Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

อยากรู้ว่าโดน cheating เพราะเอาเครื่องคิดเลขเข้าห้องสอบนี่จะเป็นไรมากไหมครับ

• 5 Replies
  • 10143 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ginju

• Guest
คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมเข้าไปสอบ IT อะนะ ตอนอ.สอนเค้าก็ยกตัวอย่างที่มันมีคิดเลขแล้วอ.ก็บอกว่าให้ระวังเรื่องคิดเลขนี้ด้วยเพราะยากหน่อย(แต่ผมว่ามันก็ไม่ยากอะนะ) แต่อ.ก็ไม่ได้พูดถึงห้ามเอาเครื่องคิดเลขเข้าห้องสอบเลย.....

แล้วทีนี้วันสอบ...ผมก็คิดว่าเอาเครื่องคิดเลขไปเผื่อ...ตอนเข้าไปอ.คุมสอบแกก็ไม่ได้ว่าอะไร...ห้องใหญ่มากอ.หลายคนด้วย

อ.ก็เดินมาที่โต๊ะให้เซ็นชื่อตามปกติและเห็นเครื่องคิดเลขวางอยู่ทนโท่...ผมก็วางไว้อะนะเพราะไม่ได้ใช้เลย   อ.แกก็ไม่ว่าอะไรก็ปกติ   เวลาผ่านไปผ่านมา2ชั่วโมงครึ่งกับเวลาสอบ   อ.แกสงสัยเปิดไปเจอในข้อสอบว่าไม่อนุญาต(ผมก็ไม่ได้ดูหน้าปกเล้ยแถมในข้อสอบก็ไม่มีคิดเลขอีกต่างหากเลยไม่ได้สนใจและไม่ได้ใช้เครื่องคิดเลข) อ.คุมสอบแกก็มายึดเครื่องคิดเลขแล้วให้ไปรับคืนหลังสอบ

แต่พอสอบเสร็จคราวนี้รับคืน...อ.แกให้เซ็นใบ cheating ซะงั้นแล้วบอกให้ไปคุยเอาเอง :154218d4: ในห้องที่เอา calculator ไปก็เซ็งหลายคนเลยคืออ.แกก็อยู่ๆมายึดไปซะงั้นแถมตอนแรกก็เห็นทนโท่ไม่มีเตือนไรเลย   ผมก็ไม่ได้ใช้เลยเอาวางไว้บนโต๊ะอะนะ   ชัดเจนเลยว่าไม่รู้จริงๆ :4fd9f2d3:

สงสัยอ.แกคงอยากได้ 2000 ปะนั่นเลยเล่นยึดซะก่อนหมดชม.สอบครึ่งชั่วโมง   เลี้ยงไว้ให้ผมโดน cheating ปะเนี่ย

แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับโทรสับให้เข้าไปคุยเลยอะครับ

เลยอยากถามคนที่มีประสบการณ์ว่าเป็นยังไงบ้างสำหรับการ cheating แบบนี้   จะโดนพักการเรียนซักปีดีไหม 555+

ตลกมากเลยนะกับข้อสอบ IT ที่ไม่มีเลขให้คิด แต่ดันจับ cheating calculator 555+ ตูอยากบอกว่าจะได้ประโยชน์ไรจาก calculator ไหมเนี่ย   เอามากดเวลามั่วตอบสินะ 555 :4d6161fd:

*

Ash

• Hero Member
  • 156
การที่เค้ารอให้น้องสอบเสร็จก่อนแล้วค่อยจับ cheating อาจจะเป็นเพราะว่า เค้าไม่แน่ใจว่าจะจับน้อง cheating ดีไหม เนื่องจากว่าอาจารย์ไม่รู้ว่าเครื่องคิดเลขมันจะช่วยได้มากขนาดไหน
     - ถ้าเค้าจับน้อง cheating แล้วริบข้อสอบทันที: พอน้องไปคุยกับฝ่ายดูแลเรื่องนี้แล้วตอนจบน้องไม่ผิด น้องก็ต้องดรอปวิชานั้น เพราะว่าน้องทำข้อสอบไม่เสร็จคะแนนก็ต้องน้อย
     - ถ้าเค้ารอน้องสอบเสร็จก่อนแล้วค่อยจับ cheating: ถ้าน้องไปคุยแล้วเค้าไม่ว่าอะไร น้องก็สามารถเรียนวิชานั้นต่อได้

แต่เท่าที่อ่านมา พี่ว่าน้องไม่ผิดนะ ลองไปคุยกับฝ่ายที่เค้าดูแลเรื่อง cheating ดูครับ
I'll be gladly to help :)
E-mail:      frozenblaze_05@hotmail.com
Facebook: frozenblaze_05@hotmail.com
Phone:      [=======secret=======]

*

iPaddy13

• Sr. Member
  • 34
ไม่เปนไรมากหรอกเพื่อน อย่างมากก้ต้องไล่ออกเท่านั้นเอง กินจู๋ 5555555555555555555555

*

กกกกก

• Guest
อย่าไปโวยวายใส่พวกcheatingละพี่ทำมาแล้วโดนไปเลยเทอมนึง+ทำงานเพื่อสังคม

*

หวาน

• Guest
เคยโดนให้ไปทำงาน ก็โอนะได้ประสบการณ์ดี :04a97f13:

*

TK

• Guest
วันนี้ผมก็โดน เคสเดียวกับคุนเลย ผลสุดท้ายโดนอะไรหรือป่าวคับบบ????