Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

AUSO คืออะไร

• 11 Replies
  • 15710 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

531

• Guest
AUSO คืออะไร
« on: June 17, 2010, 06:41:45 PM »
อยากทราบรายละเอียดอะ

ถ้าเราอยากเข้าบ้างต้องทำยังไงอะคะ

*

Napicos

• SuperStar Member
  • 294
Re: AUSO คืออะไร
« Reply #1 on: June 17, 2010, 10:15:06 PM »
คืออะไร = Assumption University Student Organization

รายละเอียด ไม่ทราบค่ะ พึ่งทราบไม่นานนี้เองว่ามันย่อมาจากอะไร (บัิงเอิญเราไม่ใช่เด็กกิจกรรม)
เรียนจบแล้วค่ะ จบเมื่อ Class of 40 (March 2012)

ถ้าจากนี้ตอบอะไรไป แล้วข้อมูลไม่ Up to Date ต้องขออภัยค่ะ

*

Akira Sendoh

• Arts, Eng. (511)
  • 678
  • My name is KhaoOat :)
    • My Facebook : )
« Reply #2 on: June 17, 2010, 11:03:43 PM »
คือคณะกรรมการองค์กรนักศึกษา การเข้าไปทำงานนั้นไม่แน่ใจครับ เป็นนักกิจกรรมของมหาลัยเรานั่นเอง

แต่เวลามี Event ต่างๆเช่น ลอยกระทง AUSO จะเป็นคนจัดเตรียม .. จริงๆงานมีมากกว่านั้มากๆครับ แบ่งออกเป็นหลายฝ่ายมากๆครับ

โดยจะมีนายกองค์กรนักศึกษาและคณะกรรมการวางแผนงานในแต่ละปี และมีนักกิจกรรมจากชมรมต่างๆเป็นผู้ร่วมคิดแนวทางแก้ไขในแต่ละปีอีกด้วย

เท่าที่ทราบก็มีแค่นี้แหละครับ เพราะผมเองก็ไม่ได้ทำงาน AUSO แต่เป็น Committee ชมรมครับ : )

*

jamesbye

• Sr. Member
  • 21
    • http://www.facebook.com/jamespipewerks
« Reply #3 on: June 18, 2010, 07:26:11 PM »
ออไม่ยากครับAUSOก็คือคนที่จับผิดพวกเรานี่เเหละครับ
น้องๆใส่เสื้อในกางเกงด้วย.น้องๆกางเกงยีนส์ไม่ได้นะครับ.
ถ้า3ครั้งเเม่งก็ยึดไอดีปรับ200บาทก็พวกนี้เเหละครับเคยโดนใบสั่งไปละ55
AUSO=Assumption University Student Ordering
สั่งทุกวันครับโดนทุกวันครับ55+

*

--s

• Guest
« Reply #4 on: June 22, 2010, 07:20:45 PM »
ก็คุณทำผิดระเบียบเองนี่

*

crystal

• Hero Member
  • 180
« Reply #5 on: June 25, 2010, 01:16:05 AM »
AUSO เป็นองค์กรนักศึกษาของมหาวิทยาลัยอัสสัมชัญนะคะ

AUSO พยายามพัฒนามหาวิทยาลัยโดยสร้างสรรค์สิ่งดีๆ ต่างๆ ให้กับนักศึกษา

เป็นศูนย์กลางของชมรมและคณะต่างๆ

จะเห็นได้ว่า เมื่อไหร่ที่มหาวิทยาลัยมีกิจกรรม ไม่ว่าจะเป็นงานเล็ก งานใหญ่ เช่น Activity day ไหว้ครู freshy day and night ลอยกระทง christmas รวมไปถึง การออกค่ายของชมรมและคณะต่างๆ AUSO ก็เป็นศูนย์กลางที่คอยสนับสนุนและให้ความช่วยเหลือค่ะ

หน้าที่อื่นๆ ก็อย่างเช่น การรับร้องทุกช์ในมหาวิทยาลัย และพัฒนามหาวิทยาลัย

น้องๆ อาจจะเห็นการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีในมหาวิทยาลัยมากยิ่งขึ้น ก็เพราะเสียงเล็กๆ ที่ AUSO ได้ยิน และนำไปขอผู้ใหญ่ ให้สนับสนุนค่ะ

ยังไงก็อยากให้มอง AUSO ในแง่ดีนะ้คะ พี่ๆ เค้าทำงานกันหนักน้าา

ลองคิดดูสิ แค่พวกเราเรียนก็ว่าเรียนกันหนักแล้ว แล้วพวกพี่ๆ เค้าต้องทั้งเรียนทั้งทำงานให้พวกเรา นับว่าเป็นการเสียสละมากๆ เลยทีเดียว

เป็นกำลังใจให้ AUSO กันดีกว่าน้ออ!

