Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

ถามเรื่องหอ GVC หรือมีที่อื่นเนะนำไหมคะ?

• 8 Replies
  • 6385 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

mln

• Guest
เห็นบางคนบอกว่า gvc ดีมาก บริการ ดี ความปลอดภัยก็สูงสะดวกจริงไหคะ?
เห็นบางคนบอกว่าห่วยแตกมากๆเลย
ช่วยแนะนะหน่อยนะคะ
แล้วมีหอนอกอันไหน ที่ พออยู่บ้าง แบบมีของกิน มีช็อป ความปลอดภัยดีห้องสะอาด
ที่ราคา ไม่เกิน 5พัน เนะนำหน่อยะนะค

*

MiiS

• SuperStar Member
  • 245
ความปลอดภัยสูงไหมแล้วแต่จะคิดแค่ขนของกลับบ้านเยอะหน่อย รปภ.วอหากันทั้งตึก ซักนู่นถามนี่เหมือนไปก่ออาชญกรรมร้ายแรง
แค่จะเอาของกลับบ้านที่หนักกบาลคุณพี่ท่านมากเลยหรือเปล่าอ่ะ... เราโดนติดๆกันสี่รอบก็ไม่ไหวแล้ว รำคาญ ถ้าตัดเรื่องนี้ไป
คุณภาพห้องกลางๆ(แจ๊คพ็อตได้ห้องข้างๆเป็นพวกหูตึงชอบเปิดเพลงดังๆ หรือเลี้ยงสัตว์ก็แย่หน่อย) มีเซเว่น มีตลาดโต้รุ่ง มีรถฟรีเข้ามหาลัยก็ถือว่าสะดวกมาก

กำลังหาหอย้ายอยู่เหมือนกัน มันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป ต้องเลือกๆเอาอ่ะ

ปล. จีวีซีเกินห้าพันนิคะ - -?

*

503

• Guest
ดีตรงที่สะดวก มีตลาดข้างหน้า มีเซเว่นอะไรพวกนั้น แต่นอกเหนือจากนั้นมันไม่มีอะไรดีเลยมั้ง.. -__-;
ชอบโกงค่าไฟอยู่เรื่อย พวกอะไรที่พังๆในห้องก็ไม่ค่อยอยากจะมาซ่อมถึงจะเขียนใบแจ้งไปแล้วก็เหอะ ตึกมันเก่าอ่ะยิ่งช่วงฝนตกน้ำงี้ซึมไม่รู้ชั้นอื่นเป็นมั้ยเราเคยอยู่ชั้นสี่
แล้วก็เหมือนคห.แรกแหละ ยุ่งมากเวลาเอาของกลับบ้าน แล้วก็จะอ้างว่าชอบมีคนที่อื่นชอบมาอยู่ไม่ครบสัญญาแล้วชิ่ง อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ... ซึ่งอาจจะจริงนะเราก็ไม่รู้
ที่ย้ายเพราะมันชอบโกงค่าไฟอ่ะแหละ จะขอดูก็ไม่ได้ เราไม่เข้าใจเดือนๆนึงค่าไฟเกือบสามพัน เรามาอยู่หอใหม่ใช้ไฟพอๆกับที่เดิมค่าไฟเราแค่แปดร้อย

ส่วนจะแนะนำ ก็ไม่รู้จะแนะนำอะไรอ่ะค่ะรอคนอื่นดีกว่า หอใหม่ๆขึ้นเยอะมากแต่ส่วนใหญ่จะเกินห้าพัน
แต่เลือกได้ก็อย่าเลยค่ะจีวีซี - -;;

*

min

• Guest
noble court
ยร่ดีไหมคะ?ค่าเช่าเท่าไร่?
ของกินเยอะไหมสะดวกใกล้ ม.ไหมคะ?

