Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

การสอบวิชาcom toolsจะต้องอ่านหนังสือหรือชีทอ่ะไรบ้างค่ะ

• 6 Replies
  • 6981 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

Sign

• Guest
คืออยากรู้ว่าการสอบวิชาcom toolsจะต้องอ่านหนังสือหรือชีทอ่ะไรบ้างค่ะ หาได้ที่ไหนอ่ะ(เค้าไม่ได้เข้าเรียนในห้องเลยอ่ะ เลยไม่รุ้ว่าที่เค้าเปลี่ยนรูปแบบการสอนแล้วเป็นแบบไหนอ่ะ เห็นคนอื่นบอกว่าง่ายกว่าแบบเก่าและข้อสอบก้อเป็นchoiceแล้ว
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^

*

501xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

• Guest
ใช่ๆ ง่ายกว่าเยอะเลย แต่มันจะมี mid-term ด้วย
ชื้อที่ร้าน copy ที่อยู่ใกล้วัด
เขามีขาย sheet ของ com tool เราก็อ่านจาก sheet อ่า
ได้ S มาเลย  :b048a2d2:

*

Sign

• Guest
อ่านแค่ชีทก้อพอใช่มั๊ยอ่ะค่ะ คือเราลงเรียนซัมเมอนี้อ่ะ แต่เราขาดเกินแล้วและเราก้อไปขออาจาร์สอบมิดเทอมอ่ะ โชคดีอจ.ให้อ่ะ
แต่อจ.บอกว่ามันอยากที่เราจะผ่านน่ะ เพราะเราเหลือแค่คะแนนมิดเทอมกะไฟนอลรวมเป็น80%อ่ะ เราจะมีโอกาสผ่านอยุ่ไหมอ่ะ
เท่ากับว่าเราจะต้องทำข้อสอบให้ได้เกือบเต็มอ่ะ   :3070242c:

*

521

• Guest
ง่าเราสอบเทอมที่แล้วไม่มีคะแนน Attandanceเลยค่ะสอบล้วนๆ มิดเทอม 30 ไฟนอล 70เปอเซ็นค่ะ เทอมที่แล้วข้อสอบยากอ่า แต่มันเปนช้อยมา2-3เทอมแล้วนะค๊ะ แต่เทอมที่เพิ่งผ่านมานี่สิมีคำสั่งช้อย ถูกผิด(T F) แระจับคู่ ด้วยค๊า อ่านพวกความหมายของศัพแต่ละคำเยอะๆค๊าจำๆมาเลย มันออกตรงMatching ส่วนช้อยออกประมานวิธีกดไรงี้อ่าค๊ะ มันจะมีภาพมาให้ แนะนำให้อ่านสไลด์อาจานประกอบกับชีทเรียนพิเศษค๊า สู้ๆๆนะค๊ะ  เราเรียนเทอมที่แล้วรอบเดียวผ่าน ก็ขอให้เจ้าของกระทู้ผ่านรอบเดียวเช่นกันค่ะ  :c6a3ddb3:

*

521

• Guest
อ่าลืมบอกไปอย่าง ถ้าไฟนอลรวมมิดเทอมคือ80เปอเซ็นงั้นต้องทำให้ได้50อ่าค๊ะ เพราะวิชานี้รุสึกจาตัด50เปอเซ็น จาก100อ่าค่ะ

*

Ash

• Hero Member
  • 156
วิชานี้ง่ายครับ ไม่ต้องกังวลมากหรอก
1. วิชานี้เอาแค่ผ่าน ไม่มีเกรด แล้วผ่านที่ 50/100
2. ลงซัมเมอร์จะไม่ต้องใช้คอม คือเค้ามีตารางสำเร็จรูปมาให้น้องแล้วครับ
3. ข้อสอบค่อนข้างง่าย พี่แนะนำให้ซื้อชีทมาอ่านทวน 2-3 รอบก็พอแล้ว

สู้ๆ นะจ๊ะ :D
I'll be gladly to help :)
E-mail:      frozenblaze_05@hotmail.com
Facebook: frozenblaze_05@hotmail.com
Phone:      [=======secret=======]

*

bowlchan

• SuperStar Member
  • 355
ได้ 50% ก็ผ่านแล้วค่ะวิชานี้ และสำหรับเรานะ เราว่าอ่านหรือไม่อ่านไปค่าเท่ากันอ่ะ
คือเราเรียนวิชานี้มา 3 รอบค่ะ
2 รอบแรกตั้งใจอ่านตั้งใจเรียนในคาบด้วยแต่ไม่ผ่าน
รอบที่3 ไม่ค่อยได้ตั้งใจเรียน และไม่ได้อ่านชีทเลย เอาง่ายๆว่าแทบไม่ได้อ่านไรไปสอบเลย
แต่รอบนี้กลับผ่าน เลยงงๆกับตัวเองมากเลยว่าสรุปไม่อ่านแต่ทำไมผ่าน ตอนอ่านดันไม่ผ่าน เหอๆ
ยังไงก็สุ้ๆเเล้วกันค่ะ ^^"