Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ขอระบายเกี่ยวกับการกระทำของเอแบคกับอาจารย์ Eng เซคเราหน่อย

• 29 Replies
  • 8020 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

---

• Guest
Dr.Tom แกเปนคนที่ฮามากคับ เสียดายได้เรียนแค่แปปเดียวเอง

*

เอแบคสัส

• Guest
อ่านเรื่องจริงข้างบนแล้วหงุดหงิดมากๆเลย ฝรั่งมาประเทศไทยเค้าอุตส่าจากความเจริญบ้านเค้า อยากมาฝากชีวิตไว้กับประเทศแห่งนี้

แต่กลับเจอเรื่องเลวร้าย ทำร้ายจิตใจกันแบบนี้ คงรู้สึกแย่มากๆสินะครับ ผมก็มีเรื่องจริงเกี่ยวกับอาจารย์มาเล่าให้ฟังเหมือนกันครับ

มีอาจารย์คนนึงแกขึ้นรถโคชไปหัวหมากกำลังกลับบ้าน คนไทยนะครับ แกก็ขึ้นไปนั่งเสร็จ มีฝรั่งคนนึงคุยโทรสัพย์เสียงดังมากๆ ลั่นรถ

อาจารย์แกก็อดทน สักพักทนไม่ไหว ก็เดินไปต่อว่าฝรั่งคนนั้น เสร็จแล้วพอต่อว่าเสร็จฝรั่งมันโกรธครับ วันต่อมามันก็ไปฟ้องคนที่ยิ่งใหญ่

สุดครับ ว่ามีอาจารย์ไม่มีมารยาทไปต่อว่ามันแรงๆ แล้วไอ้คนที่ยิ่งใหญ่เสือ กเชื่อแล้วสั่งอีป้าแว่น ไปลากอาจารย์ให้ไปพบคนที่ยิ่งใหญ่

ตอนนั้นเลยครับเรื่องนี้ดังมากคงมีคนอยู่ในเหตุการณ์บ้างล่ะ อีป้าแว่นชากเสื้ออาจารย์คนนี้ไปพบยิ่งใหญ่เลยนะครับ ส้นตรีนมากๆ กล้าทำ

แบบนี้กับอาจารย์ได้ยังไง ทุเรศสุดๆอ่ะ มหาลัยนี้แม่งไม่เคยแคร์ใครหรอกครับ นอกจากคำว่าเงินอาจารย์ดีๆก็ไม่แคร์เช่นกัน

*

PL_Wonderful

• SuperStar Member
  • 277
  • Arts,Chinese
ถ้าเป็นเรื่องจริงตามคห.บนว่ามานี่แสดงว่า

ยามมหาลัยเรานี่ยิ่งใหญ่กว่าอาจารย์อีกนะเนี่ย ถึงขนาดกระชากเสื้ออาจารย์กันเลย  :5e565bcb:
<a href="http://www.facebook.com/tanyatiffy">~ My Facebook ~</a>

*

112244

• Guest
บุคคลที่มีอำนาจสูงสุดเรียงตามลำดับ

ผู้ยิ่งใหญ่ที่ชอบใส่กระโปรงขาว > ยาม > ภารโรง

ยาม มีไว้จับ นักศึกษา

ภารโรง มีไว้จับ อาจารย์

*

ABCDE

• Guest
สรุปแล้วใช่ DR. TOM ?? พอดีเรียนอิ้งคอนIV ด้วย แต่โดนเปลี่ยนอาจารย์ เลยอยากรู้ว่าใช่รึเปล่า

*

sas 4.3

• Guest
สรุปแล้วใช่ DR. TOM ?? พอดีเรียนอิ้งคอนIV ด้วย แต่โดนเปลี่ยนอาจารย์ เลยอยากรู้ว่าใช่รึเปล่า

ใช่ครับผม

*

Dr.Tom's disciple

• Guest
เรียนกับแกมาหลายอิ้งมาก เค้าอาจจะมีเกณฑ์การตัดสินเด็กให้ผ่าน ไม่ผ่าน ไม่เหมือนอาจารย์คนอื่น แต่ผมบอกได้เลยว่า Dr.Tom เป็นคนที่มี Heart ไม่ใช่ No heart เหมือนอาจารย์บางคน อย่างน้อยผมก็ดีใจที่เกิดมาอย่างน้อยก็ได้เจอคนดีๆแบบ Dr.Tom เค้าเป็นคนที่ลึกๆแล้ว ดีมากจริงๆ

*

เด็กปีสอง

• Guest
คิดถึง Dr.Tom เขาสอน English III Conversation เรา

*

Mullika

• 668
ล่าสุดได้ข่าวว่าอาจารย์แค่โดนย้ายแผนก แต่อันนี้ก็ไม่แน่ใจว่าถูกต้องแค่ไหนนะ

*

Neera_Nam

• Guest
 :d33561e9: สงสาร Dr. Tom จังเลย เราก็เรียนเซคที่แกสอน ตอนนั้นเห็นหน้าแกเข้ามาลานะ แล้วรู้สึกแย่สุดๆๆ ไปเลยอ่ะ

*

Soliloquizer

• Hero Member
  • 161
มายืนยันครับ สาเหตุมาจากคาเฟเดอทัวที่หอในจริงๆครับ เผอิญได้คุยกับอาจารย์มา

*

bowlchan

• 355
ไม่เคยเรียนกับอาจารย์ท่านนี้เลย แต่ก็ได้เจอกับอาจารย์ท่านนี้บ่อยพอสมควร
เพราะตอนเราเรียนอิ๊ง4เราเรียนเซคต่อจากเซคที่อาจารยืเขาสอนน่ะค่ะ
ตอนอาจารย์เลิกคลาสเดินออกมายังชอบมาชวนเราคุยเล่นบ่อยๆเลย
(พอดีเรามักจะไปถึงห้องก่อนเวลาและยืนรออยุ่หน้าห้องน่ะ)
ถ้าหากมันเป็นดังที่จขกท.บอกจริงแสดงว่าเอแบคไม่ไหวแล้วนะ
ทำแบบนี้มันก็เกินไปหรือเปล่าคะ?

*

sumone

• Guest
ใครมีอีเมลล์าจารย์ก้อลงให้เพื่อนๆได้ส่ง ไปหาแก เขียนถึงแกแล้วกันเน้อะ
เชื่อว่าทุกคนคงคิดถึงแกมาก   เซงกะระบบ มหาลัย มากก

*

Harakiri

• Guest
จารย์ดีๆ เอแบคไล่ออก
จารย์ให้ตก เอแบคเก็บไว้