Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

เพื่อนๆม.6คนไหนที่จะเข้าเอแบคปี 2555 เข้ามาด่วนๆ!!!

• 105 Replies
  • 56433 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

BESTYLEZ

• Guest
สวัสดีฮับ เพื่อนๆที่กำลังเรียนอยู๋ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ทั่วประเทศที่สนใจจะเข้าเรียนต่อในระดับมหาวิทยาลัย อัสสัมชัญ หรือ เอแบค

ผมก็ไม่มีอะไรมากนะครับ แค่อยากให้เพื่อนๆม.6ที่จะเข้าเอแบคทุกมาคุยกันว่าเป็นยังไงทำอะไรอยู่ หรืออยากสอบถามรายละเอียดเรื่องอะไรก็ได้

และก็อยากให้เป็นกระทู้แลกอีเมล์ของเพื่อนๆม.6ที่จะเข้าเอแบคด้วยครับ

bestylez7@hotmail.com

(สาเหตุที่ตั้งกระทู้นี้เพราะว่า มีคนหลายคนที่อยากคุยเรื่องเอแบค แต่ไม่รู้จะคุยกับใคร หรือมีปัญหา แต่ไม่รู้จะปรึกษาใคร เค้าเลยแอดมาหาผม เพราะผมเคยแจกอีเมล์ไว้นานแล้วในบอร์ดนี้แหละครับ เลยอยากจะประกาศอีกที ให้รู้ทั่วกันครับ)

*

Mullika

• SuperStar Member
  • 668
แล้วตัวน้องเอง ไม่แนะนำตัวเองเหรอ เช่น ชื่ออะไร เรียนอยู่ ร.ร. อะไรตอนนี้ แล้วอยากจะเข้าคณะอะไร ?

*

BESTYLEZ

• Guest
ผมชื่อเบสท์นะฮับ เรียนอยู่มัธยมธรรมศาสตร์ ข้างๆมหาลัยธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิตครับ อยากเข้า BBA ครับ

อยากสอบชิงทุนเข้าเอแบคให้ได้ครับ ทั้งทุน 4 ทศวรรษและทุน eListening เลยครับ

*

boboverlord

• 436
  • BBA, Finance, 521xxxx
    • My facebook page
ทุน 4 ทศวรรษไม่ได้ได้มาจากการสอบครับ ได้มาจากการสมัครจากแต่ละ รร. ครับว่าใครจะส่งชื่อมา โดยมีเงื่อนไขว่าต้องได้เกรด 3.50 ขึ้ัน รายละเอียดไปถามที่ฝ่ายแนะแนวของแต่ละ รร. ครับ
Through The Killing Fields of Life, Survival and Adversity in Moonflowers<br />

*

PL_Wonderful

• 277
  • Arts,Chinese
เพิ่มเติมจากคุณboboverlordค่า

น้องต้องมีแฟ้มกิจกรรม(ใส่ซีดี)แนบมาด้วยนะจ้ะ

แล้วก็เกรดของทุกเทอมต้องไม่มีเทอมไหนที่ต่ำกว่า3.5ค่ะ  :96f0b971:
<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>

*

Oatiques

• Sr. Member
  • 22
    • Facebook
อยากได้ทุน Listening ต้องตั้งใจหมั่นฝึกฝนทักษะการฟังครับ :) ดูหนัง ฟังเพลง ดูสารคดี เยอะๆ โอกาสได้จะสูงขึ้น :P

*

annie_p

• Sr. Member
  • 26
สวัสดีจ้า เราก็อยากเข้าเอแบคเหมือนกัน(ชิงทุนๆ)
ยินดีที่ได้รู้จักจ้า

*

BESTYLEZ

• Guest
ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากเลยนะครับ ^_^"

*

BESTYLEZ

• Guest
ขอโทษนะครับที่ต้องขุด เพราะผมเชื่อว่ามีเด็กม.6อีกหลายๆคนก็กำลังสนใจที่จะเข้าเอแบคอยู่เหมอืนกันครับ

*

BESTYLEZ

• Guest
ขุดๆหน่อยนะครับ เพื่อนๆม.6ใกล้จะปิดเทอม1เพื่อเอาเกรดมาสอบเข้ามหาลัยกันแล้ว ขอขุด ให้เพื่อนๆม.6ได้เห้นกันทุกคนนนนนนนนนนนน

*

BESTYLEZ

• Guest
ขุดเพื่อเพื่อนๆม.6จ้าา ใกกล้จะสอบปลายภาคปิดเทอมยื่นเกรดเข้ามหาลัยเข้ามาทุกทีแ้้ล้ววววว

*

BESTYLEZ

• Guest
ขุดจ้า ใกล้จบม.6เข้ามาทุกทีแล้ววววววววว

*

BESTYLEZ

• Guest
ขุดอีกครับ เมีเด็กม.6แอดมาหาผมเต็มเลย

*

BESTYLEZ

• Guest
-ุดเพื่อนเด็กม.6