*

หวังdddd

• Guest
เห็นบางคนบอกว่า gvc ดีมาก บริการ ดี  << ไม่จริงเลยจ้าา คอนเฟิมอยุ่มาสองปีกว่าหาบริการแบบนั้นไม่ยักเจอนะ
ห้องเก่าและโทรม แอร์ก็แบบสุดๆ เรียกซ่อม เป็นชาติกว่าจะถึงคิว ซ่อมแล้วซ่อมอีกก็ไม่หาย ยังไม่นับรวมปลวกกินไม้
ห้องน้ำชักโครกพังบ่อย และอีกสารพัดจริงๆ ค่ะ ไหนจะบางห้องโดนมิเตอรไฟผีอีก อยู่แล้วปวดหัว

ลองคิดๆๆๆๆ คิดดูดีๆ เพราะทำสัญญาแล้วก็คือต้องอยู่เลย ออกก่อนโดนยึดเงินอีก ปล่อยต่อก็แสนลำบาก หวังดีจ้า

*

payden

• Guest
อย่าเลยครับหาหออื่นดีกว่า

*

Praew_Kaylyn

• Professor Member
  • 52
    • Facebook
Noble Court มีห้องหลายราคาค่ะ มี 4500, 6000, 7000, 15000(12000) ไม่ชัว
แต่ห้อง 4500 มีน้อย น่าจะเต็มหมดแล้ว

ห้องดีค่ะ อยู่แบบสบายๆ ไม่มีกฏเกณฑ์ไรมาก
อาหารมีให้เลือกไม่มาก มี 2 ร้าน ส่งตรงถึงห้อง
แต่ถ้าเดินไปปากซอยก็มีอีกร้าน

มีรถตู้เข้าม. 30 นาที ก่อนถึงคาบเรียน เวลา 8.30, 10.00, 11.30, 13.00, 14.30 แต่ส่วนมากรอบหลังๆ ไม่มีคน ก็ไม่ออก
แต่แท็กซี่ไม่ค่อยมีจ้า ไม่มีวินประจำ มีคันที่ประจำอยู่แค่คันเดียว ก็เดินต่อไปเรียกที่ปากซอยอีกหน่อย
หรือถ้าจะไปไหนก็ให้พี่ยามโทรเรียกได้

*

tonza

• Newbie
  • *
  • 3
เพื่อนอยู่GVCบอกมีดีที่สะดวก(ห้องฟิตเนต,seven,รถฟรีเข้าออกมหาลัย,ฯลฯ)
สภาพห้องดูโทรมๆนะ(ห้องเดี่ยวเพื่อนผม)
เน็ตมันบอกห่วยมาก ค่าไฟไม่ได้ถาม

แต่ผมอยู่Daimond อย่ามาอยู่เลยนะ ห่วยสุดๆ น่าจะห่วยสุดละในทุกหอนอก
ผมหลงผิดเข้ามาเพราะเพื่อนผมอยู่GVCแต่ผมไปถามแล้วเขาบอกเต็ม T_T
ผมเลยมาถามไดมอน เจอจับเซ็นสัญญา1ปีเลยค่าสัญญา20000บาท (ตอนนี้เหลือ6เดือนละ)
เน็ต1เมกเสียเดือนละ500แต่ช้าโคตร(56kมันก่อนบางทียังไวกว่า) เห็นเพื่อนบอกว่า1เมกของที่นี่Shareหลายห้อง โหลดบิทก็ไม่ได้
ค่าไฟก็แพงเว่อๆผมอยู่คนเดียวโดนไปเดือนละ2200
ผมอยู่ห้องเดี่ยวค่าห้องเดือนละ4500 สภาพพอกะพวกห้องเช่าที่อื่นทั่วไปราคา2000
แถมต่อท่อแอร์เข้าห้องก็ไม่ดีเหลือรูเบ้อเร่อเลย แมลงต่าง+จิ้งจกเข้ามาไม่ขาดสาย
ผมต้องกวาดแมลงที่พื้นทุกวัน เยอะมากจริงๆ
ไม่มีพนักงานมาทำความสะอาดให้ ถ้าจะให้มาทำเสียครั้งละ100 (หออื่นเขาทำให้ฟรี)
ถ้าของในห้องชำรุด ทั้งๆที่เราไม่ได้ทำพัง ที่พังเพราะของเขาห่วย+เก่าเอง เขาทำซ่อมให้แต่เก็บตังเรา ของผมอยู่ดีๆก็อกระเบิดน้ำทะลัก เขามาซ่อมเก็บไป300บาท
หอนี้ไม่มีสิ่งอำนวยความสะดวกให้คนในหอเลย เช่นห้องฟิตเนต+ฯลฯ ที่ในหอเอาไปให้คนเช่าขายของแล้วเก็บค่าเช่ากินหมด
เจ้าของหอ"งก"มาก เดือนนี้ผมสอบไปขอยกเลิกเน็ตวันที่3ก็ไม่ให้ทั้งๆที่ยังไม่ได้ใช้เลยเดือนนี้
บอกต้องมาบอกก่อนวันที่31 (แล้วตอนนั้นมันหยุดปีใหม่ใครจะมาบอกได้วะ) เรื่องที่ทำให้รายได้แกลดลงอย่าไปคุยเลยแกจะหาข้ออ้างอย่างเดียว
ผมมีเพื่อนมาขอนอนด้วย1เดือน เลยไปขอเพิ่มเตียงอีกเตียงให้เป็นห้องคู่(เสียเพิ่ม500ต่อเดือน) พอเพื่อนผมออกไปบอกให้มายกเตียงออกก็ไม่ยอมแถมบอกจะให้จ่ายอีก500ไปจนกว่าจะหมดสัญญาเพราะถือว่าปรับเป็นห้องคู่แล้ว(จาก4500เป็น5000จนหมดสัญญา) แล้วบอกถ้าจะเอาเตียงออกก็ต้องเสียค่ายกให้อีก สุดๆจริงๆ
แล้วผมมีเพื่อนคนเกาหลีบอกเคยอยู่หอนี้ แต่ออกไปก่อนหมดสัญญา ทั้งๆที่มันได้เงินมัดจำไปฟรีๆแล้วยังไปตามเก็บค่าน้ำ+ค่าไฟตั้งต้น(ค่าน้ำเริ่มที่100,ค่าไฟไม่รู้)ของเดือนที่เหลือจากเพื่อนผมอีกทั้งที่ออกไปแล้ว
ลิฟก็กากมากมีอยู่ตัวเดียว แถมดับบ่อยผมลิฟค้างมา2รอบละ
ไฟตกบ่อยมากห้องผม ดีนะผมใช้โน็ตบุคมีไฟสำรอง แต่ทำให้เน็ตตัดกว่าเน็ตจะมารอยาว

พอเท่านี้ก่อนละกัน อิอิ แต่ใครที่จะมาอยู่อย่าได้มาอยู่นะหอนี้ เดียวหาว่าไม่เตือน

*

Yugo

• Guest
 :3c68bb64:เราอยู่หอGVC อยู่มาก็นานแล้วนะตั้งแต่ปีหนึ่งห้อง5,500
เนตก็มีปัญหาบ้างนะแต่เราติด3 broadbrand เลยค่อนข้างเนตแรงหน่อย
เรื่องความปลอดภัย ก็ไม่คิดว่าปลอดภัยนะ555ถึงมันจะมีสแกนนิ้วมือก่อนเข้าแต่ถ้าใครสแกนนิ้วไม่ติดแค่กดออดยามก็มาเปิดให้ละนี่แสดงว่าใครๆก็เข้าออกได้จริงไหม

เรื่องโกงค่าไฟเราเห็นด้วยมากๆ
เพราะมันไม่มีมิเตอให้เช็ก มีแต่แจ้งตอนเรียกเก็บเงินว่ายูนิตบะเท่าไหร่

สำหรับเรื่องหอเก่าอันนี้ก็จริง อยู่หออื่นเราอาจจะได้ห้องที่ดีกว่านี้แต่ก็นะเราก็คงไม่ได้มีเซ้ว่นมีตลาดโตรุ่งแล้วก็มีตลาดใหม่มีรถรับส่งทุกเวลาเรียนแบบนีเ

เรื่องรถไม่เคยออกตรงเวลาเลยนี่เป็นอีก1ข้อเสีย
บางวันออกตรงเวลาบางวันเลท แต่ก็เลทไม่เกิน20นาทีนะคุณลุงขับรถทุกคนก็ใจดีมาก

เรื่องหอไม่สบายหอเก่าเราว่า มันแล้วแต่คนนะว่าทนได้ไหม
สำหรับเราขอแค่มีของกินเดินทางสะดวกไม่อดตายเราก็พอใจแล้วอะ

เรื่องซ่อมมีบ่อยมากต่อเดือนไม่ตู้เสื้อผ้าเปิดไม่ได้ก็ไฟห้องน้ำดับ
น้ำแอร์หยดลงกลอนประตูเสีย แต่ช่างก็มาซ่อมเร็วตลอดนะ

ลืมบอกเราอยู่ตึกหญิงล้วนริมโอเดิ้นอะ