Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

คือผมโดน cheating จะมีวิธีผ่อนผัน หรือ วิธีอื่นไหมครับ ที่จะได้เรียนต่อ

• 19 Replies
  • 21101 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

อั้ม

• Guest
คือเนื่องจากว่า ผมนำโพยเข้าไปในห้องสอบ  แล้ว อ. ท่านจับได้
แล้วผมก็ เลยโดนเรียกไปสอบสวนครับ

ซึ่งปกติ ถ้าไม่ยอมรับ ก็จะโดน ดรอป ไป 1ปีเต็มๆเลยล่ะครับ

แต่เนื่องจากว่า ผมรับสารภาพว่า cheating จริงๆ ก็เลย โดนดรอปไป 1เทอม ครับ
แต่ในนช่วงเวลา 1เทอมนั้น ต้องมา ช่วยงานห้องทะเบียนทุกวัน ตั้งแต่ 8.30 น - 4.00 น
 จันทร์ - ศุกร์ เลยล่ะครับ
แถม อ . ท่านก็ บอกว่า ถ้าไม่ทำ งานห้องทะเบียน ก็ ต้องดรอปไปปีนึง
แถมท่านยังบอกอีกว่า "หนูจะย้ายไปเรียนที่อื่นก็ได้นะ"

ผมก็เศร้าเลยครับ เครียดมาก  คิดอีกที ไม่น่าโกงเลย  เพราะเห็นคนอื่นเค้าทำกันได้แล้วไม่โดนจับ .  .  .

อยากจะถามเพื่อนๆว่า มี วิธีอื่นไหมครับ ที่จะเรียนต่อได้ทันทีเลย
วิธีลัด อะไรแบบนั้น

เพื่อนผม บอกให้ไป ลองคุย กับ Brother บัญชา
 ดูน่ะครับ  เพื่อนๆคิดว่าไงเอ่ย

บางคนก็บอกว่า re-enter น่าจะได้  ผมก็ไม่เข้าใจ =w=

รบกวนหน่อยนะครับ  ผมไม่มีวิธีไหนแล้วจริงๆครับ

:d33561e9:

*

MO

• Guest
re enter ก็เป็นความคิดที่ดีครับ ไปทำเรื่องที่ห้องทะเบียน
แล้วก็จะได้รหัสใหม่ เรียนใหม่ แล้วก็เป็นคนใหม่ซะนะครับ

*

กดก

• Guest
ไม่มีหรอกคับวิธีลัดเพื่อนผมก็โดนแบบคุณเหมือนกัน ต้องทำงานห้องทะเบียน ลองคุย กับ Brother บัญชา โดนด่าแน่คุณจะแก้ตัวว่ายังไงอ่ะคับเมื่อคุณทำลงไปจิงๆ ท้า re คุณก็ต้องลบวิชาที่ต่ำกว่า c น่ะคับแต่เขาคงมีประวัติคุณอยู่แหละยังไงเขาก็ต้องทำโทดคุณอยู่แล้ว ลองดูที่ information pool ว่ามีประวัติ cheating ขึ้นหรือป่าว

*

อั้ม

• Guest
ขอบคุณมากครับ
ถ้าre นี่ก็ยังไม่แน่ว่าจะโดน cheating ใช่ไหมเอย  

*

ฟฟฟฟฟฟ

• Guest
re ก็ยังไม่เป็นคนใหม่เต็มตัว

ลาออกไปเลย แล้วสมัครเข้ามาใหม่ :)

*

เอ๊ก

• Guest
ผมเคยโดนนะ รับสารภาพในวันที่โดนจับได้ แต่ไม่ได้ไปพบอาจารย์อีกคนที่จะสอบสวน

แต่ก็โดนไปหนึ่งเทอมเหมือนกันนะ แต่ตอนนี้ก็ลงได้ปกติ

ในinformation pool ก็มีประวัติ cheating

อยาก re-enter เหมือนกัน แต่กลัว re ไปแล้วประวัติยังอยู่

หรือว่ามีวิธีไหนที่สามารถลบประวัติได้บ้าง???

ลาออกเข้าใหม่ก็ต้องลงใหม่ใช่ไหม??

