Dcondo Groovy Condo KJ place dorm list news

คิดไงกับหอ Hi-Life ครับ ช่วยแสดงความคิดเห็นที

• 9 Replies
  • 7762 Views

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

*

มาวิน

• Guest

*

คนอยู่

• Guest
แล้วแต่คนคิดน่ะ

แต่เราก็อยู่มา 2 ปีกว่า แล้ว
จะรวบรวมข้อดีข้อเสียให้ดู แล้วกัน

สำหรับเรา ข้อดี
1. หิวก็ลงมาทาน หรือสั่งขึ้นไปกินได้เลย
2. มีที่ออกกำลังกาย ขี้เกียจไปในมหาลัย
3. ตอนนี้ได้โปร ฟรีเนต
4. ปีใหม่ ได้ลดค่าห้องด้วยครึ่งหนึ่ง
5. ห้องก็โอเค ไม่ใหญ่และไม่เล็กเกินไป กำลังดี

ข้อเสีย
1. มีบางห้องเลี้ยงหมา แล้วปล่อยมาฉี่อึตามทางเดิน เหม็นมาก
2. ชอบมีปัญหาเรื่องเงินๆ ทองๆ ตอนย้ายออก
3. ค่าไฟ แพง แต่ไม่รู้หออื่นเท่าไร ที่นี่ 6 บาทต่อหน่วย
4. ที่จอดรถน้อยไปหน่อย คนจอดรถไม่มีน้ำใจ ชอบเปิดประตูชนรถคันอื่น
5. ชอบทิ้งบุหรี่ลงมาหริเวณที่จอดรถ

ที่คิดได้ก็มีแค่นี้อะ  :1894c7a1:

*

มาวิน

• Guest
อ๋อขอบคุณมากครับ พอดีผมกำลังจะย้ายเข้าไปอยู่ ที่เลือกที่นี้เห็นมันเงียบดี ไม่วุ่นวาย + อยู่ใจกลางทุ่งหญ้าเจ๋งดีๆ

*

5555

• Guest
เฮอะๆๆ แล้วจะรู้สึกเรายัง ต้องออกมาเลย

ขอเสริม ต่อให้ปิดหน้าต่างมิดชิดยังใงก็ ยังมีฝุ่นเข้ามาเยอะ อยู่ ไม่รู้สาเหตุเหมือนกัน  ห้องน้ำ กลิ่นท่อแรงมาก ไม่สงบสุขอย่างที่คิด

*

คงงั้นมั้ง

• Guest
ฮ่าๆๆๆ

ห้องน้ำหรอ อันนี้เราไม่รู้อะ เพราะห้องเราไม่กลิ่น
ถ้าจะมีก็คงแมลงเยอะมั้ง เยอะมาก เพราะอยู่กลางทุ่ง  :3070242c:

แล้วแต่คนแล้วกันค่ะ
แต่ที่อ่านๆมา ก็เป็นหอที่คนแนะนำไม่ให้มาอยู่มากที่สุดหอหนึ่งแหละ

แต่เราก็อยู่ สงสัยชอบของแปลก ฮ่าๆๆ

*

คนๆนึง

• Guest
ก็แล้วแต่คนชอบนะ
แต่เราเห็นด้วยเลยฝุ่นเยอะมากอ่ะ แมลงก็เยอะมากด้วย
แถมพี่พนักงานที่front ข้างล่าง พูดจาก็ไม่ค่อยดีอ่ะ พี่คนที่อยู่มาก่อนอ่ะ
เราเคยเปิดประตูไม่ได้ แมร่งก็ไม่รับผิดชอบ บอกว่าพี่ไม่มีคีย์การ์ด...
ถ้าเป็นไปได้ก็อยากย้ายหออยู่เหมือนกัน :-\

*

BESTYLEZ

• Guest
สรุปแล้วหอนอกเอแบคไม่มีที่ไหนดีเลยใช่ัมั้ยครับเีนี่ย T-T

*

แฟนขับ

• Guest
สรุปแล้วหอนอกเอแบคไม่มีที่ไหนดีเลยใช่ัมั้ยครับเีนี่ย T-T

โอ๊ย น้องครับ ไอเรื่องหอเนี่ย มันไม่มีหอไหนดีที่สุดหรอก
ของแบบนี้มันแล้วแต่คนชอบ ชอบที่จะอยู่แบบไหน
รับสภาพความเป็นอยู่หอไหนได้
มาฟังคำวิจารณ์คนอื่น บางคนก็ว่าดีอย่างนั้นดีอย่างนี้
แต่บางคนกลับว่าไม่เห็นดีนู่นนี่นั่น
แต่ละหอมันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป
หอใน หอนอก มันก็มีดีไม่ดีปนๆกันไป
เพราะงั้นมันต้องลองมาตระเวนดูหอเอาเอง
ไม่งั้นก็ลองอยู่ไปเลย
อีกอย่างน้องยังไม่ทันจะเข้ามาเรียนเลย
เดี๋ยวก็มีหอผุดขึ้นอีกเยอะ
ยังไม่ต้องรีบตัดสินใจอะไรตอนนี้
ยังมีอีกหลายปัจจัยที่จะเลือกหอตอนมาเรียนที่นี่จริงๆ

*

BESTYLEZ

• Guest
ครับ ขอบคุณครับ คือผมสนใจ GVC อยู๋ไงครับ แต่เห็นคนบอกว่าไม่ดีเยอะมาก

*

ขอแชร์

• Guest
GVC ไม่มีระเบียงอะ แย่หน่อย