครับ ถ้าทำไม่ได้อย่างมากก็แค่เรียนใหม่อีกรอบเอง มันก็มีค่าเท่ากันกับดรอปไปแล้วต้องมาเรียนครั้งที่ 4 สู้พยายามเข้าใจ Concept ให้มันได้มากที่สุดแล้วไปสู้ต่อดีกว่าครับ ถ้ามัวแต่ถอดใจดร็อปไปๆ มันก็รั้งจะเพิ่มครั้งที่เรียนใหม่เรื่อยๆแหละครับ ผมแนะนำว่าเป็นไงเป็นกันไปเลยครับ สู้ๆ

*

StarDusT

• Guest
 ได้คะแนน Mid หลักเดียวเยอะจังเลยอ่ะ - -

*

UOU

• Guest
สู้ๆๆๆๆๆต่อไปเลย ได้อยู่แล้ว อ่านหนังสือ อัดหนักหน่อย พยายามเขียนให้เป๊ะ ตรง concept อย่าถอดใจเลยนะ เราก็ได้น้อยมา แต่ก็สู้อ่ะ ใครๆเค้าก็ไม่อยากดรอป ไม่อยากติด เอฟ เพราะฉะนั้น โอกาสสุดท้ายนี่แหละ ทำให้มันผ่านๆไป จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัว เครียด ทีหลังอีกนะ สู้ๆจ้า : ) :9a9e6a59:

*

Sir I sac

• Guest
ขอบคุณมุกๆวคมเห้นนะครับ ที่ให้กำลังใจผม ในการสู้ต่อไป เพราะถ้าไม่สู้ก็คงไม่จบนะครับ

ขอบคุณครับ

*

5015555

• Guest
สู้ต่อไปจ้าา เราได้ 20 ก็จะสู้อะ

*

Hage

• Guest
เราไง เทอมก่อน ควิสได้ 1% เต็ม 10% / มิดเทอมได้ 16.5 เต็ม 40 แต่ได้ D เฉย ไม่อยากดรอป ได้ดีก็พอใจละ T_T

*

NHM

• Guest
สู้ๆๆ
แนะนำว่าให้ขอแลกเช่อจากเพื่อนเก่งๆที่เรียนกับอาจารย์เจอรี่ -- จบอ่ะ C ลอยมากเห็นๆ

*

็Hanashi

• Guest
ของผมquiz ประมาณ 8.5 เต็ม 15 midterm 16 เต็ม 35 แต่ได้ C มาครับ