*

Mullika

• SuperStar Member
  • 668
เราว่าอดทนไปเถอะ ในเมื่อผิดจริงก็ต้องยอมรับ และยอมโดนทำโทษ ทนไปหน่อยเดี๋ยวก็ผ่านไปได้ เพียงแต่ประวัติอาจจะเสียว่าเคยมีประวัติโกง

*

♂...OilOffline®...☠

• 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
ผิดก็ว่าไปตามผิด แล้วจะมีกฏกติกาไว้ทำไม
รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706

*

ดเด

• Guest
ในประวัติขึ้น cheat อย่างงี้มันจะขึ้นใน transcript ด้วย หรือป่าวท้าขึ้นอย่างงี้บริบัทไหนเขาจะอยากรับล่ะคับ

*

อั้ม

• Guest
คือเข้าใจครับ ว่าผมน่ะ ผิดครับ  ผมยอมรับ

แต่คือ ถ้าพวกคุณ รู้สึกเหมือนผมตอนนี้ คุณจะรู้ว่า มันเสียเวลามากมายน่ะครับ  กับการที่ต้องมา นั่งทำงานทั้งเทอม เงินก็ไม่ได้ แถมยังต้องจ่ายเงินให้ อ. อีก 2000 บาท ทั้งที่ มาทำงานให้เค้า
ถ้าไม่ทำก็ต้อดรอปไปปีนึง

ที่ผม แคร์นี่ คือ เวลาที่เสียไปน่ะครับ ผมก็ เพิ่งมา ตอน เทอม 2 เก็บไปได้ 16 credits เอง  

อยากขอคำแน่ะนำหน่อยว่า จะออกเข้าใหม่ดีรึเปล่า

ขอขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ เข้ามา ช่วยตอบกัน  =)

*

mo

• Guest
16 credit ก็เพิ่งเก็บไปไม่กี่ตัวเองนิ ลาออกสมัครใหม่ credit เป็น 0 ก็ยังคุ้มอยู่ เสียเวลาไปแค่เทอมเดียวเอง

*

หกฟกฟกฟหก

• Guest
ผมแนะนำนะครับ จากคนมีประสบการเหมือนกัน แต่ผมยอมรับว่าช่วงนั้นนอนไม่หลับเลยสักวัน เครียดมากๆ คุณแค่เสียประวัติในมหาวิทยาลัย
แต่ใน transcript ไม่ขึ้นหรอก ผมว่าคุณเรียนต่อไปเหอะ อย่าคิดมาก เวลา reenter รู้สึกว่าประวัติน่าจะอยู่นะ ++
ปล คุณโชคดีกว่าผมเยอะ มีคนอื่นแนะนำ ผมเศร้าคนเดียว แต่ เข้าใจความรู้สึกจริงๆ ช่วงนั้น

*

บอโบ๊ทใจดี

• Guest
จำไว้เป็นประสบการณ์ และสู้ต่อไปครับ - -"

*

เเด

• Guest
ลาออกเข้าใหม่ก็ต้องเรียน intensive หรือก็ต้อง มาเรียน ba เลข กับ eng  ใหม่น่ะคับเสียเวลาตั้งเยอะอีก ผมว่าทำงานห้องทะเบียนเหอะเทอมเดียวเอง 1 เทอมอย่างเก่งก็เก็บได้ 18 หน่วยตอนนี้ 16 แล้ว สู้ๆคับผมเข้าใจจิตใจคุน เพื่อนผมแย่กว่าคุนอีกลาออกเมื่ออยู่ตอนปี 5 ครึ่งเสียเวลามากกว่าคุน 5 เท่าตัวแต่เขาก็ยังอยู่ได้ :baa60776:

*

♂...OilOffline®...☠

• 632
    • http://www.facebook.com/aumnaj
ลาออกเข้าใหม่ก็ต้องเรียน intensive หรือก็ต้อง มาเรียน ba เลข กับ eng  ใหม่น่ะคับเสียเวลาตั้งเยอะอีก ผมว่าทำงานห้องทะเบียนเหอะเทอมเดียวเอง 1 เทอมอย่างเก่งก็เก็บได้ 18 หน่วยตอนนี้ 16 แล้ว สู้ๆคับผมเข้าใจจิตใจคุน เพื่อนผมแย่กว่าคุนอีกลาออกเมื่ออยู่ตอนปี 5 ครึ่งเสียเวลามากกว่าคุน 5 เท่าตัวแต่เขาก็ยังอยู่ได้ :baa60776:

เพื่อนคนนั้นก็น่าสงสารจริง จบมหาลัยอายุ 30 มั้งนั่น
รับประกอบคอมใหม่ อัพเกรดคอมเก่า ลงโปรแกรม สอบถามโทร 0809988706