Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ร้านอาหารอร่อยๆในซอยเอแบค เรื่องกิน เรื่องใใหญ่ เพราะมาแชร์กันหน่อยมา

• 42 Replies
  • 49942 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สำหรับผม อยู่หออาทิตย์ละ5วัน ก็กินแต่ร้านเดิมๆ จนเบื่อแล้ว อยากรู้ว่าในซอยนี้ มีที่ไหนอร่อย ที่ไหนไม่อร่อยบ้าง เคยไปกินที่ไหนกันมาก็ขอให้ช่วยมาแชร์กันหน่อยนะครับ

ผมเปิดก่อนเลยนะกัน แถวรีวิวความคิดเห็นสั้นๆให้ด้วย

1 ไก่โอ่ง ถ้าเรียนบางนาคงไม่มีใครไม่รู้จัก หร่อยมาก ราคาถูก ปิดดึก ส่งทุกหอ สั่งกล่องเดียวก็ส่ง!

2 ขาหมูเหม่งจ๋าย อันนี้ก็ร้านดัง อร่อย คนเยอะ

3 Library ก็โอเค ราคา กับ บรรยากาศร้าน ไปด้วยกันได้ แต่รสชาตินี่บางจานก็ไม่ไหว

4 ก๋วยเตี๋ยว เจ้ปู อร่อยเทพอีกร้าน ขายดีมาก คนแน่นตลอด

5 ก๋วยเตี๋ยว GIN10 ปากซอย ก็โอเค แต่หมูเด้งไม่ค่อยอร่อย และเกี๊ยวกรอบแพงไปหน่อย

6 ลูกน้ำ หมูกะทะ ไม่ถึงกับอร่อยเหาะ แต่ดีตรงสั่งมากินที่หอก็ได้ ส่งเร็วและฟรี เหมาะสังสรรค์ นั่งเล่นกับเพื่อน

7 ร้านข้าวต้มข้างทางตรงหน้าปากซอย จำชื่อร้านไม่ได้ แต่อร่อย คอนเฟิม ไม่แพงด้วย

8 หมูกะทะ the saint ได้เรื่องบรรยากาศ แต่รสชาติ และคุณภาพ สำหรับผม ขอลูกน้ำดีกว่า

9 ไก่ทอดป้าตา อร่อยเทพ ตำนานอีกร้าน ไก่ทอดที่อร่อยที่สุดในซอยเอแบค

10 กินด้วยกัน หอ FC อร่อยมาก เมนูหลากหลาย และครีเอทีฟ (เช่นข้าวหมูโอวัลติล..) แต่ตอนหอเปิดใหม่แรกๆขายแพง แต่ตอนนี้ปรับราคาถูกลงแล้ว ยกเว้นน้ำปั่นแพงเหมือนเดิมแต่ทำอร่อยอะ...

11 a cup หอ FC ผมกด dislike ครับ แพงมากและไม่อร่อยด้วย ที่FC ร้านข้างบนดีกว่าเยอะ

12 ร้านของ GVC เฉยๆ..

13 พีริวิทย์ เมนูน้อย ไม่ค่อยมีไรให้สั่ง รสชาติก็งั้นๆ ไม่แพง แต่จานเล็ก ให้น้อย สำหรับผม ไม่ผ่านอ่ะร้านนี้.

14 the quote แอบแพง แต่ด้วยรสชาติ+บรรยากาศ ผมให้เป็นร้านเลิศอันดับต้นๆเลยอ่ะ

15 อิ่มดีอิ่มอร่อย บายารี เมนูน้อย ไม่ค่อยมีไรให้สั่ง รสชาติก็ตามราคา งั้นๆมากๆ สั่งมาส่งที่พรีม เดินแค่นิดเดียว คิดค่าส่งอีก5บาท..(ไก่โอ่ง ลูกน้ำต้องขับมอไซมาแต่ส่งฟรี)

16 ไก่โอ่ง บายารี เมนูหลากหลายตามสไตล์ไก่โอ่ง แต่รสชาติเป็นรองกว่าที่อื่นหน่อย ไม่รู้ทำไม..

17 หอใน รสชาติไม่ผ่าน ราคาปานกลาง รับได้ ดีแค่ร้านสวย บรรยากาศดี แอร์เย็น

18 hi life ขั้นเทพอีกร้านนึง ร้านริมน้ำ บรรยากาศดี อาหารอร่อย คุ้มราคา พนักงานก็บริการดีมากๆ

19 ภัทรพา รวมๆก็โออยู่ พวกทอดๆอร่อย..

