Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ลงเรียนsummer ไปแล้วถ้าจะดรอปไม่เรียนได้ไหมคะ ต้องทำยังไง

• 9 Replies
  • 3563 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

cup cake

• Guest
ลงเรียนsummer ทจะถึงนี้ไปแล้ว ถ้าจะดรอปไม่เรียนได้ไหมคะ ต้องทำยังไงคะ
แล้วต้องเสียเงินรึเปล่า
แล้วจะดรอปเทอมหน้าด้วยต้องไปทำเรื่องที่ไหนหรอคะ ขอบคุณค่ะ

*

001

• Guest
ไปdelete ออกวัน addingจ้า ส่วนเทอมหน้าdeleteวันพบแอดไวเซอร์

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
ไป delete ออก จะได้เงินคืนครึ่งเดียวของค่าหน่วยกิตที่จ่ายไปแล้วก่อนหน้านี้ครับ ก็เท่ากับว่าเราเสียเงินไปฟรีๆครึ่งนึง

*

53x

• Guest
ขอถามหน่อยค่ะว่า วันpaymentกับaddingทำที่แคมปัสไหนคะ หัวหมากหรือบางนา หรือว่าทำได้ทั้ง 2 ที่เลย

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
* ในกรณี Preregist วิชาซัมเมอร์ไปแล้วต้องการเอาออก ถ้าหากยังไม่ได้จ่ายเงินก็ไม่ต้องจ่ายก็ได้ครับ
หรือจะไป Del ออกในวัน Payment ที่มหาลัยหรือไปทำที่ห้องทะเบียนได้เลยครับ ในกรณีนี้เราจะไม่ต้องเสียเงินครับ

* ดรอปเทอมหน้าไม่เข้าใจอะครับ ยังไม่ได้ Preregist นี่นา

* การ Payment หรือ Adding สามารถทำได้ทั้ง 2 แห่งเลยครับ ตามสะดวก
« Last Edit: January 25, 2011, 09:59:20 PM by Akira Sendoh »

*

53x

• Guest

*

cup cake

• Guest
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
งั้นแสดงว่าถ้าเกิดเทอม1/2011 จะไม่เรียนเทอมนึงก็คือไม่ต้องทำอะไรเลยใช่ไหมคะ แค่ไม่ต้องpreregist

*

:)

• Guest
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
งั้นแสดงว่าถ้าเกิดเทอม1/2011 จะไม่เรียนเทอมนึงก็คือไม่ต้องทำอะไรเลยใช่ไหมคะ แค่ไม่ต้องpreregist

ต้องไปทำเรื่องดรอปเทอม 1/2011 ค่ะ เพื่อรักษาสภาพการเป็นนักศึกษาแล้วเสียตัง 1000

*

cup cake

• Guest

*

Su sri

• Arts, Eng. (531)
  • 356
แล้วถ้าเราไม่จ่ายเงินค่า ซัมเมอร์ หละค่ะ?
จะเป็นไรป่าวก้สรุปเราไม่เรียนไม่ใช่หรอ?