Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

SCIENCEMAN มีอาจาน MS. KHIN SAW MON กับ MS. MAY THWE TUN ลงคายดีค่ะ

• 10 Replies
  • 7365 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

name.ee

• Newbie
  • *
  • 3
SCIENCEMAN มีอาจาน MS. KHIN SAW MON กับ MS. MAY THWE TUN ลงคายดีค่ะ ??
หรือรอไปลงเปิดเทอม กับอาจานใจดีๆๆ

*

Praew_Kaylyn

• Professor Member
  • 52
    • Facebook
MS. MAY THWE TUN สอนรู้เรื่องดีนะ ใจดี
แต่ตอนพรีเซน จะเข้มนิดนึง

*

531boi

• Sr. Member
  • 32
Dr. Rungsri D Mak mak..... :3070242c:

*

Anonymous

• Guest
แนะนำอาจารย์Mayครับ สอนดี รู้เรื่อง

*

Saturna

• Professor Member
  • 86
ไม่แนะนำให้ลงกับ Khin Saw Mon น่ะค่ะ ในห้องอาจารย์ใจดีค่ะ แต่พอเห็นคะแนนสอบเท่านั้นแหละ -*- กดคะแนนอ่ะ ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงน่ะค่ะ

*

ซัมวันน

• Guest
เหอะๆ เจออาจารย์ MAY ก่อน กดมากกว่าอาจารย์ KHIN หลายเท่าตัว  อาจารย์ท่านเทพมาก สอนเก่งมาก แจกชีทตรงกับข้อสอบ อาจารย์มีสปิริตความเป็นครูมากๆๆ แกจะกดคะแนนสอบนะ คะแนนงานในห้อง คะแนนพรีเส้น คิดดูละกันห้องอื่นได้ 15,14 แต่ห้องอาจารย์เมย์ได้ TOP 12 เฉลี่ย  9 ถ้าPPT ไม่ถูก copy มา ตัวหนังสือเยอะ โดนด่าหักคะแนนกระจุย การตอบต้องตอบถูกจุด ถึงแม้เขียนไปเยอะแต่ไม่ตรงจุดก็ดับ ทันที เห็นเพื่อนมาแล้ว แต่ถ้าเราเก่งจริงซะอย่างจารย์ท่านก็กดไม่ได้หรอก ป.ล.เราเรียนกะแกได้ A มา มิดเทอมได้ 38 จาก 40 ในห้องได้ A ประมาณ 2-3 คนจาก 50 กว่าคน (เราไม่ได้โชว์ว่าเราได้ A แต่เราอยากจะบอกว่าถ้าขยันจริงอ่านจริง ตอบถูกจุด จารย์แกก็หักไม่ได้ แถมช่วยซะด้วย) อาจารย์แกเป็นคนหนึ่งที่เราประทับใจมากในเอแบค!! สอนทุ่มเทสุดๆเข้าใจเด็ก กันเอง ก็ถ้าอยากได้ความรู้ปึกๆแนะนำอาจารย์ท่านนี้ครับ!!

*

memo

• Guest
เราเรียนกับ อาจารย์ MAY อาจารย์ใจดีมาก เค้าเตือน + ทำชีทให้ก่อนสอบ สรุปครบ

เค้าจะเน้นให้ตรงที่เค้าจะออกในข้อสอบ ถ้าตั้งใจเรียน ทำได้แน่นอน

อยากเรียนแบบได้ความรู้ + อาจารย์สอนดีและเข้าใจ แนะนำMay ค่ะ ไม่กดคะเเนนนะ

*

anonymous

• Guest
อาจารย์Khin Saw Mon กดจริงๆครับ  ผมได้เอมาเยอะ(อันนี้ให้เห็นภาพไม่ได้อวดนะครับ)  มา"B"ก็วิชาแกเนี่ยเเหละโคดเศร้าเลย  อ่านtextbookแทบเลียเล่ม  presentก็ตั้งใจมากๆ
ตอนmidtermก็ได้ทอป    เพื่อนผมที่GPA 3.8 .9+กัน ก็ไม่มีใครได้Aเลยที่เรียนกะแกอะ
(เพื่อนผมเป็นเมกันเขียนไปเต็มหน้า ซัดมา ฺB+  เค้ามาพูดว่า Do you think we deserve that?)

เหตุการณ์เมื่อสองปีที่แล้ว แต่จำขึ้นใจ   midtermแกสอนนะ สอนไปว่าเด็กไป ก็ไม่มีอะไรเพราะในห้องมันคุยกัน    ตอนหลังอาจารย์แกเล่นให้พรีเซนท์งานอย่างเดียว finalนี่ไม่ได้สอนเลยครับ แจกชีทสรุปอย่างเดียว (ผมไม่รู้ว่าหลังๆเค้าเป็นยังไงนะครับ อาจารย์ท่านอาจจะพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นก็ได้ เล่าสู่กันฟัง)

ด้วยความหวังดีนะครับ TT

*

cookie

• Guest
อาจารย์ MAY อีกเสียงค่ะ สอนดีมากๆเลยไม่กดคะแนน
ใจดีด้วยค่ะ (a04)

*

:d

• Guest
อาจารย์ MAY เป็นลูกสาวอาจารย์ JANNIERFER AUNG อาจารย์POPแห่ง ENG3 นะเออ ชอบทั้งแม่ทั้งลูกเลย สอนดีมากๆๆ แต่กดคะแนนนิดหน่อย ;)

*

Omg

• Guest
อย่าเรียนกับ khin saw mon เลย
-สอนไม่ใช้ไมค์
-เด็กไม่เรียนแต่ว่าอะไร
-กดคะแนนสุดๆ
-ตอนพรีเซนงานก็เหมือนไม่ได้ฟังเท่าไหร่ เห็นเล่นโทรศัพท์ด้วย
คือการกระทำของอาจารย์หลายอย่างทำให้เด็กไม่กระตือรือร้นด้วย คิดว่าใจดีโน่นนี่ สุดท้ายมาบอกว่าเด็กไม่ตั้งใจ คือ ช่วยเอาครูคนนี้ออกจากเอแบคเถอะ