ส่วนใครที่บอกว่า AUSO จับผิด อันนี้ก็ต้องพิจารณาถึงความเหมาะสมในการปฏิบัติตนให้เป็นนักศึกษาที่ดีด้วยน้าค้า

AUSO ต้องการพัฒนามหาวิทยาลัยต่างหากล้าาา!! ^^

ปล I'm not AUSO!!!

*

• 678
« Reply #6 on: June 25, 2010, 10:26:23 PM »
ออไม่ยากครับAUSOก็คือคนที่จับผิดพวกเรานี่เเหละครับ
น้องๆใส่เสื้อในกางเกงด้วย.น้องๆกางเกงยีนส์ไม่ได้นะครับ.
ถ้า3ครั้งเเม่งก็ยึดไอดีปรับ200บาทก็พวกนี้เเหละครับเคยโดนใบสั่งไปละ55
AUSO=Assumption University Student Ordering
สั่งทุกวันครับโดนทุกวันครับ55+

บุคคลเหล่านั้นไม่ใช่ AUSO ครับ ..

AUSO เป็นเหมือนที่คุณ crystal บอกครับ ตามนั้นเลย!!

*

AUSO

• Guest
« Reply #7 on: July 04, 2010, 03:18:29 PM »

นั่นมันพวกเลื้อนที่ถูกจ้างมาด้วยอัตราค่าแรง 8000 บาท
ทำงานสบายๆ ยืนเฉยๆ คอยด่าๆนักศึกษา
ส่วนวุฒิการศึกษาไม่ต้องพูดถึง...รู้ๆกันดี

*

531

• Guest
« Reply #8 on: July 04, 2010, 04:11:45 PM »
ว้า

ทำไมยิ่ง งง เนี่ย

*

jamesbye

• Sr. Member
  • 21
    • http://www.facebook.com/jamespipewerks
« Reply #9 on: July 09, 2010, 11:14:10 PM »
โดนทุกวันน้องๆๆเสื้อในกางเกง
ausoก้เหมือนตำรวจบ้านเราดีๆๆนี่เองคอยปรีบตังเด้ก
โดนมาเเล้ว2รอบเรียนมหาลัยเเล้วมันจะยังจับกันอีกทำไมไม่เห็นบอกเลยวะผู้หญิงใส่กระโปรงสั้นไปนะครับเห็นขึ้นบันได้ทีไรพวกเเม่งเงยหน้าทุกที

thailand onlyเซ็งเป็ด

*

• 678
« Reply #10 on: July 10, 2010, 08:53:46 AM »
โดนทุกวันน้องๆๆเสื้อในกางเกง
ausoก้เหมือนตำรวจบ้านเราดีๆๆนี่เองคอยปรีบตังเด้ก
โดนมาเเล้ว2รอบเรียนมหาลัยเเล้วมันจะยังจับกันอีกทำไมไม่เห็นบอกเลยวะผู้หญิงใส่กระโปรงสั้นไปนะครับเห็นขึ้นบันได้ทีไรพวกเเม่งเงยหน้าทุกที

thailand onlyเซ็งเป็ด

บุคคลเหล่านั้นเป็นคล้ายๆยามครับ แต่มีหน้าอำนาจเหนือกว่ายามหน่อย สามารถยึดไอดีการ์ดได้อะไรประมาณนั้นครับ

ซึ่งบุคคลเหล่านี้ ไม่ใช่ AUSO -*-

-------------------------------------------------------------------------------------

AUSO คือองค์กรนักศึกษาของมหาวิทยาลัย ซึ่งนักศึกษาจะมีสิทธิโหวดคัดเลือกตัวแทนผู้ลงสมัครมาเป็นผู้นำนักศึกษาในแต่ละปีครับ
ส่วนรายละเอียดก็ตามที่คุณ crystal บอกครับ

*

Warin W. 5012297

• Guest
« Reply #11 on: December 25, 2010, 06:22:37 PM »
อยากรู้จริงๆ เหรอคะ ว่า auso คืออะไร  

โทรมาสิคะ  จะบอกความจริงให้  

081-8318889

เราอยู่ปี 4 เป็น เลขานุการ AUSO 2010  
มาจากชมรม เทควันโด