20 อ๊อด อ๊อด แพง และงั้นๆ แต่พวกของทอด กับแกล้มโอเค

21 โฟร์ แพง แต่อร่อยดี

22 โอเดิ้ล แพง และ ไม่อร่อย

« Last Edit: June 28, 2011, 10:34:59 PM by ผมอยู่ใกล้ๆคุณ »

*

nutkabpom

• :D
  • SuperStar Member
  • 303
    • nkp.im
ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ ร้านป้าข้างๆ บ้านพีระวิทย์ อร่อยที่สุดในโลกอะ  :baa60776:

ส่วนข้าวอย่างอื่น ไม่ถูกปาก - -"

ร้านข้าวในบ้านพีระวิทย์ แนะนำให้ลองสั่ง ข้าวผัดต้มยำครับ ผมชอบสุด  :af48944b:

*

Pippo Inzaghi

• Guest
หะ
The Quote อร่อย !?
เออ.. คืออยากรู้มากว่าอะไรอร่อย ??? (จะได้ไปลองสั่ง)
อยู่หอนี้มาตั้งแต่รกร้างพึ่งเปิดไม่มีผู้คน จนตอนนี้ไม่มีห้องพัก
แต่ร้านอาหารข้างล่าง Strawberry Fair ก็รักษาความสม่่ำเสมอได้ดี... คือห่วยได้สม่ำเสมอ
(เว้นข้าวหน้ากุ้งเทมปุระช่วงแรกๆอร่อยกว่าฟูจิ แต่ปัจจุบันอย่าได้พูดถึง สงสัยเปลี่ยนคนทำ)
บรรยากาศดีจริง แต่ราคาและรสชาตินี่....
ถึงขนาดต้องเดินไปกินที่ The Wind แล้วเนี่ย

*

หนูเอะ

• Guest
^^จอ้มไปข้างบน

เราว่าก็โอเคออกนะ ที่เดอะโค้ดอ่ะ บางอย่างอร่อยโฮกๆ แต่บางอย่างก็เททิ้งหมาไม่แ-กอ่ะ แต่มันแย่ขนาดต้องไปกิน เดอะวินเลยหรอ -*-

ร้านอร่อยๆ สำหรับเรานะคุณ จขกท อันดับหนึ่ง ไก่โอ่ง 55555555555555555
อันดับสอง ก๋วยเตี๋ยวเจ้ปู ตรงเพลินจิต

อ่อแล้วไอร้าน กิน10 ตรงพี่เหมามันเปลี่ยนแล้วนะคะ จขกท นะ ตอนนี้ รู้สึกจะเซ้งไปเป็นร้าน เตี๋ยว ไรนี่หล่ะ

แแต่เซ้งแล้วห่วยกว่าเดิม ให้น้อยลง รสชาติแย่ลง

*

experience

• Hero Member
  • 156
อยากจะมีโอกาสได้ไปตระเวนชิมบ้างจัง

ไม่ได้อยู่หอและไม่มีรถมันลำบากกับการอดทนต่อความอยากอาหารนะ
^^
just do it!

*

JAPAN

• Guest
ทวีโชค รัชนา ก็ดีนะ เปิดมานาน แม่ครัวเก๋า มีของให้กินเยอะดีด้วย :4412144b:

*

Mullika

• SuperStar Member
  • 668
เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 4 อยากลองชิมบ้าง แต่ไม่มีรถ ลำบากจริงๆ

*

ลา

• Guest

*

ไม่จริง

• Guest
ร้านไก่โอ่ง  ต้อง 100 up ถึงส่ง  กล่องเดียวไม่ส่ง  ถามมาเเล้ว  จขกท ใครบอกอ้ะ ว่าสั่งกล่องเดียวก็ส่ง  :baa60776:

*

เนื้อย่าง

• Guest
อยากได้เบอร์ ร้านลูกน้ำหมูกระทะคะ

*

Jaminez

• Guest

*

vung

• Sr. Member
  • 26

*

เด็กใหม่56

• Guest
 :098eb4a5:ถ้าบอกเบอร์โทรของร้านที่พวกท่านเคยทานได้คงจะดี เห็นใจเด็กใหม่อดมื้อกินมื้อ คือไม่กล้าออกไปคนเดียว อยากโทรสั่ง ขอบคุณ

*

คนชอบชิม

• Guest
เคยกินตามสั่งที่ CCP มั้ย ไปกินมาแล้ว แม่ครัวทำอาหารอร่อยเว่ออ่ะ มีพวกเบอร์เกอร์ กับ พิซซ่า ให้กินด้วย แถมร้านก้อชิว มีเนตฟรีให้เล่นด้วยนะ ลองดู ขอแนะนำ

*

99coins

• Jr. Member
  • **
  • 9
แนะนำ >>> 99COINs FOOD MALL. <<<< ติดกับ J-Canal Apartment.  ตั้งอยู่ใน นวมินทร์ซ.1 หลังคาสีเขียวน้ำทะเล

ถูกและดี มีอาหารให้เลือกรับประทานหลายอย่าง รสชาดดี สะอาด :da4c2d5e: