Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

จากเซ็นทรัล บางนา นั่งรถสายอะไร ไป abac บางนา

• 5 Replies
  • 12537 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

ommyun

• Sr. Member
  • 37
มีรถเมล์สีเขียวๆมีอยู่สายเดียวกับพวกรถทัวส์จ้า

*

Ai

• Guest
ก็ขึ้นรถเมล์หรือรถทัวร์(ไปพัทยา)ด้านหน้าเซนทรัล แล้วบอกเขาว่าลงเอแบคค่ะ
ไปได้ค่ะ ^^

*

Arts English

• Professor Member
  • 94
ไม่ก็ขึ้นรถตู้ที่ 4 แยกบางนาได้ครับ มีรถตู้มาเอแบคเหมือนกัน แต่....ต้องเต็มคันถึงจะออก TT

*

ACRP2

• Arts, Eng. (521)
  • SuperStar Member
  • 1382
1. รถเมล์เขียว สาย 365 ที่เขียนว่าไปบางปะกงนะ ไม่งั้นมาไม่ถึงหน้าซอยเอแบค 10 บาทมั้ง แต่ช้ามาก จอดแช่ทุกป้าย
2. โบกรถตู้ที่มีป้ายหน้ารถว่าไปบางบ่อ 20 บาทครับ
3. รถทัวร์ทุกสาย เช่น พัทยา ระยอง ฯลฯ ผ่านหมดครับ
4. แท็กซี่ครับ ประมาณ 200 ได้

*

dekhornai

• Guest
ถ้าไม่อยากจะรอนานๆๆอ่ะนะ
เพราะรถตู้บางบ่อจะจอดวินที่ใต้สะพานสี่แยกบางนาแล้วจะไม่จอดเซ็นทรัล
ถ้าเรากลับจากเซนทรัล
เราทำงี๊

รถตู้หรือเมล์ ที่เขียนว่าผ่าน ตลาดกิ่งแก้งหรือโฮมโปร
แล้วลงที่ตลาดกิ่งแกวนั่นแหละ

จากนั้นก็รอรถตู้ที่เขียนว่า บางนา-บางบ่อ ขึ้นเลย จอดหน้าปากซอย ค่ะ

วิธีนี้เร็วสุดๆๆ เพราะ ถ้านั่งรถทัวรืพวกพัทยาอ่ะนะ หรือรถเขียวๆบางปะกง จะจอดเรื่อยๆๆๆๆๆๆ ไม่ถึงซะที