ปฏิทิน ABAC เทอม2 ปี2008

Share this:

นี่ก็คือตารางวันกิจกรรม, Appointment สำคัญๆ, และวันหยุดมหาลัย ครับ

##################################

University Calendar :: Academic Year 2/2008

November Semester (Mon. Oct. 27 ? Tue. Mar. 10, 2009)

Second Semester begins (2/2008) Mon. Oct. 27, 2008
Instruction begins Mon. Oct. 27, 2008
Last day for late registration and
      adding classes, last day to withdraw
      without record and to have 50% of
      tuition fees refunded   
Mon. Nov. 10, 2008
Loy Kratong Day Wed. Nov. 12, 2008
Registration for Graduation, Class of 2008 Mon. Nov. 17 – Wed. Dec. 17, 2008
H.M. the King’s Birthday (Holiday – no classes)

Fri. Dec. 5, 2008

Submission of Mid-term Exam Papers Mon. Dec. 8, 2008
Thai Constitutions Day (Holiday – no classes)

Wed. Dec. 10, 2008

Christmas Eve

Wed. Dec. 24, 2008

Christmas Day  (Holiday – no classes)                              

Thu. Dec. 25, 2008

New Year’s Eve (Holiday – no classes)                             

Wed. Dec. 31, 2008

New Year’s Day (Holiday – no classes)                            

Thu. Jan. 1, 2009

Mid-term Examination                                                    

Mon. Jan. 5 – Wed. Jan. 14, 2009

Application filing periods for 1/2009                                

Mon. Jan. 5 – Thu. Mar. 12, 2009

Classes resume                                                                     

Thu. Jan. 15, 2009

Commencement Exercises                                                       

Sat. Jan. 24, 2009
Mid – term grades due

Mon. Jan. 26, 2009

Submission of Final Exam Papers                                      

Wed. Jan. 28, 2009
Last Day to withdraw with “W” Mon. Feb. 2, 2009

Makha Bhucha Day (Holiday – no classes)                       

Mon. Feb. 9, 2009

Last Day of classes                                                              

Sun. Feb. 22, 2009
Final Examination Mon. Feb. 23 – Tue. Mar. 10, 2009
Ash Wednesday Wed. Feb. 25, 2009
SM Academic Advising (1/2009) Wed. Mar. 11- Fri. Mar. 13, 2009

Entrance Examination (1/2009)                                         

Sat. Mar. 14, 2009
Share this:

Related Articles

Ethic seminar schedule semester 1/2012

Share this:

ตรวจสอบตารางเรียนวิชาEthicsได้ที่นี่เลย >คลิ๊ก<       BG1403x  PROFESSIONAL ETHICS SEMINAR  CLASS SCHEDULE  SEMESTER 1/2012  ( BEFOR MIDTERM ) SUBJECT CLASS SECTION NATION DAY D/M/Y TIME NO.…

Share this:

Enjoy your healthy life @GVC

Share this:

ทางโรงพยาบาลไทยนครินทร์ร่วมกับหลายหน่วยงานจะจัดงาน Enjoy your healthy life ในวันพุธที่ 14 พฤศจิกายน 2555 เวลา 16.00-19.00 น. ณหอพักGVC  โดยมีกิจกรรมต่าง ๆ มากมาย มีการจำหน่ายสินค้าราคาประหยัด แจกบัตรสมาชิก บัตรส่วนลด คูปองเงินสด และของรางวัลจากร้านค้าต่าง ๆ  มากมาย ตามรูปที่อยู่ด้านล่างนี้ค่ะ โดยงานนี้จัดเพื่อน้อง ๆ เอแบคทุกคนค่ะ อยู่หอนอก…

Share this:

AU CARE (Physical Check-Up) for freshmen ID. 553

Share this:

ตรวจสุขภาพนักศึกษาใหม่ รหัส 553  ภาคเรียนที่ 2/2555 AU CARE (Physical Check-Up) for freshmen ID. 553-XXXX สำหรับนักศึกษาปี1 คนไหนที่ยังไม่ได้ไปรับการตรวจ AU Care ก็อย่าลืมไปกันนะคะ โดยเฉพาะนักศึกษาเข้าใหม่ 2/2012 คะ     ครั้งที่ No.…

Share this:

GS1001 : Thai Civil

Share this:

Midterm Summary ก่อนประวัติศาสตร์ของเมืองไทย ผู้อยู่อาศัยในยุคแรกและอารยธรรม Anthropologist – นักมานุษยวิทยา – studies about culture of mankind – ศึกษาเกี่ยวกับวัฒนธรรมของมนุษย์ Archeologist- นักโบราณคดี – studies about the ancient civilization, rely on…

Share this:

ข่าวดี !! อีก 2 รุ่นเท่านั้น สถาบันพัฒนา SMEs เปิดอบรมโครงการ ?เสริมสร้างผู้ประกอบการใหม่ (NEC)? ปี 2556

Share this:

            ข่าวดี สถาบันพัฒนาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อม ร่วมกับ กรมส่งเสริมอุตสาหกรรม จัดโครงการ “เสริมสร้างผู้ประกอบการใหม่ (NEC)” ปี 2556  สำหรับผู้ที่สนใจเป็นผู้ประกอบการ  กรุงเทพมหานครและปริมณฑล  เพื่อเตรียมความพร้อมในการเริ่มต้นธุรกิจ โดยมุ่งเน้นการฝึกอบรมบ่มเพาะด้านการตลาด การผลิต/บริการ การบริหารจัดการ การเงิน/บัญชี การเขียนแผนกลยุทธ์ธุรกิจ และการให้คำปรึกษาแนะนำการบริหารธุรกิจช่วงเริ่มต้น เพื่อปรับแนวคิดในการเป็นผู้ประกอบการ…

Share this:

Responses

    1. ถ้ายังไม่รู้วันแน่ชัด ให้เดาไว้เลยว่า เปิดสัปดาห์สุดท้ายของเดือนพฤษภาคม หรือว่า หลังจบ summer ประมาณ 7 – 10 วันฮะ